Hành trình ứng tuyển của bạn tôi - một cô gái đầy bản lĩnh

I LIke This Girl :) Cảm ơn chia sẻ của chị và cả chủ topic nữa, ĐÚng là lúc này sau khi vừa biết tin mình miss tiếp 1 NH e thấy lòng hơi chênh vênh..Nhưng k sao, cuộc đời còn dài . Sẽ tiếp tục cố gắng hơn , Chinh phục ước mơ của mình !

Tạm chấp nhận một công việc chưa hợp với chuyên ngành của mình lắm, và trong thời gian đó tìm kiếm một vị trí phù hợp hơn. Đi từng bước nhỏ, dẫu lâu hơn nhưng rồi cũng sẽ đi hết con đường đúng không em. Bạn bè chị rất nhiều người đã thành công như thế đấy"

bi h mình đg phải đi đường vòng đây. học NH, nhưng h đg học việc kế toán. nhất định mình sẽ cố gắng để đạt đc mục tiêu of m :X ->

xúc động , phấn khích và động lực là những cảm xúc của tôi khi đọc câu chuyện này. cảm ơn bạn

Bài viết rất hay và ý nghĩa. Đáng để những em sinh viên đã và sắp ra trường học hỏi.
Thanks for sharing!

Cho em hỏi em phỏng vấn vòng 2 ở ACB được gần 2 tuần rồi mà không thấy liên lạc,thường thì ACB chừng nào mới liên lạc hả chị?

Hành trình của em mới có 3 tháng nhưng em cũng đã nếm đủ rùi, toàn là mặn k ah. Hi vọng kết thúc của nó là những tháng ngày hạnh phúc :X:X
Chúc mừng chị, tín dụng cũng là ước mơ của em ;) ;)
Em sẽ làm hết sức để được như chị ;) ;)
Dare to dream :X:X

tìm đc một ng cùng cảnh ngộ như mình...
cũng là đứa cháu đc cả 2 họ nội ngoại kỳ vọng...
cũng từng bị áp lực từ gia đình gọi về nhà làm...
rồi bố mẹ cũng nhờ hết ng này đến ng khác xin việc mà k chịu...
đã có rất nhiều đêm nằm khóc vì buồn tủi, đã từng trốn tránh tất cả, sợ gặp bạn bè, ng thân, sợ nghe đt, sợ những lời hỏi thăm..
rồi cũng chấp nhận làm trái ngành, đc 1 time thì nghỉ và và bây h đang tiếp tục thực hiện ước mơ của mình...
đang thấy nản, rất nản nhưng đọc đc tâm sự của bạn, mình lại có thêm động lực để cố gắng...cảm ơn bạn rất nhiều..
và hy vọng thần may mắn sẽ mỉn cười vs tất cả chúng ta...

Mình chỉ đơn thuần viết để cổ động tinh thần cho những đứa em thân yêu. Không ngờ lại nhận được sự quan tâm của các bạn. Mình chúc những ai đang trên hành trình thực hiện ước mơ và hoài bão của mình tìm thấy con đường cho chính mình nhé. Goodluck!

Welcome to ub.com.vn

@all: haphuong nguyenle - tác giả của những dòng chia sẻ trên đã đến với ub.com.vn.

chị quả là cô gái mạnh mẽ. hihi đọc xong bài này của c e sẽ cố gắng xốc lại tinh thần cố gắng nào!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,589
Thành viên mới nhất
ta88vncc1
Back
Bên trên