EM MUỐN NGHỈ VIỆC

7tr2 gross trừ bảo hiểm ra còn bao nhiêu đâu bác :| trước em pv HTPTKD, mà nghe đồn Liên Việt ngoài lái xe ra thì ai cũng có chỉ tiêu :)))
anw, MB là chúa có cái trò tập sự cả mấy tháng, xong rồi ok là vô thử việc :)), MB được vô chính thức thì hãy vô chứ tập sự thì miễn :))
Trên Sơn la đợt trong tết tuyển tập Sự nhưng mà nó có cơ cấu cả rồi, nhiều người vào làm tập sự ko có cái cột để trụ thì sút đời tập sự với mức lương bọt bèo,nhiều đơn vị đăng cứ đăng tuyển cứ tuyển và thi thì cứ thi nhưng người đậu thì đã có kết quả trước rồi thi cho có lệ thôi, về tỉnh nó thế ko giống trung ương đỡ hơn chút. Mình thấy nhiều chuyện này có bé nó mới học cao đẳng thôi vẫn xin được vào làm BIDV lại còn ko mất tiền nữa chứ, có người thì chạy 400tr nói chung là tùy mức độ thân quen như nào đấy.giờ nó vào ký hợp đồng rồi đấy thi cử gì có trên lo

Trên Sơn la đợt trong tết tuyển tập Sự nhưng mà nó có cơ cấu cả rồi, nhiều người vào làm tập sự ko có cái cột để trụ thì sút đời tập sự với mức lương bọt bèo,nhiều đơn vị đăng cứ đăng tuyển cứ tuyển và thi thì cứ thi nhưng người đậu thì đã có kết quả trước rồi thi cho có lệ thôi, về tỉnh nó thế ko giống trung ương đỡ hơn chút. Mình thấy nhiều chuyện này có bé nó mới học cao đẳng thôi vẫn xin được vào làm BIDV lại còn ko mất tiền nữa chứ, có người thì chạy 400tr nói chung là tùy mức độ thân quen như nào đấy.giờ nó vào ký hợp đồng rồi đấy thi cử gì có trên lo
khổ nhỉ, MB chứ có phải big 4` đâu mà tiền bạc chi cho khổ vậy hè. Tớ quyết tâm ko bao giờ nôn tiền cho mấy vụ việc làm như này, bản thân đã là công cụ kiếm tiền cho kẻ khác rồi còn phải đem tiền cúng ngược lại cho mấy sếp nữa. Công làm ra thì mấy sếp hưởng, có trách nhiệm hậu quả gì thì nhân viên bị giết đầu tiên, giờ chỗ nào trả nhiều tiền, đãi ngộ tốt thì chơi thôi.

7tr8 gross mà ở vị trí BO cũng khá ổn rồi với các vị trí này cũng k có chỉ tiêu cũng như tuyển nhiều
muốn lương cao thì vào sale mà làm lương cao + áp lực các kiểu

Nên nghỉ ở nhà, sinh con xong xuôi rồi lo công việc bạn ah, bạn là con gái nên đừng để gánh nặng tài chính lên vai nặng quá, đi làm stress quá sẽ ảnh hưởng rất xấu đến thai kỳ mà việc này lại rất tốn kém cũng như ảnh hưởng rất lớn đến hp gia đình, còn cv sẽ có rất nhiều cơ hội bất ngờ đến ko nhất thiết phải làm NH bạn ah,nhiều khi nghỉ ở nhà bạn sẽ tìm thấy cv phù hợp với bạn, chúc bạn may mắn.
cảm ơn bạn.

mình nghĩ bạn nên nói rõ hoàn cảnh với sếp về con đường thăng tiến hay sao đó, nếu sếp chắc chắn không có cơ hội vào chính thức thì bạn nên tính đường cho mình. Nếu sếp nói có thì hỏi sếp là bao lâu.
bạn đang mang thai mà còn làm áp lực như vậy thì mình nghĩ bạn cũng nên căn nhắc nghỉ việc vì đảm bảo sức khỏe (vì 2 3 tháng nữa người ta cũng phát hiện, lúc đó bạn cũng chưa vào chính thức, công việc chạy chỉ tiêu như vậy thì cũng khá nguy hiểm). Tình huống bạn khó xử, chúc bạn đưa ra quyết định phù hợp.
em cảm ơn ạ

Những điều bạn nói ở đây chắc cũng chỉ là một phần lý do bạn muốn nghỉ. Nhưng theo mình cho dù bạn có bất kì lý do nào đi nữa, thì cũng nên nghỉ và bắt đấu ở môi trường mới. Nhưng điều quan trọng là bạn cần biết bạn đã thất bại ở lý do nào sang MTmới hãy khắc phục điều đó

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,474
Thành viên mới nhất
Bleeding Throug
Back
Bên trên