Hành trình ứng tuyển của bạn tôi - một cô gái đầy bản lĩnh

thời gian này thật sự khó khăn, liệu rằng t có đủ ý chí và sức lực để đi đúng theo con đường mình mong muốn và chọn lựa??? những hoài nghi về khả năng bản thân dường như luôn chờ trực để nhấn chìm đi những hi vọng vốn đã không vững chắc cho lắm...
Fighting!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Mạnh mẽ lên

may mắn là em đã đọc được những dòng này, đang rơi vào giai đoạn khủng hoảng nhất
Tốt nghiệp bằng giỏi, bố mẹ họ hàng kỳ vọng, nhiều lúc rơi nước mắt khi nghĩ nếu phải chấp nhận bỏ ra 150 triệu để
xin việc.nhưng mọi người cứ giục làm mình nản dần khi xin việc 3 tháng chưa có kết quả gì
Sau khi đọc xong thấy mạnh mẽ hơn, sẽ cố gắng tự đi trên đôi chân mình

cảm ơn chị về bài viết. thật đúng với tâm trạng của e bây giờ. hoang mang, lo lắng,thất vọng, stress,... e vốn là đứa bị coi là học giỏi và ngoan ngoãn từ bé. mang tiếng là đứa con, đứa cháu giỏi nhất nhà, có triển vọng nhất nhà, thi tốt nghiệp và đại học điểm cao nhất của trường cấp 3 và của xã luôn..., nói chung là e đc gắn một đống mác lên người. nhưng giờ thì sao, e sắp tốt nghiệp - khoa ngân hàng tài chính đại học kinh tế quốc dân. e nhìn thấy tương lai thất nghiệp trước mắt, phải đối mặt sao với bố mẹ đây,e chỉ là một đứa con gái thôi nhưng e muốn làm thật nhiều thứ cho bố mẹ, nhưng giờ e nhận thấy mình ko có khả năng đó, cứ nghĩ là e lại thấy buồn và sợ. e phải làm gì bây giờ đây??????????:((

Thật sự em rất ngưỡng mộ chị. Đọc bài viết của chị em băn khoăn không biết con đường phía trước của mình như thế nào và liệu mình có thể nghị lực như chị hay không. Em năm nay mới năm cuối thôi, chưa ra trường nhưng có lẽ vì nghe nhiều, đọc nhiều về nỗi lo công việc nên nhiều khi thấy nản, chưa học xong đã không thấy sáng lạng rồi. Mặc dù vẫn nhắc nhở bản thân phải cố gắng nhưng cũng không hiểu tại sao hi vọng lại nhỏ nhoi đến thế.
Đọc bài viết của chị em mới biết bao nhiêu năm ăn học của mình đáng để mình trân trọng cho tương lai, đáng để mình hi vọng cho con đường phía trước:)). Có thể khi viết bài này, chị muốn chia sẻ những khó khăn mình vượt qua, nhưng em nghĩ với nhiều người (có em), cố gắng của chị là động lực giúp chúng em suy nghĩ tích cực hơn về tương lai. Em hiểu rằng cứ cố gắng đi rồi sẽ tới đích. Thật sự nói thì dễ, cũng không biết tinh thần tốt như vầy giữ được đến khi nào, nhưng dẫu sao vẫn là động lực lớn lao cho em, thật tình e rất biết ơn chị cùng câu chuyện rất chân thật và đáng ngưỡng mộ nữa. Em chúc chị luôn tìm thấy niềm vui trong công việc, nghị lực trong cuộc sống, niềm tin và hạnh phúc xung quanh mình!!!

Cảm ơn chị rất nhiều. Nhiều lúc cũng muốn xin một công việc trái ngành nhưng em sợ như thế kiến thức càng mai một đi và lại không có kinh nghiệm gì trong lĩnh vực này, có đến sau này cũng rất khó để xin được công việc yêu thích. Em phân vân lắm ạ?

thật tốt khi biết đc xung quanh có những người cũng có cùng cảnh ngộ như mình trải qua những thăng trầm trong cuộc sống nhưng hay thật khi biết đc chị có ý chí thật mạnh mẻ
Sau khi đọc xong em cảm thấy mình nên quý trọng những gì mà mình đạt được ngày hôm nay
Cám ơn chị bài viết rất hay

Hic hic. hoàn cảnh của chị giống hệt em bây giờ. hic hic tốt nghiệp với tấm bằng giỏi nhưng xin mãi mà chưa được đi làm T.T. Bố mẹ rất lo lắng cho em nhưng được cái tâm lý lắm, thỉnh thoảng cũng động viên em; nhưng mà họ hàng thì khác ai ai cũng hỏi han rằng bao h đi làm, đỗ chưa... vì trước h mọi người luôn nghĩ em học giỏi rồi nọ kia. Những lúc như thế, em buồn lắm rồi nghĩ chẳng biết khi nào mới đi làm có lương về giúp bố mẹ em một chút đây. Em rất khâm phục chị (bản thân em cũng nghĩ là mình khá bướng như chị í). Em sẽ tiếp tục cố gắng.
Cám ơn chị đã chia sẻ câu chuyện của mình

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back