Đề thi tín dụng vào VietinBank ngày 31/7/2011

Mình chọn B. Mình cũng làm là sau 5 lần trở lại như cũ, nhưng ko nhớ đề cho 12 hay 13 lần :| nên về nhà cứ áy náy.

---------- Post added 03-08-2011 at 01:38 PM ----------

Câu chọn số mình cũng chọn bừa 5133, giờ thì thấy sai rồi.
Câu con sóc ban đầu mình cũng chọn 16 bước, về sau còn thời gian xem lại, không hiểu đọc đề thế nào lại đọc thành "sóc nhảy mỗi bước 20cm" nên chọn lại là 17. Tiếc quá!

Đề tiếng Anh phần viết lại câu có bạn nào nhớ, post đề với đáp án lên được không?!?

trong 4rum đã có sẵn rồi http://ub.com.vn/threads/2391-De-thi-Tieng-Anh-va-o-Vietinbank-ta-i-HCM-nga-y-31-07-2011#axzz1Tx58gJh2

gửi bạn

Câu 1. Đúng vì một cái phản ánh dòng tiền thực, một cái phản ánh doanh thu. So sánh hai chỉ tiêu sẽ biết được chất lượng doanh thu ở đây tăng hay giảm do doanh thu trả ngay tăng hay giảm.chỉ ra từng trường hợp cụ thể cái này tăng cái kia giảm ra...
Câu 2. Đúng vì theo tớ được biết tài sản bảo đảm có thể là tài sản hiện tại hoặc là tài sản được hình thành cho tương lai.quyền sử dụng đất ở đây là tài sản hình thành trong tương lai do việc cho vay vốn của ngân hàng đem lại do vậy hoàn toàn được sử dụng làm tài sản đảm bảo cho khoản vay khi ngân hàng xem xét thẩm định cho vay.
Câu 3. Sai vì còn nhiều yếu tố khác như các bạn khác đã nói ở trên.
Tớ nghĩ là như vậy, các bạn cứ góp ý nhiệt tình nhé:D
mình làm giống bạn! hi vọng là đúng, thanks bạn

câu 2 bạn phươngmai999 làm đúng là đúng rồi đấy,các bạn có thể xem lại tại quản trị ngân hàng 1

nếu đó là lợi nhuận từ hoạt động kinh doanh thì đúng. Lợi nhuận trước thuế bao gồm cả lợi nhuận từ hoạt động kinh doanh, lợi nhuận từ hoạt động tài chính và lợi nhuận khác. Biến động của LNTT phụ thuộc 3 lợi nhuận trên do đó nếu xét LNTT và dòng tiền thuần từ HĐKD sẽ khó đánh giá được chất lượng của doanh thu

Nhầm tớ nhầm
Câu 3 mới là sai ( câu cho vay 200 tỷ đó,còn câu 2 là đúng ) :p

2.Chủ đầu tư được nhà nước quyết định giao đất để xây dựng khu đô thi. Chủ đầu tư dùng khu đất này để làm tài sản đảm bảo để vay vốn ngân hàng. Tuy nhiên quyền sử dụng đất sẽ được cấp sau 3 tháng nữa. CBNH quyết định cho vay dùng khu đất làm tài sản đảm bảo. Vậy quyết định này đúng hay sai? giải thích. Biết khách hàng thỏa mãn tất cả điều kiện cho vay.

Thực tế trường hợp này mình đã làm. Nếu chắc chắn sau 3 tháng có sổ đỏ thì 3 bên sẽ phối hợp với nhau (NH, Bên vay, cơ quan cấp sổ) để đảm bảo sau 3 tháng cơ quan cấp sổ sẽ bàn giao sổ đỏ gốc cho NH. Về bản chất mình sẽ ký hợp đồng 2 bên và có cam kết của khách khách. Nói chung sẽ phụ thuộc vào qui định của mỗi Ngân hàng. Vì các giao dịch dân sự cốt ở các bên mà.

2.Chủ đầu tư được nhà nước quyết định giao đất để xây dựng khu đô thi. Chủ đầu tư dùng khu đất này để làm tài sản đảm bảo để vay vốn ngân hàng. Tuy nhiên quyền sử dụng đất sẽ được cấp sau 3 tháng nữa. CBNH quyết định cho vay dùng khu đất làm tài sản đảm bảo. Vậy quyết định này đúng hay sai? giải thích. Biết khách hàng thỏa mãn tất cả điều kiện cho vay.

Thực tế trường hợp này mình đã làm. Nếu chắc chắn sau 3 tháng có sổ đỏ thì 3 bên sẽ phối hợp với nhau (NH, Bên vay, cơ quan cấp sổ) để đảm bảo sau 3 tháng cơ quan cấp sổ sẽ bàn giao sổ đỏ gốc cho NH. Về bản chất mình sẽ ký hợp đồng 2 bên và có cam kết của khách khách. Nói chung sẽ phụ thuộc vào qui định của mỗi Ngân hàng. Vì các giao dịch dân sự cốt ở các bên mà.
Đúng rồi đó! Trong thực tế trường hợp này rất hay xảy ra. Bên chủ dự án họ "kiêu" lắm, bắt nhà thầu phải thực hiện giải toả đền bù xong thì mới cấp đất, nhà thầu ko có đủ vốn nên đành phải đi vay ngân hàng. Nếu như ngân hàng ko cho vay thì rõ ràng là nhà thầu sẽ ko thể thực hiện được dự án, ảnh hưởng đến tiến độ... Thế nên cách giải quyết hợp lý nhất và có lợi cho cả 3 bên đó là Ngân hàng vẫn cấp tín dụng với điều kiện bên chủ thầu chứng minh và cam kết được rằng sẽ bàn diao sổ đỏ gốc cho NH.

Ko chỉ có trường hợp về quyền sd đất đâu, trong thực tế bạn cũng có thể gặp các trường hợp chuối khác tương tự như là Khách hàng yêu cầu cấp Bảo lãnh thực hiện hợp đồng nhưng lại chưa có hợp đồng mà NH vẫn cấp vì phía chủ dự án yêu cầu phải có bảo lãnh thì mới ký hợp đồng...

Mình thấy các bạn tranh luận câu này rất nhiều.Nên cũng thử gọi điện hỏi thằng bạn học cùng đại học, giờ làm Phòng Tín Dụng Doanh Nghiệp của Sở Giao Dịch EXIMBANK (làm được 2 năm rùi).Thì nó cũng trả lời giống tương tự như bạn vậy.Hjchjc,thế là thêm 1 câu nữa sai rùi.Hj vọng càng mong manh.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,481
Thành viên mới nhất
Linkin Park Mer
Back
Bên trên