BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

Huhu mình post bài mà nó đi lạc đâu mất tiêu rồi.
Mình nhận được điện thoại của chi nhánh 5h chiều t6 vừa rồi ấy. Mà bận chẳng nghe máy được. Gọi lại thì chẳng biết ext nào. Giờ lên đây thấy có mấy bạn bảo đã hoàn tất việc rà soát hồ sơ mà bùn gì đâu. Có khả năng người ta sẽ gọi lại cho mình ko mng? :((

Nói chung những vấn đề liên quan trực tiếp đến quyền lợi của mình thì bạn (và nhiều bạn sau này nữa) phải rút kinh nghiệm. Nhanh nhạy lên một chút, gọi lại cho gặp tổng đài thì thường nó sẽ đọc cho mình các số lẻ hoặc ấn 0 để gặp tổng đài viên, khi đó thì hỏi số đến phòng nhân sự hoặc hành chính để hỏi trực tiếp là chắc ăn nhất.
Mình thi vào BIDV năm ngoái, lúc bên nhân sự gọi di động 2 lần cho mình để thông báo lịch test nhưng mình đều đều để nhỡ. Về sau các anh chị ý gọi thẳng về số bàn ở nhà luôn (trong hồ sơ có) nghĩ cũng may thật :D

Mọi người cho mình hỏi xắp có dang sách sơ loại chưa để biết đường ôn bài nữa.

Nói chung những vấn đề liên quan trực tiếp đến quyền lợi của mình thì bạn (và nhiều bạn sau này nữa) phải rút kinh nghiệm. Nhanh nhạy lên một chút, gọi lại cho gặp tổng đài thì thường nó sẽ đọc cho mình các số lẻ hoặc ấn 0 để gặp tổng đài viên, khi đó thì hỏi số đến phòng nhân sự hoặc hành chính để hỏi trực tiếp là chắc ăn nhất.
Mình thi vào BIDV năm ngoái, lúc bên nhân sự gọi di động 2 lần cho mình để thông báo lịch test nhưng mình đều đều để nhỡ. Về sau các anh chị ý gọi thẳng về số bàn ở nhà luôn (trong hồ sơ có) nghĩ cũng may thật :D
Chả là ngân hàng gọi lúc 5h, mình gọi lại đã 6h mất rồi nên chẳng ai bắt máy cả. Xui vậy đó. Mà nếu thông báo test như bạn này thì chắc chắn sẽ gọi được gọi lại rồi. Còn để bổ sung hồ sơ như mình thì cũng chẳng biết nữa. Ngân hàng lại quản lí hồ sơ online nữa. Không gọi được sợ bị loại luôn thôi.

BIDV có thông báo dự kiến lịch thi rồi đó bạn , dự kiến 8/6 thi viết. các bạn cho mình hỏi năm ngoái thi viết bằng giấy hay thi trên máy thế các bạn

BIDV có thông báo dự kiến lịch thi rồi đó bạn , dự kiến 8/6 thi viết. các bạn cho mình hỏi năm ngoái thi viết bằng giấy hay thi trên máy thế các bạn
Năm ngoái thi trên giấy nha bạn: trắc nghiệm, trắc nghiệm giải thích, bài tập tự luận và phân tích thông tư. Thi nghiệp vụ xong giải lao rồi vào thi anh văn. Đề thi trên diễn đàn up rồi, bạn chịu khó tìm nha.

144. NÕu chØ sè gi¸ trong thêi kú thø ba lµ 125% vµ thêi kú thø t lµ 140% th× møc l¹m ph¸t trong thêi kú thø t so víi thêi kú thø ba lµ:

A 12%

B 11,2%

C 15%

D Kh«ng thÓ tÝnh ®îc v× kh«ng cã th«ng tin vÒ thêi kú gèc

nếu chỉ số trong thời kì thứ 3 là 125% và chỉ số trong thời kì thứ 4 là 140% , thì mức lạm phát trong thời kì thứ 4 so với thời kì thứ 3 là bao nhiêu
a.12%
b.11.2%

c 15%
d.ko tính dc vì ko co thời kì gốc
help me

nếu chỉ số trong thời kì thứ 3 là 125% và chỉ số trong thời kì thứ 4 là 140% , thì mức lạm phát trong thời kì thứ 4 so với thời kì thứ 3 là bao nhiêu
a.12%
b.11.2%

c 15%
d.ko tính dc vì ko co thời kì gốc
help me
Tỷ lệ lạm phát của một năm nào đó là tỷ lệ phần trăm tăng lên của chỉ số giá năm đó so với chỉ số giá của năm trước.
If = (Pt - P(t-1)) / P(t-1) với Pt là chỉ số giá năm t và P(t-1) là chỉ số giá năm t-1
Theo mình là đáp án A: (140 - 125) / 125 = 12%

dm lovezuloveme

Đây là môi trường trao đổi học hỏi lành mạnh nhá, bạn vui lòng tiết chế kiểu phát ngôn của bạn nhé. Nếu bạn cãi là tôi nghĩ bậy còn bạn ko có ý gì thì bạn cũng vui lòng ko nói những câu dêr gây hiểu lầm thế. Vả lại tiếng Đan mmạch cũng ít người biết lắm bạn nhé

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,927
Thành viên mới nhất
188bet18265
Back
Bên trên