Hỏi về quy trình cho vay tại 1 ngân hàng cụ thể

theo như đề bài thì bạn ấy còn mong muốn anh tuandhtm giúp đỡ bạn ấy: " dạ thưa anh, anh có thể cho em biết ACB có cơ cấu như thế nào ạ?( ban giám đốc gồm? người, các phòng ban...)". (mong muốn của luongtich ạ).hihi,

Cụ thể ở chi nhánh anh bao gồm những phòng ban vị trí như sau:
1. Ban lãnh đạo: Bao gồm giám đốc và phó giám đốc
2. Tín dụng :
+ Trưởng phòng tín dụng DN (HCB ) và trường phòng tín dụng cá nhân.
+ Nhân viên phân tích tín dụng CA. chuyên phân tích các hồ sơ được tín dụng mang về
+ nhân viên tín dụng cá nhân ( PFC) và DN là ( RA)
3. Kế toán
+ Kế toán trưởng
+ Kế toán viên
4. Bộ phận giao dịch
+ Kiểm soát viên
+ giao dịch viên
5. Bộ phận hỗ trợ
+ CRS tiền vay
+CRS tiền gửi
6. Bộ phận ngân quỹ
+ trưởng quỹ
+ nhân viên ngân quỹ

=> cái này tùy vào quy mô của chi nhánh mà số lượng có thể nhiều hay ít :-s

hihi, bọn e mới là sv năm 3 thui anh à. mong anh giúp đỡ nhìu ạ. Mà em nghe nói ACB là một trong những ngân hàng ngoài trả lương rất cao.thật không anh??? mà thi vào ACB có khó không ạ? Gồm có mấy vòng hả anh?

ACB trả lương cũng same same các NH thôi em ak.
ACB được cái là chuyên nghiệp trong khâu đầu vào là ko phân biệt sinh viên công lập hay dân lập => cơ hội cho tất cả mọi người.
Khó hay ko phụ thuộc vào chính bản thân ngừoi đó em a :D

tại em đọc báo thấy có nhắc đến Sacombank với ACB thuộc top ấy.hihi, thanks a!!!! trả lời nhiệt tình mọi câu hỏi của đàn em nên h này vẫn chưa đi ngủ.hihi,tks!!!!!!!!!!!!!!!!!

ah, luongtich ơi, cậu vào link này down về nhé:
http://ub.com.vn/threads/7313-Cam-nang-tin-dung-Vietcombank#axzz1mktq5SqN
tớ nghĩ đặc biệt có ích đấy. nếu không nhầm thì chắc có khoảng 90% thứ cậu cần. hihi,

---------- Post added 19-02-2012 at 12:36 AM ----------

Dạ, anh làm bên ACB về mảng gì ạ? Em thấy thầy nói về tín dụng phải phân tích nhiều thứ, đặc biệt tính dụng doanh nghiệp. Và thấy nó cũng hấp dẫn. Mảng đó có khó và vất vả không a? ký được một hợp đồng tín dụng với dnghiep chắc phải thẩm định nhiều lắm đây. :)))

anh làm tín dụng cá nhân em ak, làm tín dụng DN thật sự là phải thu thập và phân tích rất kỹ. mất thời gian và đi lại nhiều mới xong được cái hồ sơ doanh nghiệp

ah, luongtich ơi, cậu vào link này down về nhé:
http://ub.com.vn/threads/7313-Cam-nang-tin-dung-Vietcombank#axzz1mktq5SqN
tớ nghĩ đặc biệt có ích đấy. nếu không nhầm thì chắc có khoảng 90% thứ cậu cần. hihi,

---------- Post added 19-02-2012 at 12:36 AM ----------

t không đủ tín dụng rồi, khổ thật đấy, lúc cần tiền thì lại hết, đúng là quy luật của cuộc đời, rất cảm ơn anh tuandhtm nhiều ah.

258 tin dung co ma. sao lại không đủ dùng.hic, c cứ thử đi. không thử sao biết

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back