BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng TẬP TRUNG ĐỢT 1/2016 trên TOÀN HỆ THỐNG [23.03-27.03.2016]

vừa pv chi nhánh Đông Đô qhkh về. review tí cho mn
hội đồng có khoảng 7 người nhưng chỉ có ba người là hỏi chính thôi
giới thiệu bản thân sau đấy thì bốc 3 câu hỏi, nghiệp vụ, hiểu biết XH, Xử lý tình huống mình thì bốc luôn mấy câu đầu đỡ phải chọn :))
nghiêp vụ thì vào đúng phần LC ( kém nhất :( ) nội dung đại khái là bên ngân hàng mình có khách hàng vip X, nhập sản phẩm từ bên nước ngoài, đã nhận đủ chứng từ bộ hóa đơn từ bên xuất khẩu và đc yêu cầu xuất tiền thanh toán nhưng khách hàng của mình lại có khiếu nại về chất lượng của sp chưa đạt yêu cầu nên yêu cầu ngân hàng k xuất tiền trả. Bạn xử lý tnao?\
Hiểu biết xã hội thì bốc đc ngay câu đánh giá về Grab vs Uber của vn. may quá dễ chém :))
Xử lý tình huống thì mình bốc đc câu bạn là nvien mới đc tiếp nhận khách hàng cũ từ một nv mới nghỉ. khách hàng đến khiếu nại về chất lượng dịch vụ nhưng bạn k liên lạc đc với nvien cũ kia, làm tnao?
Tl xong ba câu đấy thì hội đồng hỏi thêm một ít về quá trình học tập của mình, hỏi điểm thi đc bao nhiêu, có đánh giá đề BIDV tnao tại sao lại đc thấp điểm thế :(
pv chắc tầm 15p
Được làm việc ở chi nhánh này thì ngon kinh. Chúc bác may mắn!

Sao các bạn bốc phải câu khó vậy?? Cn hcm có 2 rổ câu hỏi là tình huống và kiến thức XH thôi, ko có nghiệp vụ.
Nhưng đúng là hội đồng sao sao ấy, kiểu ko tập trung với cả t đang trả lời câu của ng này chưa hết thì ng khác đã chen vô hỏi rồi =•= pv nhanh lắm, 10 15p 1ng, đi ra mà có cảm giác chưa thể hiện đc gì luôn, buồn ghê
Um. Câu hỏi xh ở chi nhánh tớ hầu như là "không lường trước dc" trừ mấy vấn đề thời sự :(

Tớ về Bố mẹ hỏi đủ kiểu. "Ng ta có nghe con trả lời ko ? Thái độ của họ thế nào con? Các b khác trả lời tốt cả ko? Con về có chào ai ko đó?. " :oops: con ko có tân trạng nựa :confused::confused::confused:
"Đắng nòng"
Haaa. me too. :oops::oops: . còn có câu xh trúng vấn đề năm ngoái hang sơn dong =)) .

vừa pv chi nhánh Đông Đô qhkh về. review tí cho mn
hội đồng có khoảng 7 người nhưng chỉ có ba người là hỏi chính thôi
giới thiệu bản thân sau đấy thì bốc 3 câu hỏi, nghiệp vụ, hiểu biết XH, Xử lý tình huống mình thì bốc luôn mấy câu đầu đỡ phải chọn :))
nghiêp vụ thì vào đúng phần LC ( kém nhất :( ) nội dung đại khái là bên ngân hàng mình có khách hàng vip X, nhập sản phẩm từ bên nước ngoài, đã nhận đủ chứng từ bộ hóa đơn từ bên xuất khẩu và đc yêu cầu xuất tiền thanh toán nhưng khách hàng của mình lại có khiếu nại về chất lượng của sp chưa đạt yêu cầu nên yêu cầu ngân hàng k xuất tiền trả. Bạn xử lý tnao?\
Hiểu biết xã hội thì bốc đc ngay câu đánh giá về Grab vs Uber của vn. may quá dễ chém :))
Xử lý tình huống thì mình bốc đc câu bạn là nvien mới đc tiếp nhận khách hàng cũ từ một nv mới nghỉ. khách hàng đến khiếu nại về chất lượng dịch vụ nhưng bạn k liên lạc đc với nvien cũ kia, làm tnao?
Tl xong ba câu đấy thì hội đồng hỏi thêm một ít về quá trình học tập của mình, hỏi điểm thi đc bao nhiêu, có đánh giá đề BIDV tnao tại sao lại đc thấp điểm thế :(
pv chắc tầm 15p

bạn còn được hỏi ngoài. sang bọn t pv CV GDV, ít nhất là đến t là ng thứ 7 thì ngoài tl các câu hỏi bốc thăm k thấy ai đc hỏi thêm câu hỏi ngoài gì

Chỉnh sửa lần cuối:
có ai sáng hôm nay phỏng vấn ở cn HCM k? k biêt có phỏng vấn tiếng anh k ạ?

có tiếng anh nha b, free style do 1 chị trog hội đồg tự đặt nên chả ai giốg ai.
à mình bị hỏi câu xã hội: trận chiến gạc ma @@ và thủy triều đỏ @@
lạy =))
đi pv về xong thoải mái lắm, k hóng hớt kết quả j lun, vì bik chắc là rớt 100%

có tiếng anh nha b, free style do 1 chị trog hội đồg tự đặt nên chả ai giốg ai.
à mình bị hỏi câu xã hội: trận chiến gạc ma @@ và thủy triều đỏ @@
lạy =))
đi pv về xong thoải mái lắm, k hóng hớt kết quả j lun, vì bik chắc là rớt 100%
trận chiến gạc ma là gì vậy bạn :((((( mình thấy mình đã đủ xui r mà bạn còn ghê hơn :((( mà câu KTXH của bạn là gì thế?
Mình pv về thấy hoang mang quá nè :(

Review cho các bác các câu hỏi em đi thi phỏng vấn vị trí QHKH thì 1 câu nghiệp vụ hỏi là điều kiện để khách hàng được vay vốn tại ngân hàng là gì? hình như có 2 yêu cầu là mục đích sử dụng vốn vay hợp pháp và thời gian trả đúng hạn...
2. Bạn biết gì về trận chiến Gạc Ma?
3.Có bao nhiêu ngân hàng bị mua lại với giá 0 đồng? kể tên và dựa vào đâu để NHNH mua với giá đó? dựa vào việc vốn chủ sở hữu bị âm!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên