Em vừa thi QHKH CN về, có đầu cầu Hội Sở tham gia qua truyền hình :D
1, Giới thiệu bản thân
2, Em có thể nói em có cái gì khác biệt so với các bạn không? rồi xoáy sâu vào đây ... bla bla
3, Hiểu gì về vị trí
4, Khu vực của e thì em nghĩ e sẽ huy động đc những sp, dv gì
5, Đầu cầu HN: E uống được rượu bia không? Bia Hanoi uống đc mấy lon? vodka loại 0,5 lit uông đc mấy chai ;))
6, Đầu cầu HN: Nếu đc vào làm E chờ đợi gì từ MB
7, Chi nhánh hởi tiếp mấy câu: Môn thể thao, huy động 5 tỷ 2 tháng thì làm ntn, bla bla ... :-ss
Em chém uống Hanoi đc 4 lon, vodka loại nửa lít em em đc 1 chai =)) thực ra em cũng uống đc tầm tầm thế,nh ko biết bên kia ngta nghĩ ntn các bác ạ. Cứ lo lo câu này :-s
chuc mừng phím nhá, hỏi câu uống bia dc không thì khả năng đậu là cao rồi

Tùy từng khu vực c ạ. Nếu DS ứng viên nhiều thì sẽ có nhiều hội đồng PV, và mỗi ứng viên sẽ được PV lần lượt, ko khi nào PV mà lùa hết vào 1 phòng đâu :D
Bạn ơi mình hỏi k liên quan chút :3
3 người 1 ca thi là 3 hội đồng phỏng vấn đúng k nhỉ ?
Hay lùa hết vào 1 phòng nhỉ @@

Mình vừa thi SME về, nói chung là hỏi rất nhiều. Ngoài hỏi về kinh nghiệm công việc trước mình đã làm thì còn hỏi cả về nghiệp vụ như
1) Theo em trong tình hình kinh tế hiện nay nếu cho vay thì em thấy doanh nghiệp hoạt động trong 3 lĩnh vực nào là hiệu quả nhất
2) Theo em khi đánh giá 1 doanh nghiệp thì em đánh giá những vấn đề gì
3) Nếu cho vay 1 dự án xây dựng chung cư thì theo em dự án đó có thể gặp phải những rủi ro gì
Và 1 vài câu hỏi nữa mình ko nhớ rõ lắm :D
À mà cuối cùng còn hỏi 1 câu tiếng anh
What do you think about MBBank

Chúc các bạn may mắn :D

- - - Updated - - -

bạn thi SME ở đâu vậy? có cho làm test anh văn ko bạn!
Mình thi SME ở Hà Nội bạn nhé.
Lúc cuối người ta hỏi mình là có tốt tiếng Anh ko, mình trả lời là e bình thường không tốt lắm nên chị ấy chỉ hỏi mình 1 câu đơn giản thôi :D

theo các bạn thì cho vay doanh nghiệp hoạt động nào là hiệu quả nhất trong tình hình kinh tế hiện nay?? tui sắp thi PV SME mà ko hiểu!

Mình rất thích MB nhưng rất tiếc là không qua được vòng test vừa rồi nên không được đi pv, chúc các bạn pv thật tốt và share kinh nghiệm với mọi người nha. Thanks all!

P/s: tất cả mọi cánh cửa chỉ đóng lại khi chúng ta dừng lại.

Còn bao lâu nữa thì có kết quả của đợt tuyển dụng này nhỉ. Nóng lòng quá :).

Mình 27 mới thi, chắc chờ các chi nhánh thi xong rồi tổng hợp luôn 1 thể bạn à! :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,658
Thành viên mới nhất
destinocentro
Back
Bên trên