Agribank [HOT] Agribank tuyển dụng 482 lao động trên toàn quốc năm 2012 [29.09 - 05.10.2012]

• Bắt đầu Bắt đầu cocghe266
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
Sơ tuyển ko có gì ghê gớm đâu,cũng chẳng có pv về chuyên ngành gì cả,may ra hỏi vài câu thông thường :" hiện nay e đang làm gì?,có dự tuyển thi tuyển ở đâu chưa?..." .Cái chính ở đây cho dù họ đã nhận hồ sơ của bạn cũng chưa chắc bạn được đi thi hay ko nữa.Hnay mình có vào nộp hồ sơ trc vì là người quen,ngồi nói chuyện với chú gđ thì chú ấy cũng thật tình với mình rằng :" cháu muốn thi thì chú giúp cho cháu được đi thi nhưng khả năng đậu thì chắc là 0%,chú sợ làm mất công cháu thôi vì hiện nay số lượng hồ sơ gửi gắm của các con cháu ban ngành còn cao hơn chỉ tiêu rồi...". Thế là mình cầm hồ sơ mang về,trong lòng ấm ức vô cùng :(

Đó là ở tỉnh mình,hi vọng ở tỉnh mấy bạn sẽ khác :)

Bon chen sang Chính Sách thui bạn,mình cũng vậy nè :">

Tin chính đây, hôm qua thì bên trên mới đưa công văn về các cơ sở, về việc sắp xếp con em trong ngành, cụ thể là hướng dẫn làm hồ sơ cho con em trong ngành,đứa nào học trường top có ng thân làm trong hệ thống 15 năm được bằng giỏi thì vào thẳng, còn lại là phụ huynh ra con vào, trường hợp ra vào thì chỉ cần tốt nghiệp trung cấp là duyệt rồi. Nên chính xác thì đợt này mới giải quyết các vấn đề ấy. Còn việc nộp hồ sơ thì hầu như con em trong nghành đc qua vòng sơ loại hết, duy chỉ có 1 điều, chỉ tiêu đề ra cho từng chi nhánh là lấy trên thực lực thi của các bạn, nên bạn nào xuất sắc làm tốt thì vẫn vào thôi, vì thực ra việc COCC là được sắp xếp vào các vị trí bù trừ rồi ( ví dụ như 1 ng về hưu khi đến tuổi thì cần 1 ng bù vào ví trí ấy). nên các bạn cố lên,tin vào năng lực của bản thân mình đi

Trên thông tin tuyển dụng vẫn ghi nộp hồ sơ từ 29/9 đến 5/10; không đề cập đến ảnh; nói chung nội dung không hề thay đổi mà bạn. Bạn gửi mình cái link có thông tin mà bạn cung cấp được không ?
Ngày nhận hồ sơ từ 2/10-6/10, có nộp 2 tấm 4x6 và nói rõ 2 vòng thi đó. :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Trong Phiếu Đăng Ký Dự Tuyển có mục ghi Kỹ năng đặc biệt của bạn. Mình chả có kỹ năng gì cả. Có ai share kinh nghiệm giúp mình với!

bạn ơi, tỉnh nào thế? tiết lộ mọi ng biết đỡ mắc công làm hồ sơ :-s

Sao giống m thế.Ban có thể cho minh biết tỉnh nao được ko?Bạn gửi qua mail cho mình : dangcodon_89yahoo.com

Tỉnh mình ở trong nam bạn à :D

Trong Phiếu Đăng Ký Dự Tuyển có mục ghi Kỹ năng đặc biệt của bạn. Mình chả có kỹ năng gì cả. Có ai share kinh nghiệm giúp mình với!

Bạn có chơi môn nào thì ghi vào, bóng đá, cầu lông, banh đũa...hoặc đàn hát nhảy nhót gì đó :)) Mình chơi guitar cũng gà thôi nhưng cứ ghi là có khả năng chơi guitar :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Back
Bên trên