BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

Em nói thế này các bác cứ gạch thoải mái nhá

Em cũng theo topic này ngay từ khi anh @cocghe266 post cái topic này. Cho đến nay đã đi được 1/3 chặng đường rồi nên em có ý kiến thế này ạ.

1/ THông tin của BIDV khá là rõ ràng, từ việc yêu cầu hồ sơ, cách thức nộp. Chỉ cần đọc cẩn thận và đầy đủ thì nắm được tường tận. Thế mà vẫn có nhiều người thắc mắc.
Nếu em là BIDV em sẽ loại những người này.
Vì độ nhạy và mức cẩn trọng cũng như xử lý vấn đề của các bạn này quá kém.
Ngay từ khâu hồ sơ đã thấy lục đục rồi. Đụng cái là hỏi, đụng cái là hỏi mà không chịu tư duy. Mai bữa đi làm không phải cái gì cũng hỏi được đâu ạ.

Ví dụ nhé: Nộp hồ sơ không được, sao không thấy cái nút "xóa hồ sơ" để bỏ chút thời gian làm lại?
Tương tự như sau khi edit xong, hồ sơ xuất hiện các dòng khác nhau, sao không biết xóa cmn hồ sơ rồi tạo lại.

Nộp xong sao không vào coi lại hồ sơ chỗ "Danh sách các việc đã nộp đơn", sao không tự hỏi cái nút "Rút hồ sơ" nó có ý nghĩa gì

Tương tự, Hồ sơ BIDV yêu cầu cái gì thì cứ nộp cái đó đi. Vậy mà còn hỏi : "Em thiếu bằng tốt nghiệp, thiếu cái A, Cái B, Cái C..." thì có đủ điều kiện nộp không ạ? Thử hỏi bạn là nữ chưa đủ 18 tuổi đi đăng ký kết hôn thì luật pháp có cho không?
Em mà làm ở Phòng Nhân sự của BIDV là em cho tạch hết.
, cơ mà em chẳng phải là Phòng nhân sự của BIDV.

2/ Thầy của em có nói: "Người vào lớp muộn sẽ không được quyền đặt câu hỏi liên quan đến buổi học".
Vì các bạn ấy không nắm được thông tin ngay từ đầu tiết học nên lẽ dĩ nhiên sẽ không hiểu được tường tận
.Ví dụ ý A thầy nói rồi nhưng do đi trễ nên không có nghe được ý A, lát hỏi lại cái ý A này thì chắc chắn thầy sẽ không giải đáp.

Nếu là người thật sự yêu thích và muốn đậu chỉ cần đọc hết các page này là có đủ các thông tin. Đâu ra cái thể loại người ta nói đến ý X, Y, Z rồi, tự nhiên nhảy vào hỏi lại ý A, B, C. Đành rằng các bạn nói là không có thời gian để lục lại, thì người ta cũng chẳng rảnh để trả lời lại cái đã trả lời rồi

ĐÓ là quan điểm của em, bực đeck tả nổi

thôi đi ôn cho nó lành
Bạn này nói đầy đủ và đúng những gì mình suy nghĩ nhưng không dám nói vì ở đây đa phần toàn tiền bối =))
Dân ngân hàng quan trọng nhất là sự nhạy bén và chủ động, các anh chị/bạn trên này hỏi nhiều câu cảm giác ngô nghê quá cứ như sinh viên năm nhất mới tựu trường ấy!
Nói thế bởi vì cũng có 2 năm làm quản lý box tuyển sinh tại 4rum trường đại học nên biết cái cảm giác tốn nước bọt giải thich 1 vấn dề xong lại thấy vài người vào hỏi y hệt trong khi bên trên đã giải thích rồi! Nói thật lúc ấy chỉ muốn xóa mấy cái câu hỏi vớ vẩn ấy thôi!

giờ lo ôn thôi chứ cứ luẩn quẩn quanh mấy cái chuyện nộp hồ sơ mà chán mấy cái bạn kia quá, t mà là Hội đồng tuyển dụng thì t chỉ chon những người nộp hs trong ngày 10/5 để thi viết. nhiều câu hỏi ngô nghê khó tả, ko chịu đọc kỹ đã hỏi, nản toàn tập.......

ko đc đâu c ơi, file ảnh ở bước 1 có thì càng tốt, còn bước 2 là bắt buộc vì nó có trong danh mục hồ sơ mà ^^
Mình nộp hồ sơ quên ko đính kèm file ảnh ở bước 2 nhưng bước 1 có đính kèm ảnh và nhận được mail phản hồi thì có phải đính kèm lại ảnh ở bước 2 ko nhỉ

ko đc đâu c ơi, file ảnh ở bước 1 có thì càng tốt, còn bước 2 là bắt buộc vì nó có trong danh mục hồ sơ mà ^^
Nếu như bước 1 mình đính kèm anh 4x6 rồi, bước 2 ko đính kèm ảnh 4 x 6, mình đã nhận được mail phản hồi nhận được thông tin apply của BIDV thì có phải thao tác lại ko bạn

Các bạn ơi.Làm thế nào giảm dung lượng file ảnh.Họ yêu cầu không quá 3MB mà mình nén hơn 12MB rồi cơ.

Các bạn ơi.Làm thế nào giảm dung lượng file ảnh.Họ yêu cầu không quá 3MB mà mình nén hơn 12MB rồi cơ.
bạn để ảnh ở đuôi .jpg thì dung lượng sẽ thấp, nếu k được bạn dùng photo scape giảm dung lượng là ok. Mình có cái ảnh thẻ cop từ tiệm ảnh về tận 12 Mb nhưng đổi đuôi sang .jpg thì ảnh chỉ còn hơn 200 Kb :D

Hồ sơ mà thiếu cái ảnh toàn thân thì có sao không mọi ngượi ơi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,477
Thành viên mới nhất
rubinavath188be
Back