mình thấy câu 11 vẫn là D theo ý kiến của một số ít các bạn. Vì thi IQ cần sự nhận biết và sự logic nhất định. Đáp án b chưa được đúng hoàn toàn=>sai. Mọi người cho thêm ý kiến nào.

Theo mình, đáp án cho bài IQ trên đây là: 1. C; 2. D; 3. B; 4. A; 5. C; 6. C; 7. A; 8. D; 9. B; 10. C; 11. B
đông ý với đáp án bạn này ^^

mình thấy câu 11 vẫn là D theo ý kiến của một số ít các bạn. Vì thi IQ cần sự nhận biết và sự logic nhất định. Đáp án b chưa được đúng hoàn toàn=>sai. Mọi người cho thêm ý kiến nào.
theo mình việc thẳng hàng xảy ra khi là nhật thực toàn phần thôi, còn nhật thực một phần thì vẫn chưa thẳng hàng mà. hehe :D

ủa, em vẽ mà ko ra dc 1 c các bác à! tha lổi cho sự thiếu iq của em, ai đó hãy widen my brain dùm
Dùng định lý pitago. Sau khi đi thẳng và rẽ trái thì khỏan cách so với ban đầu là 10 km ( 10Sq = 6 sq + 8sq), nên khoản cách 2 người là 20km.

Câu 7 mình lại có suy nghĩ khác. Căn cứ theo thứ tự của các chữ cái trên bảng alphabet thì A=1, I=9, J=10, K=11,M=13. Vậy chỉ có chữ J là có số thứ tự là số chẵn => chọn J :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,484
Thành viên mới nhất
Steely Dan Merc
Back
Bên trên