BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

Mọi người ơi cho mình hỏi về tỷ lệ dự trữ bắt buộc và tỷ lệ đảm bảo khả năng thanh toán của ngân hàng với??? Cảm ơn mọi người nhiều ạ :D

Em có 1 số vấn đề muốn nói với anh @hwangle này,

Em xin lỗi vì có chút nhầm lẫn.
Người nói với em rằng lúc đầu mới ra trường là nộp bên QHKH là đã làm việc được bên mảng Doanh nghiệp đã được 1 năm rồi là anh @K08. Em có chụp màn hình đoạn anh @K08 nói với em ở cuối bài post. Đúng là anh @hwangle chưa bao giờ nói vị trí hiện tại, nhưng em biết hiện @hwangle đang làm bên Phòng Kế hoạch tổng hợp.

Em xem anh Hwangle như một người chị của em vậy, nên thôi anh bớt giận đi, nóng nảy dễ sinh ra ỉa chảy, kèm theo rôm sảy, không khéo lại 7 7 4 9 ngày nữa thì gay, nóng nảy không mảy may có lợi đối với người cao tuổi như anh @hwangle đâu.

Thôi, ta dừng lại ở đây nghen. Nói nhiều dài dòng, để em còn rảnh rang xem lại kiến thức

Chúc các ubers ngày làm việc cuối tuần vui vẻ.

p/s; đây là bức ảnh chụp màn hình mà em có đề cập. :D

Xem ra có người thích ngồi moi móc thông tin của người khác nhỉ? Nếu muốn dành thời gian ôn tập thì cố gắng bớt thời gian nhiều chuyện lại nhé. Đùng có coi tôi là anh hay chị gì hết vì tôi chả muốn có một người em xấc láo như vậy.
P/s: tôi nói lần này là lần cuối, từ sau đừng làm phiền tôi nữa nhé, để cho diễn đàn nó trong sạch cái, để tâm trạng cho tôi giúp đỡ những người khác.

Xem ra có người thích ngồi moi móc thông tin của người khác nhỉ? Nếu muốn dành thời gian ôn tập thì cố gắng bớt thời gian nhiều chuyện lại nhé. Đùng có coi tôi là anh hay chị gì hết vì tôi chả muốn có một người em xấc láo như vậy.
P/s: tôi nói lần này là lần cuối, từ sau đừng làm phiền tôi nữa nhé, để cho diễn đàn nó trong sạch cái, để tâm trạng cho tôi giúp đỡ những người khác.
a oi! hom nay van chua co ket qua vong 1 bidv a? gui mail hay goi dien a?

lãi suất ở đây được xác định bởi cung và cầu ngoại tệ.
Khi cung nội tệ tăng thì được cung tiền dịch sang bên tay phải=> lãi suất nội tệ giảm.
Sản lượng là hàm nghịch biến đối với lãi suất, lãi suất nội tệ giảm khiến cho Sản lượng tăng
Bên cạnh đó, việc cung tiền tăng đẩy tỷ giá hối đoái giảm, khiến xuất khẩu tăng lên.
bạn @vuaxumeo giải thích như vậy là sai hoàn toàn bản chất của vĩ mô rồi bạn ợ :D

Để mình giải thích cho nè,
Trong điều kiện tỷ giá thả nổi, cung tiền tăng, đường cung tiền dịch sang bên phải khiến lãi suất giảm. Đầu tư I là 1 hàm nghịch biến với lãi suất, lãi suất giảm khiến đầu tư I tăng, khiến tổng cầu tăng. Như vậy câu 2 chọn đáp án A-Trong điều kiện tỷ giá hối đoái thả nổi, việc tăng cung tiền dẫn tới ản lượng tăng do đầu tư trong nước tăng. :D

CÒn câu thứ 2, Trong điều kiện tỷ giá hối đoái cố định, chính sách tài chính mở rộng dẫn đến gia tăng tiêu dùng chính phủ G.
Khi G tăng lên, tổng cầu tăng, đường IS dịch sang bên phải, dẫn đến lãi suất tăng
Khi lãi suất tăng, cầu tiền giảm, đường LM dịch sang bên trái
Chọn đáp án D, IS dịch sang phải, LM dịch sang trái :D
đồng ý vs bạn câu thứ 1. còn câu thứ 2 tớ lại suy luận ntn:
ong điều kiện tỷ giá hối đoái cố định, chính sách tài chính mở rộng dẫn đến gia tăng tiêu dùng chính phủ G.
Khi G tăng lên=> IS dịch sang phải, muốn giữ tỷ giá cố định=> LM dịch sang phải
theo mô hình http://vi.wikipedia.org/wiki/Mô_hình_Mundell-Fleming

ANH QUÁ TRẺ TRÂU

nếu anh không hiểu ý em coi anh như người CHỊ có nghĩa là gì thì thôi
cảm ơn anh
Chú nên lượn đi cho trong nước. Đùa có giới hạn thôi, chú cứ làm như bằng vai phải lứa với người ta ấy nhỉ? Lảm nhảm như thằng trẩu bên voz.
P/s: Mod sao ko vào xử lý cái thành phần này đi nhỉ, bên này thảo luận nghiêm túc mà nó cứ chèn mấy cái emo trẻ trâu bên voz chả ra cái thể thống gì.

ANH QUÁ TRẺ TRÂU

nếu anh không hiểu ý em coi anh như người CHỊ có nghĩa là gì thì thôi
cảm ơn anh
mình công nhận kiến thức của bạn rất tốt lại còn rất nhiệt tình nữa. Những cũng ko nên nói chuyện với ng hơn tuổi thế chứ. Mỗi ng có 1 quan điểm riêng nên mình ko nói ai đúng hay sai, nhưng riêng chuyện lễ phép thì bạn nên xin lỗi rồi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,920
Thành viên mới nhất
brooksmksports
Back
Bên trên