Em vừa thi QHKH CN về, có đầu cầu Hội Sở tham gia qua truyền hình :D
1, Giới thiệu bản thân
2, Em có thể nói em có cái gì khác biệt so với các bạn không? rồi xoáy sâu vào đây ... bla bla
3, Hiểu gì về vị trí
4, Khu vực của e thì em nghĩ e sẽ huy động đc những sp, dv gì
5, Đầu cầu HN: E uống được rượu bia không? Bia Hanoi uống đc mấy lon? vodka loại 0,5 lit uông đc mấy chai ;))
6, Đầu cầu HN: Nếu đc vào làm E chờ đợi gì từ MB
7, Chi nhánh hởi tiếp mấy câu: Môn thể thao, huy động 5 tỷ 2 tháng thì làm ntn, bla bla ... :-ss
Em chém uống Hanoi đc 4 lon, vodka loại nửa lít em em đc 1 chai =)) thực ra em cũng uống đc tầm tầm thế,nh ko biết bên kia ngta nghĩ ntn các bác ạ. Cứ lo lo câu này :-s

sao bác ko bảo là em toàn uống rượu quê bằng bát chứ chẳng chơi vodka nên cũng chẳng biết được mấy chai =))))

mình vừa pv hum 15/5 về. cơ bản là cũng dễ nhưng cũng còn tùy vào ý từng người :( các anh chị nc rất cởi mở, k hỏi nghiệp vụ hay tiếng anh, toàn tình huống giao tiếp ứng xử trên sàn. tớ thi vị trí GDV, chia sẻ với mọi ng :
1. Giới thiệu về bản thân ? Hỏi xung quanh cái cv mình 1 lúc, chủ yếu là về quá trình học tập
2. em hiểu gì về vị trí em ứng tuyển ?
3. Rủi ro lớn nhất mà em cảm thấy khi em nhận công việc này ?
4. Cuối buổi trưa giao dịch, tự em kiểm tra quỹ thấy thiếu tiền/thừa tiền thì em sẽ làm như thế nào ?
5. Có 1 khách hàng vào giao dịch rút tiền, anh ấy đã ký nhận và lấy tiền ra về, tuy nhiên ra tới cửa anh ấy quay lại kêu thiếu mất 5 triệu. Trong trường hợp này em sẽ xử lý thế nào ?
6. Em còn câu hỏi gì nữa k :d
PV 3 người cùng 1 lúc, ai nhanh hoặc có ý kiến trước thì trả lời. Mọi người vào thảo luận cho ý kiến đi ạ. Em vẫn đang thắc mắc một số điều, mời mọi người cho ý kiến ^^

mình vừa pv hum 15/5 về. cơ bản là cũng dễ nhưng cũng còn tùy vào ý từng người :( các anh chị nc rất cởi mở, k hỏi nghiệp vụ hay tiếng anh, toàn tình huống giao tiếp ứng xử trên sàn. tớ thi vị trí GDV, chia sẻ với mọi ng :
1. Giới thiệu về bản thân ? Hỏi xung quanh cái cv mình 1 lúc, chủ yếu là về quá trình học tập
4. Cuối buổi trưa giao dịch, tự em kiểm tra quỹ thấy thiếu tiền/thừa tiền thì em sẽ làm như thế nào ?
5. Có 1 khách hàng vào giao dịch rút tiền, anh ấy đã ký nhận và lấy tiền ra về, tuy nhiên ra tới cửa anh ấy quay lại kêu thiếu mất 5 triệu. Trong trường hợp này em sẽ xử lý thế nào ?
PV 3 người cùng 1 lúc, ai nhanh hoặc có ý kiến trước thì trả lời. Mọi người vào thảo luận cho ý kiến đi ạ. Em vẫn đang thắc mắc một số điều, mời mọi người cho ý kiến ^^

5. Câu này mình nghĩ có thể trả lời như sau: Anh xem lại thế nào chứ lúc rút tiền em đã đếm bằng máy tính tiền có anh xác nhận là đủ rồi. Anh xem lại có làm rớt hay ko( thường mình nghỉ quy trình sẽ có mấy vụ máy đếm tiền và KH xác nhận là đủ)

Cảm ơn bạn với bài viết rất hay.
Mình rất thích bài viết này và thỏa mãn với nội dung của nó.
Rất mong tiếp tục nhận được những sự đóng góp và chia sẽ quý báu này.
Trân trọng.

Thank you for this nice article.
I enjoyed this article and are satisfied with its contents.
We wish to continue to receive those contributions, and sharing this valuable.
Best regards.

PV 3 người cùng 1 lúc, ai nhanh hoặc có ý kiến trước thì trả lời. Mọi người vào thảo luận cho ý kiến đi ạ. Em vẫn đang thắc mắc một số điều, mời mọi người cho ý kiến ^^[
Câu 5 mình sẽ nói là: Trước khi em giao tiền cho anh, em đã cho vào máy đếm 2 lần,khả năng máy đếm thiếu đến 5 tr là rất khó xảy ra anh à,và cũng em nhắc anh kiểm tra lại tiền trước khi giao nhận,do vậy số tiền đã giao đủ cho anh rồi? Nếu KH vẫn ko chịu thì nói tiếp :cuối buổi giao dịch hôm nay( hoặc ngay bây giờ nếu quầy ko đông khách), em sẽ đếm lại toàn bộ số tiền có trong quỹ của em, và mở lại camera theo dõi tứ lúc anh vào đến khi anh quay lại đây, nếu có phát hiện nghi ngờ, bất thường nào em sẽ báo lại cho anh ngay. Chả biết nói vậy dc ko ta?

5. Câu này mình nghĩ có thể trả lời như sau: Anh xem lại thế nào chứ lúc rút tiền em đã đếm bằng máy tính tiền có anh xác nhận là đủ rồi. Anh xem lại có làm rớt hay ko( thường mình nghỉ quy trình sẽ có mấy vụ máy đếm tiền và KH xác nhận là đủ)

hic trả lời thế này là tạch luôn đó bạn à. hum đấy có bạn cũng nói là chứng từ đầy đủ, có camera mời anh xem lại, nhưng anh đóng vai khách hàng vẫn khăng khăng là mất, anh ý bảo tôi k cần biết, tôi thấy các chị bảo ký là tôi ký, camera mờ lắm, tôi k thấy gì, giờ tiền đây, tôi thấy thiếu mất 5tr, các chị giải quyết đi.
rồi chị ở hội sở bảo : trong tình huống này em giải quyết thế nào ????

- - - Updated - - -

Câu 5 mình sẽ nói là: Trước khi em giao tiền cho anh, em đã cho vào máy đếm 2 lần,khả năng máy đếm thiếu đến 5 tr là rất khó xảy ra anh à,và cũng em nhắc anh kiểm tra lại tiền trước khi giao nhận,do vậy số tiền đã giao đủ cho anh rồi? Nếu KH vẫn ko chịu thì nói tiếp :cuối buổi giao dịch hôm nay( hoặc ngay bây giờ nếu quầy ko đông khách), em sẽ đếm lại toàn bộ số tiền có trong quỹ của em, và mở lại camera theo dõi tứ lúc anh vào đến khi anh quay lại đây, nếu có phát hiện nghi ngờ, bất thường nào em sẽ báo lại cho anh ngay. Chả biết nói vậy dc ko ta?
hehe mình có nói bên trên rùi đó, họ bảo căn cứ vào chứng từ và camera rồi, nhưng khách hàng k nghe, họ nói như thế, em giải quyết thế nào ???
haiz, nói chung là quay ác lắm, tình huống có thế thôi nhưng anh chị ấy đặt ra nhiều ngả khác nhau và xoay mình theo nhiều hướng phản ứng khác nhau ý

hic trả lời thế này là tạch luôn đó bạn à. hum đấy có bạn cũng nói là chứng từ đầy đủ, có camera mời anh xem lại, nhưng anh đóng vai khách hàng vẫn khăng khăng là mất, anh ý bảo tôi k cần biết, tôi thấy các chị bảo ký là tôi ký, camera mờ lắm, tôi k thấy gì, giờ tiền đây, tôi thấy thiếu mất 5tr, các chị giải quyết đi.
rồi chị ở hội sở bảo : trong tình huống này em giải quyết thế nào ????

- - - Updated - - -

hehe mình có nói bên trên rùi đó, họ bảo căn cứ vào chứng từ và camera rồi, nhưng khách hàng k nghe, họ nói như thế, em giải quyết thế nào ???
haiz, nói chung là quay ác lắm, tình huống có thế thôi nhưng anh chị ấy đặt ra nhiều ngả khác nhau và xoay mình theo nhiều hướng phản ứng khác nhau ý
1.Về nguyên tắc cái này ông KH sai rồi. Khi ra khỏi quầy kí nhận xong là NH hết nghĩa vụ. Ông KH làm gì phải nói như vậy mới sợ, trường hợp KH nói láo thì thiệt hại cho NH ah

2.Mình đã nói rồi, lúc máy đếm tiền(đúng quy trình) dã cho KH xác nhận đủ rồi giờ không nói thiếu được.

3.Thái độ của NV ban đầu là mềm mỏng, nếu KH nhất định không chịu thì phải từ nhu sang cương. Mấy ông khách lừa đào vớ vẩn gây thiệt hại cho NH thì sao, hỏi chị PV có chiu trách nhiệm không hehe

Mà mình nghĩ cũng lạ bạn ơi, thà đi ra ngoài đường, từ đây ra cửa tự nhiên bốc hơi 5 tr hay vậy kìa. Trường hợp này ổng phải về nhà rồi ổng phát hiện thiếu,vậy hợp lý hơn,chứ làm sao cái máy đếm sai tới 5 tr lận,GDV cũng có nhạy cảm về nghiệp vụ, làm gì đến tr mà ko biết! các chị có nói đưa cho ổng bao nhiêu ko vậy bạn? Mình mời ông này ngồi, cho đếm lại tiền của ổng, đếm và rà soát tất cả các giao dịch trc đó,bảo đảm ko hạch toán sai và sót chứng từ,đối chiếu tiền mặt và tiền ghi sổ, xem camera có xảy ra trộm hay ko,có khả năng hạch toán và chi nhầm cho khách hàng nào trc ko, nếu tất cả đều trùng khớp,ko có gì sai phạm, mình chỉ có thể nói: em đã làm hết sức có thể, đấy anh xem, đã cho kiểm tra tất cả, nhưng rất tiếc số tiền ngân hàng trao cho anh là đúng, có thể anh đã làm rơi trên đường về, lần sau nếu có giao dịch với bất cứ ngân hàng nào, anh nên tụ kiểm lại số tiền của mình, để đảm bảo chắc chắn tài sản của mình, rất chia buồn với anh sự cố ngày hôm nay! ( Nếu mình cũng có thời gian rảnh, còn bânh túi bụi thì bảo ổng chờ đi, vì khả năng NH sai hầu như ko có)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,533
Thành viên mới nhất
dongthunggo
Back
Bên trên