BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

nói thêm là chị thứ 1 còn nhấn mạnh : "Em là sinh viên mới tốt nghiệp 1 trường có tiếng ở khu vực Phía Nam, kết quả học tập và hoạt động rất tốt ( mình tốt nghiệp trên 8 chấm, điểm thi viết không phải là quá thấp), chuyên ngành Tài chính doanh nghiệp nữa, em sẽ chấp nhận mức lương bao nhiêu thì sẽ bắt đầu làm việc??", nên mình nghĩ nên lấy lương cơ bản, vì chẳng ai nói lấy lương cơ bản ra làm trò đùa cả :)
Ngặt 1 nỗi là chính sách lương ngân hàng nó lại khác với công chức nhà nước ở chỗ còn có doanh thu, phụ cấp linh tinh binh nên mình cứ mạnh dạn nói 1 mức lương cũng không sao mà.

Xin lỗi bạn đang tự sướng à :) nói thật là mình đọc review của bạn thấy còn lỗi nhiều lắm. Bạn giống hệt bạn thân của mình năm ngoái :) trả lời chuẩn chưa chắc đã đậu đâu, pv còn nhiều yếu tố khác.
Yếu tố khác là yếu tố gì hả bạn? bạn share cho mọi ng cũng biết dc k? cảm ơn bạn? TL chuản chưa chắc dc vậy thì phải TL tnao? hic hic. mình cũng toàn đến vòng pv là out. k biết làm phải làm tnao luôn.

- nếu có khách hàng đến khiếu nại về vấn đề mà nhân viên trước đã làm . Nhưng nhân viên đó đã nghỉ việc rồi và e k thể liên lạc được vs nhân viên đó thì em sẽ giải quyết như thế nào ?
ngoài các câu hỏi chính và xoáy những câu đó thì có câu hỏi phụ nữa là
- Nếu có khách hàng đến gửi tiết kiệm nhưng chần chừ vì họ thấy lãi suất ngân hàng mình thấp hơn so vs ngân hàng khác em sẽ làm như thế nào ? . đoạn này mình đóng làm GDV còn xem hội đồng pv như khách hàng luôn.
Bạn có thể review câu trả lời cho 2 câu trên dùm mình với bạn ^_^

cũng mới pv về, đôi lời chia sẽ
hẹn 8h, 8 rưỡi đứa đầu tiên mới zô. mà cái chỗ mình nó ác, ngồi đợi ngoài hội trường , nóng bỏ ma ma
đã thế lại ko có quạt, mình lại pv gần cuối vì thi ngu đợt trước nên nói chung là như hành xác...được cái cả bọn toàn gơn, mỗi mình mình nam nên tha hồ chém gió . mấy đứa đầu zô ra hỏi thì mới biết là hội đồng 4 người, ko bốc biết câu hỏi gì hết mà toàn hỏi theo hứng nhé
có đứa hỏi toàn nghiệp vụ, đứa lại ko làm mình cũng hơi hoang cmn mang.
rồi zô, bất ngờ vì ko gặp lại ông giám đốc chi nhánh hôm nộp hs. mà là 3 boy , 1 girl nói giọng bắc ( toàn trung niên)
hỏi toàn cái gì đâu đâu
giới thiệu : nói bô lô ba la đến hồi mình nói sở thích là guitar vs cả ...nấu ăn thì thì cả hội đồng ...cười
rồi bắt đầu sáp dô hỏi , dính đòn mình ngay, vì có chuẩn bị mà, nào là chơi guitar thể loiaj gì, rồi biết bài này ko, rồi nấu đc món j, mình trả lời kiểu zí zỏm mua vui tạo ko khí thôi chứ đến lúc này thì cũng ko còn hồi hộp gì nữa
.

cười cười nói nói 1 hồi cái cả hồi đồng im lặng
rồi đổ cho nhau : anh hỏi đi, chị hỏi đi này nọ
rồi họ cũng hỏi về thời gian học vs làm việc, tại sao về quê, rồi biết gì về bidv, cổ phần hóa năm nào, cá nhân thấy bidv thế nào ( câu này mình ngu, vì dìm bidv thậm tệ về quảng bá thương hiệu, vs sản phẩm cá nhân, rồi đem so vs cả vcb vs đông á mới ngu chớ
, sau mới bị 1 ông già giá kêu là sản phẩm cá nhân còn nhiều hơn đông á cái phải nhận sai ngay
rồi có cách nào làm tăng hình ảnh bidv ko) rồi hỏi điểm mạnh , yếu ( cái này mình kêu mìnhf yếu thể lực, suýt nói nhầm yếu sinh lý
) có hỏi về các kênh phân phối của nh, đơ 1 lúc trả lời lung tung, may có cô người bắc nhắc khéo. rồi hỏi uống đc ko, mấy lon , trả lợi uống mạnh luôn

hội đồng lại cười , rồi hỏi có bị xỉn nhiều chưa, rồi mấy câu jj nữa quên rồi, nhớ là toàn cười mình thôi
rồi ông già nhất nói là hy vọng đc làm việc với em
ra về

MÌNH THẤY MẤY BẠN ĐỪNG CÓ CĂNG THẲNG QUÁ, CHỈ COI NHƯ NÓI CHUYỆN TRAO ĐỔI ĐC RỒI, KHỎI LĂN TĂN, TẠCH CHỖ NÀY TA CÒN CHỖ KHÁC. DUYÊN SỐ CẢ ĐẤY, BIẾT ĐÂU TẠCH LẠI LÀ MAY.

p/S : pv xong thì đc bên dông á kêu đi học việc, chứ chưa ký hợp đồng vì gđ bên đó đi công tác, đang ko biết sao, vì lỡ ký hợp đồng rồi đang làm bên đó mà bên này kêu thì tính sao h? có bị đền bù gì ko ta ? BÁC NÀO BIẾT TƯ VẤN GIÚP EM VS

Sao mình phỏng vấn bên CN Phú Nhuận mà cứ như đi chơi í. Vào phòng họp, Hội đồng toàn là nam, chỉ có chị bên Hành chính -Nhân sự là nữ. Mình là nam duy nhất cùng vs 3 bạn nữ thi vị trí Quản trị tín dụng. ;) Mình thích Hội đồng nữ nhiều vì mình thường nói rất nhiều, nữ hay cười nên nắm bắt cảm xúc được, chứ như mấy ông nam ậm ừ chẳng biết đường nào mà lần :mad:

Vào Giám đốc kêu Giới thiệu sơ sơ về bản thân....rồi mình cũng bla bla bla, sau đó là phần hỏi về công việc hiện tại đang làm (Mình đang làm Quản lý tín dụng nên có vẻ được chăm chút vụ này). Rồi loạt câu hỏi về nghề nghiệp như vì sao lại muốn nghỉ bên đó? BIDV làm nhiều, áp lực lắm.... Ôi thôi đến đây thì mừng hết cỡ, chém banh xác luôn :D.

Sau chuyển qua tình hình kinh tế, chính trị, xã hội, nói thật mình chả để ý nhiều, biết nhưng cái nào cũng sơ sơ, nên thôi đành nói tí về WC cho nó máu me. Và rồi mình khá bất ngờ khi Giám đốc đề nghị mình luân chuyển sang các vị trí trong Quy trình tín dụng. Nói thật, em chả ngán gì, chỉ ngán sale thôi. Thôi thì cũng nói cứng là chấp nhận :oops: (mặc dù ruột đau như cắt vì nếu gọi mình đi làm sale thì chắc mình cũng k dám nhận o_Oo_Oo_O)

Không được bốc thăm câu hỏi gì hết mà còn bị phỏng vấn lại bằng Tiếng Anh, đời quá nhọ.:(:(:(:(

Review phỏng vấn CV GDV TP HCM
Sau một hồi lặn ngụp thì cuối cùng cũng tới ngân hàng, một mớ người đc hẹn 9h, thế là lập hội bàn tròn liền ngay lập tức. Ngồi hóng chuyện 1 tiếng thì tới lượt mình vào. Tự giới thiệu theo đúng kịch bản đã chém, rồi bốc thăm câu hỏi “Khi bất đồng với đồng nghiệp em làm gì và điều gì em cảm thấy khó khăn nhất khi làm việc”. Rồi chị tung thêm câu tiếng anh đại ý là thành tích cao nhất em đạt được trong 4 năm học. Một hồi sau thì nhà em ở đâu? Ba mẹ em làm nghề gì? Thế em biết hát không? Có chơi môn thể thao nào không? Em có biết tên cầu thủ nào bị lên báo cắn người mấy ngày nay không? *Em thề em biết vụ này mà ông đó tên gì thì làm quái gì nhớ nổi* Rồi xong, đi về, mấy người trước đc hỏi quá chừng còn mình thì 5 phút, biết kết quả luôn -_- Ráng ngồi đợi chị tiếp theo ngóng tình hình thì cũng 5 phút, thêm bạn nữa thì 10 phút hơn mới ra. Thôi thì chúc các bạn chưa pv, bình tĩnh mà chém nhé, còn ko có câu hỏi để chém như mình thì cũng nhớ về viết review hén ^_^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,720
Thành viên mới nhất
tpplayapp
Back
Bên trên