Hành trình ứng tuyển của bạn tôi - một cô gái đầy bản lĩnh

Cảm ơn chị về bài viết đầy ý nghĩa. Có lẽ ai cũng muốn được tự đi trên chính đôi chân của mình, được thử thách và khẳng định mình khi mà biết là mình có khả năng. Nhưng có lẽ không nhiều người vượt qua được áp lực từ bên ngoài như chị mà chọn cách xuôi theo sự sắp đặt :). Những lúc băn khoăn khó nghĩ giữa những lựa chọn như thế, mới thấy hết sức mạnh và giá trị của 1 niềm tin từ những người khác dành cho mình ^^

Ơ! tính ra thì mình cũng thất nghiệp mới gần 2 tháng àh! nhưng sao như 2 năm vậy . dài wa.......
Thanks c! đấy cũng là ước mơ of em, phòng KHDN. \m/cũng trải qua rất nhìu cung bậc cảm xúc , nhất là những ngày đầu vừa mới tốt nghiệp, là sự kỳ vọng of gia đình và người thân.khi được hỏi có việc chưa, e nhận thấy sự thất vọng of họ! bạn bè e, người học trường j thì cũng có việc rồi, còn mình thì vẫn chênh vênh.! cũng ko quá tệ, vì giờ đã xác định được con đường mình thực sự muốn đi, muốn bước tiếp chứ ko mông lung như trc nữa :)
p/s: Chúc cho toàn thể uber! sẽ luôn may mắn và thành công! love all ^^

Cám ơn sự chia sẻ của chủ thớt nhé, mình cũng đang mất ăn mất ngủ vì mãi không tìm được việc, phải cố gắng lên thôi :). Mong là tháng 11 mình cũng sẽ có việc như thế. Cố lên tôi ơi

ACB có kết quả nhanh mà bạn, Hum trc tớ đi test hum 16, tới 22 có lịch pv vào 24, tới 28 thì nhận được mail cảm ơn :((. hix. pv gặp toàn đối thủ nặng ký + lúc ACB đang rơi vào vụ bầu kiên =))

Ôi, chị giống e quá,e cũng trượt lên trượt xuống vô kể các NH ( k muốn đếm nữa), bố mẹ thì cũng đang bảo về quê làm, mấy tháng nay trả lời những câu hỏi "làm đâu chưa" của mọi người mỏi hết cả mồm r, nhưng có khi e không được ý chí như chị r.:(. e chờ kết quả của 2 NH nữa mà k được thì có khi e về quê mất, thấy vô cùng mệt mỏi r.:(

em cũng đang nằm trong tình trạng giống chị nè, chị thật mạnh mẽ. e nộp hs rat nhìu NH nhung chua nhan duoc phan hoi, e moi PV hội đồng o Tech nhung out r, bun bùn 1 tí. co gag giống chị, sẽ thành công...chúc c thành công trên con duong sự nghiệp,...

Chị chỉ là một cô gái bình thường. Nhưng ước mơ đã cho chị động lực làm tất cả. Tại sao em k đi đường vòng. Tạm chấp nhận một công việc hơi hơi gần với chuyên ngành của mình. Ngay cả chấp nhận làm cộng tác viên của các ngân hàng, như phát hành thẻ ATM cho ANZ (tuyển rất nhiều)rồi tích lũy thêm kinh nghiệm, mối quan hệ. Thời điểm hiện tại nền kinh tế đang khung hoảng, sẽ khó để tìm việc. Tạm chịu khổ chờ thời cơ xem sao. Chúc em sẽ thành công nhé, tin chị đi. Em đi có thể đến nơi hoặc không. Nhưng em không đi thì tất nhiên sẽ k đến.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,592
Thành viên mới nhất
kyzsvaass2365
Back
Bên trên