BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

Yếu tố khác là yếu tố gì hả bạn? bạn share cho mọi ng cũng biết dc k? cảm ơn bạn? TL chuản chưa chắc dc vậy thì phải TL tnao? hic hic. mình cũng toàn đến vòng pv là out. k biết làm phải làm tnao luôn.
hi bạn
Mình đang đi làm nên ko có nhiều thời gian, để tối về có gì mình inbox. Thật ra loveyouloveme trả lời câu hỏi khá chuẩn xác. Mình cũng đã pv nhiều chỗ (quỹ đầu tư có, công ty nc ngoài có, ngân hàng có,...), kinh nghiệm của mình là phỏng vấn chứ không phải vấn đáp :) tức là nói đúng thì được chọn.Phỏng vấn còn có cảm tính trong đó nữa, khiến cho giám khảo có cảm tình với minh. Loveyouloveme thay vì trả lời như vậy thì sao không trả lời 1 cách tình cảm khiến cho ng ta thích :) quan trọng là làm cho cuộc pv vui vẻ + nhẹ nhàng. Mình cũng pv mà, nhưng toàn hỏi những câu xã hội tình huống, không bao giờ có nghiệp vụ (mình pv khá nhiều NH nhé). Trả lời ntn thì tối mình sẽ inbox bạn van123 nhé ^^

Cảm ơn anh, em ra trường từ năm 2012, đã đi làm được 2 năm và đi phỏng vấn rất nhiều, theo kinh nghiệm của cá nhân em thì hỏi nhiều thì cơ hội trúng tuyển cao hơn vì họ muốn nhận mình thì họ hỏi, còn nếu họ ko nhận thì họ pv qua loa rồi đuổi mình ra.
Thật sự em ko hiểu sao mình bị loại nhanh vậy, cả về bằng cấp, trường lớp, tòan top 1, đi làm 2 năm rồi mà ko hề hỏi tới công việc hay các cái lquan....., chẳng hiểu nổi :(
Bạn có tin là mình pv sacom 5p và đi ra, sau đó dc nhận ngay và luôn không :3. Thật ra bằng cấp hay trường lớp cũng là 1 yếu tố để bạn vào pv, nhưng để đậu pv ng ta không quan tâm mấy cái đó đâu ^^ tại vì pv là để tim hiểu tính cách, để sau này còn làm việc mà. Nghiệp vụ có thể ko ổn thì đào tạo, nhưng làm việc cùng nhau thì tính cách, cách suy nghĩ cực kỳ quan trọng ^^

Mình xác định trượt rồi. Bốc phải 3 câu hỏi khoai sọ :( mà mình nhìn điểm thì thấy sàn sàn nhau. Nên ai có điểm cao ở vòng 2 đang còn cơ hội lớn. E là e xác định về quê cày ruộng :)

ủa? 1 tuần là có hả
Mình pv 30/6 không lẽ tuần sau có kết quả???
Sao năm ngoái là tất cả các chi nhánh đều chờ công bố kết quả 1 lượt luôn mà, năm nay có đổi mới chăng? còn phải đưa về hội sở ký duyệt nữa chứ, đây là đợt tuyển tập trung chứ có phải là tuyển lẻ tẻ đâu :(
Tớ nghe chị nhân sự ở chi nhánh t nói thế. vậy chắc tuần sau là các chi nhánh đều có kết quả hết ah, tớ nghĩ kq chắc sẽ biết nhanh hơn vòng thi viết. Thi viết 2 tuần biết kq chắc pv <= 2 tuần. Cũng có thể chị ấy nói thế để mình an tâm chờ đợi. Thế mọi năm thì mấy tuần là có kq thế bạn ?

hi bạn
Mình đang đi làm nên ko có nhiều thời gian, để tối về có gì mình inbox. Thật ra loveyouloveme trả lời câu hỏi khá chuẩn xác. Mình cũng đã pv nhiều chỗ (quỹ đầu tư có, công ty nc ngoài có, ngân hàng có,...), kinh nghiệm của mình là phỏng vấn chứ không phải vấn đáp :) tức là nói đúng thì được chọn.Phỏng vấn còn có cảm tính trong đó nữa, khiến cho giám khảo có cảm tình với minh. Loveyouloveme thay vì trả lời như vậy thì sao không trả lời 1 cách tình cảm khiến cho ng ta thích :) quan trọng là làm cho cuộc pv vui vẻ + nhẹ nhàng. Mình cũng pv mà, nhưng toàn hỏi những câu xã hội tình huống, không bao giờ có nghiệp vụ (mình pv khá nhiều NH nhé). Trả lời ntn thì tối mình sẽ inbox bạn van123 nhé ^^
Mình cảm ơn nhé. Tối về c Inbox cho t nhé. t thực sự đang rất cần. cảm ơn c rất nhiều.

@cuteo_cuti chia sẻ của bạn rất hay... mình cũng từng đi phỏng vấn nhiều nơi...nhưng sau khi review lại phần của mình pv sáng nay thì mình nghĩ mình đã tạch rồi! hoho :(

Mới đi pv cv gdv về.Càng ngẫm càng thấy trả lời í ẹ. Ko hỏi nv chỉ ưng xử với E.Ace thi sau cứ bình tĩnh mà trả lời thôi.Ai biết nhìn mặt hôi đồng đoán kq ko?Gần 2 tháng,lại tiếp tục chờ,hic.

vừa đi nộp hồ sơ về:):)
Chi nhánh Nam Hà Nội 7h30 chủ nhật m lên thớt:)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên