BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

Có members nào nhiệt tình trong đây mà bị out vòng sơ loại không?

mình thấy @bavupro_82 @Emily Anderson @tranthihang @Tran Hjeu @letrieuson @duytung92_pro và mình đều là những mem đậu vòng sơ khảo nè :D

Tiếc nhất cho bác @linhgiang86. Mấy bữa bác chat với em hỏi chỗ NPV, làm sao để up cái bảng excel lên đây/
cũng như rất nhiệt tình giải đáp các câu hỏi mà để bác rớt, em thấy tội quá, hơi uổng nữa T__________T
Cảm ơn bác Giang hơn 1 tháng qua đã giải đáp các câu hỏi mà qua đó em cũng học được nhiều. Em nhìn tên bác cứ tưởng đến Tiến Sỹ Giang Lê mà hồi tháng 3 vừa rồi em có xin chỉ giáo cách chạy mô hình VECM đó,

Tự nhiên thấy buồn quá các anh chị em ợ, sau đợt hồ sơ này topic đã làm rơi rụng đi nhiều members nhiệt tình, số còn lại cũng chẳng còn là bao. T__________T

8/6 thi xong về có kết quả phỏng vấn là đảm bảo TOPIC này nguội vô cùng lạnh. Sắp vào giai đoạn bão hòa rồi T___________T
Nhớ bác @linhgiang86 thật ấy, kiến thức bác ấy tốt, nhưng thiết nghĩ 1 người đầu tư kiến thức như @linhgiang86 thì sẽ sớm thành công thôi, hèn gì mấy ngày nay hóng mà ko thấy bác ợ.
Klq nhưng mô hình VAR và VECM là bài khóa luận tốt nghiệp của anh.

Lâu rồi nên chả nhớ gì mấy.giải nhưng lung tung quá,các bạn giải giúp mình nhé. mình cảm ơn
Một doanh nghiệp đang lựa chọn đầu tư vào 1 trong 2 dự án A hoặc B.

Dự án A: Đơn vị tỷ đồng

Chỉ tiêu

Năm 1

Năm 2

Năm 3

Năm 4

Năm 5

Doanh thu

300

385

595

595

595

Các khoản giảm trừ

20

25

40

30

45

Chi phí hoạt động

90

200

250

250

250

Chi phí sửa chữa

10

20

30

30

30
[TBODY] [/TBODY]

Dự án B: Đơn vị tỷ đồng

Chỉ tiêu

Năm 1

Năm 2

Năm 3

Năm 4

Năm 5

Doanh thu

220

425

640

580

645

Các khoản giảm trừ

20

25

40

30

45

Chi phí hoạt động

90

200

250

250

250

Chi phí sửa chữa

10

20

30

30

30
[TBODY] [/TBODY]
Vốn đầu tư ban đầu của dự án A là 700 tỷ đồng, của dự án B là 500 tỷ đồng.
Lãi suất chiết khấu: 10%
Khấu hao theo đường thẳng trong 5 năm.
Thuế Thu nhập doanh nghiệp là là 25%.
Yêu cầu: Tính các chỉ tiêu NPV, PI, IRR, thời gian thu hồi vốn của dự án. Từ kết quả đó thực hiện đầu tư dự án nào?

Nhớ bác @linhgiang86 thật ấy, kiến thức bác ấy tốt, nhưng thiết nghĩ 1 người đầu tư kiến thức như @linhgiang86 thì sẽ sớm thành công thôi, hèn gì mấy ngày nay hóng mà ko thấy bác ợ.
Klq nhưng mô hình VAR và VECM là bài khóa luận tốt nghiệp của anh.
uj. giờ mình mới tin giật gân này. mấy bữa nay ko thấy bác ấy xuất hiện nên cũng thấy thiếu thiếu gì đó. :) dạo này nhiều bank đang tuyển mà . lo gì chứ :D

dạ, em cũng nghĩ vậy đó anh :D
Kiến thức là hàng hóa lâu bền, giờ không xài để đó, sau này xài, vì còn nhiều đợt tuyển nữa mà. :D
Có điều em thấy tội bác ấy thôi, nghe bác ấy nói là ngày đi làm, đêm ôn bài, đâu như 1 số đứa trẻ trâu chẳng giúp được gì chỉ toàn hóng hớt chực ném đá người khác T_T
Em cũng làm khóa luận về SVAR này anh, điểm cũng được :D
Bác ấy giỏi nhỉ. chắc đang ấy đang làm ngân hàng TMCP nào đó nên kiếm thức mới nhớ đc nhiều thế chứ :(

không, tối qua gần gần khuya thấy bác ấy có vào confirm là đã thi rớt.
Bác ấy còn nói Goát đờ phốt phát, Goát đờ hợi, Goát đờ heo, Goát đờ lợn gì đó :D đọc mà cười té khói :D

Em chẳng biết, thấy nick có 86 chẳng biết là sinh năm 86 hay sinh ngày 8 tháng 6 nữa. Thấy info trên ub khi sinh năm 1991 T________________T
hihi. 91 thì còn trẻ chán.

chắc hẹn gặp lại bác ấy ở kho bạc nhà nước. mình mà cứ nghe kho bạc là thấy sướng :D

______________ next Sunday.

I would rather you had come
I would rather you have come
I would rather you came
I would rather you come

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên