EM MUỐN NGHỈ VIỆC

vậy thì bác tốt rồi, đợt em làm HD đc chuyển về quê, mừng thấy mẹ luôn vì lương em thấp, về quê mới đủ sống, 4 chai 8, xong giờ chán quá tha hương ra SG nên cần lương ổn ổn tí.
thế nên khuyên thật lòng mấy bác đang định nghỉ ngang thì đừng nên, kiếm việc đã rồi nghỉ, ko rơi vô tình trạng thất nghiệp lâu nản lắm.
Em biết nó thấp hơn các bank khác 1 tý. ..Tại nó cn mới. ..mà lại gần nhà. ..nên cũng đâu vào đấy bác ạ. ..cn mới. .Nếu mình thể hiện tốt và mai mắn cộng khôn khéo. ..thời gian sau khá hơn. ..nghe nói cấp quản lý lương cao..Còn nhân viên thì đủ xài thôi. ...

Nên nghỉ ở nhà, sinh con xong xuôi rồi lo công việc bạn ah, bạn là con gái nên đừng để gánh nặng tài chính lên vai nặng quá, đi làm stress quá sẽ ảnh hưởng rất xấu đến thai kỳ mà việc này lại rất tốn kém cũng như ảnh hưởng rất lớn đến hp gia đình, còn cv sẽ có rất nhiều cơ hội bất ngờ đến ko nhất thiết phải làm NH bạn ah,nhiều khi nghỉ ở nhà bạn sẽ tìm thấy cv phù hợp với bạn, chúc bạn may mắn.

MINH CUNG CHUAN BI PHONG VAN GIAM SAT HOAT DONG BEN LIEN VIET, BAN CHIA SE CHO MINH IT KINH NGHIEM NHE, MINH THI LAN DAU
Còn về phần nghiệp vụ thì nhiều. ..nên mình ko biết nói từ đâu. ..chủ yếu tập trung vào tín dụng bạn ạ. ..cũng có về kiểm quỹ nữa. ..Cái này thì dễ. ..Cuối ngày họ kiểm đếm và so với số kế toán. .mình chứng kiến. ..Nếu bạn có làm bên quỹ thì nhìn cục tiền. ..khối tiền nhanh...Nói chung nhìn biết cái đó bi nhiêu :))....chủ yếu tín dụng. ... Về pháp lý khách hàng. ..tài sản đảm bảo. ..tài sản chung.. riêng. ..sản phẩm vay mua xe...sổ tk....mua nhà. ..vv.v.. coi mấy cái cơ bản cho kỹ. ..và họ hỏi về giải ngan nữa. ..cv của mình là rà soat để phát hiện rủi ro nếu có. ..Trên hồ sơ. ..Về mặt pháp lý. ...và các khâu giải ngan..theo đúng quy trình. ..và pl...xem có giải ngan đúng mục đích sử dụng vốn ko...thể hiện qua chứng từ gn...và giải ngan đúng người đúng số tiền. ..Chưa nói về mảng kế toán nữa. ..mà mình nghĩ tín dụng ko đã đuối. ..Nhiều quá mình ko biết nói từ đâu. ..coi kỹ sản phẩm. .. mới kiểm tra hồ sơ được. .rùi nó tùm lum trường hợp nữa. ..Nói chung mấy cái cơ bản thì ai làm tín dụng đều biết. ..mà mình thấy họ tuyển. ..1 ưu tien kinh nghiệm
2. Người địa phương. ..3. Họ sẽ hỏi thân nhân. ( ba mẹ).. và xem mối quan hệ của mình tại dp....kèm theo tý mai mắn. ..hy vọng bạn sẽ pass...vì thi cử thì cũng hên xui lắm

Vo
MINH CUNG CHUAN BI PHONG VAN GIAM SAT HOAT DONG BEN LIEN VIET, BAN CHIA SE CHO MINH IT KINH NGHIEM NHE, MINH THI LAN DAU
Vô làm phải đọc hết công văn. .mức phán quyết. . Thẩm quyền của riêng liên việt nữa. ...quy trình quy chế. .. công văn riêng. ..mình thì có coi thêm các văn bản. ..luật hôn nhan gia đình. ..luật đất đai. ..luật công chứng gd dam bảo. ...Có những công văn riêng về bảo hiểm cháy nổ. .vv.v..Còn gì nữa ta...tự nhien quên @@... Nói chung là số công văn văn bản rất nhiều. ...Có thể ko cùng ngan hàng nhưng nó cũng na ná về mặt nghiệp vụ. ..
Bạn có thể doaw load kiểm toán ngan hàng thương mại của thầy Lê văn luyện đọc thêm. ..Phần vi giúp mình khái quát về quỹ. ..kế toán. .tín dụng. ..Lúc trước thay máy atm mình cũng có làm. ...làm tè le..hột me @@

Bạn thi khu vực nào. ..Rút kn phần hỏi lương đóa. ..hình như khai lương bi nhieu nó cho bấy nhiêu. ..
Mình quên nói cho bạn họ hỏi quy trình giám sát tín dụng. ..Nói theo lý thuyết. .là kiểm tra trước trong và sau....Phần trước trong mình nói ở trên. ...Còn phần sau là don đốc thu hồi nợ lãi. ..gốc. ..phối hợp phòng kh...kiểm tra sử dung vốn. ..tình hình sản xuất kinh doanh. ..bla bla....Ở 1 số bank khác kiểm tra trước sau nó phân theo kiểu khác nữa. ..Các món giải ngan trong ngày phải kt trước. ...( phat sinh mới)...:))

Em làm tập sự, cũng gần 6 tháng rồi, chỗ em làm một bạn tập sự vào từ tháng 6 năm ngoái cày như trâu, đi tiền đi bạc xếp rồi( em thì chưa mất đồng nước chè nào cả) nhưng mãi cũng chưa đc chính thức. Cũng cố gắng trao dồi học hỏi nhưng e thấy mù mịt quá, tương lai k biết thế nào, e vừa có bầu, vẫn giấu cơ quan, đang thời kỳ nghén rất mệt mỏi, người quản lý em không pải người tốt, làm em rất áp lực trong công việc, em muốn bỏ cuộc... Nhưng nghĩ đến việc bầu bí chắc cũng chả làm ở đâu đc, lại thất nghiệp lại nản. Lương thì thấp, chả có khoản thưởng naò cả. Em có nên nghỉ không cả nhà?
mình nghĩ bạn nên nói rõ hoàn cảnh với sếp về con đường thăng tiến hay sao đó, nếu sếp chắc chắn không có cơ hội vào chính thức thì bạn nên tính đường cho mình. Nếu sếp nói có thì hỏi sếp là bao lâu.
bạn đang mang thai mà còn làm áp lực như vậy thì mình nghĩ bạn cũng nên căn nhắc nghỉ việc vì đảm bảo sức khỏe (vì 2 3 tháng nữa người ta cũng phát hiện, lúc đó bạn cũng chưa vào chính thức, công việc chạy chỉ tiêu như vậy thì cũng khá nguy hiểm). Tình huống bạn khó xử, chúc bạn đưa ra quyết định phù hợp.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,481
Thành viên mới nhất
Linkin Park Mer
Back
Bên trên