Hành trình ứng tuyển của bạn tôi - một cô gái đầy bản lĩnh

cảm ơn chị về bài viết. thật đúng với tâm trạng của e bây giờ. hoang mang, lo lắng,thất vọng, stress,... e vốn là đứa bị coi là học giỏi và ngoan ngoãn từ bé. mang tiếng là đứa con, đứa cháu giỏi nhất nhà, có triển vọng nhất nhà, thi tốt nghiệp và đại học điểm cao nhất của trường cấp 3 và của xã luôn..., nói chung là e đc gắn một đống mác lên người. nhưng giờ thì sao, e sắp tốt nghiệp - khoa ngân hàng tài chính đại học kinh tế quốc dân. e nhìn thấy tương lai thất nghiệp trước mắt, phải đối mặt sao với bố mẹ đây,e chỉ là một đứa con gái thôi nhưng e muốn làm thật nhiều thứ cho bố mẹ, nhưng giờ e nhận thấy mình ko có khả năng đó, cứ nghĩ là e lại thấy buồn và sợ. e phải làm gì bây giờ đây??????????:((

em chưa ra trường mà em, nếu nghĩ về tương lai như cách nghỉ của em thì làm mất động lực phấn đấu mất. e cố gắng lên, sống tốt cho hiện tại, nếu em sợ tương lai như thế thì giờ phải cố gắng đừng nghĩ ngợi gì nhiều, đừng để mình bị áp lực nha em. Lúc trc anh cũng như em bõ cã đống thời gian ra để suy nghĩ đủ mọi chuyện. nhưng suy nghĩ thì chẵng đem lại gì ngoài hành động. Giờ em cố gắng mà trang bị cho mình kiến thức, kỹ năng để còn ra chiến đấu nữa chứ. Cố gắng lên em!Chúc e thành công

Thực sự, em đang rất hoang mang và chong chênh lắm ý. Đọc bài viết của chị thấy như đc tiếp thêm chút sức mạnh. Cảm ơn chị và bạn đã chia sẻ bài viết. Tiếp tục chiến đấu thôi. :D

để đạt được ước mơ thật là khó khăn. Cảm ơn chị đã chia sẻ bài viết này ^^

THanks bạn đã share nhé ^^
Nhưng dù sao mọi người hãy cũng lên xem xét vấn đề thực tế, đừng để bỏ lỡ cơ hội, ko phải ai cũng may mắn và có năng lực như tác giả ^^

Con gái làm td chị biết tại sao ngân hàng dè chừng k? Tại áp lực lắm.Lúc trước thực tập ở ACB em thấy đa số các chị phòng tín dụng đều xin chuyển bộ phận hoặc nghỉ sau 1 thời gian làm việc.

Mình đọc mà cảm giác viết cho mình vậy. Cảm ơn vì chị đã chia sẻ bài viết. Em hi vọng mình cũng bản lĩnh và cứng đầu như chị. Chúc chị luôn vui vẻ và thành công trong cuộc sống và công việc

Cám ơn chị thật là nhiều! Em cũng ra trường được gần 3 tháng rồi. Tính ra là 2 tháng rưỡi thất nghiệp, lại đúng vào cái năm nền kinh tế xuống đáy thế này. Thực sự em rất chán chường, mệt mỏi. Nhưng đúng rồi, chính nghị lực, chính ý chí sẽ giúp chúng ta đi đến thành công. Cố lên nhé mọi người. Thành công sẽ mỉm cười với những ai biết cố gắng. :X

Đúng là vị trí tín dụng là dành cho chị!
Ước rằng em cũng quả quyết được như chị.
Thanks chị đã share nhé!^^

Em hiện giờ và trc cũng đã từng như thế, cũng đã nhụt chí, cũng đấu tranh tư tưởng rồi cũng qđ đi bằng chính đôi chân của mình (dù biết có nhiều khó khăn và vất vả)
Cảm ơn chị đã truyền thêm nghị lực để e bước tiếp trên con đường còn nhiều chông gai này

Hãy luôn luôn cố gắng vươn lên cho dù số phận có khó khăn như thế nào
Dù sao chúng ta vẫn còn may mắn hơn rất nhiều số phận , vẫn còn sung sướng hơn nhiều hoàn cảnh.
Bạn luôn phải vững vàng và luôn tiến bước đi lên.Đừng dừng lại , có thể cơ hội ở ngay phía trước mặt thui .

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back
Bên trên