Eximbank Eximbank tuyển dụng Nhân viên Kế toán tại Hà Nội [21.08 - 31.08.2012]

mình nghĩ chi phí chờ phân bổ ghi bên TS, còn lỗ chờ phân bổ ghi âm bên NV. Nhưng mình hok ra đáp án là 30683 như bạn đâu, bạn ghi rõ các khoản mục của BCDKT được ko? cảm ơn nhiều nhé!

mjh cũng nghĩ như b: chi phi chờ pbo bên TS, lỗ chưa pbo bên NV nhưng ghi âm. Đầu kì t ra TS=NV= 30747 ko bit tnao nữa :(

ban ghi rõ các khoản mục của TS và NV trong BCDKT được không? mình bị chênh lệch TS và NV.=.=
TS gom n khoan muc này còn lại la NV b nhé. Mjh lam cân nhug ko chắc chắn vì cai khoan muc chi phi cho pbo khó hiểu quá ^^
Cho vay
Ck Phải thu
TSCD & CCLD
TK tại các TCTD
Các loại TS có khác
Tiền mặt
DPPThu khó đòi
Chi phí chờ pbo

Cho t hỏi là: Ngày 8/3 thay đổi ls, mà kì hạn 3 tháng từ 1/1 đến 31/3 nên đổi luôn ls của cả kì hạn 3 tháng về ls mới là 12,5%?
C có thể nói rõ cách xác định ls khi trong thời gian gửi ls biến động không?
T làm jog b khác chỗ này thôi, 1/7-5/7: tính lãi KKH trong 4 ngày trên gốc bao gồm cả lãi 2 kì hạn trước. Vì thường KH sẽ tất toán sổ trong ngày nên coi như ngày 5/7 không tính. T ko bit nên áp dụng lãi suất KKH là 1% hay 2%/năm :D

Mình vừa làm tối kia, đang phân vâ không hiểu lắm cf chờ phân bổ và lỗ chưa phân bổ. Tớ cho cf chờ phân bổ vào TS, lỗ chưa phân bổ ghi âm bên NV. làm thế này thì TS = Nv nhưng ko biết có đúng không? ai cho ý kiến nhé. mình cũng thi Đông Đa kế toán
b oi b ra TS=NV= bnhiu vậy ?

Cho t hỏi là: Ngày 8/3 thay đổi ls, mà kì hạn 3 tháng từ 1/1 đến 31/3 nên đổi luôn ls của cả kì hạn 3 tháng về ls mới là 12,5%?
C có thể nói rõ cách xác định ls khi trong thời gian gửi ls biến động không?
1/3- 31/3 vẫn a/d ls như ban đầu 13%
1/4 khi đáo hạn chuyển sang kì hạn mới giống kì hạn cũ thì a/d LS tại thời điểm hiện tại 12.5%
Theo t tìm hiểu là vậy ko bit tnao nữa. Có b nào có y kiến j thì share nhé :)

TS gom n khoan muc này còn lại la NV b nhé. Mjh lam cân nhug ko chắc chắn vì cai khoan muc chi phi cho pbo khó hiểu quá ^^
Cho vay
Ck Phải thu
TSCD & CCLD
TK tại các TCTD
Các loại TS có khác
Tiền mặt
DPPThu khó đòi
Chi phí chờ pbo
Mình cũng như thế, mà tại sao số liệu hok đúng ta?hic
Cho vay 15755
Ck Phải thu 32
TSCD & CCLD 202