1.C
2.D
3.B
4.A
5.C
6.C
7.D (mình nghĩ là M vì M viết = 1 nét bút :))
8.D
9.B
10.C
11.B

---------- Post added 17-05-2012 at 09:50 AM ----------

câu 5 giải thích vậy cung chưa hợp lý lắm :)) nếu xét thì mỗi con có 1 điểm riêng, ví dụ con gấu thì đứng dc = 2 chân còn lại thì ko có con nào...

---------- Post added 17-05-2012 at 09:52 AM ----------

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
đáp án thì biết rồi, các bạn nên chỉ ra quy luật, có nhiều cách nghĩ khác nhau mà nên nói lên để mọi người tham khảo.

Theo mình là B vì hiện tương nhật thực sảy ra khi mặt trời mặt trăng và trái đất nằm trên 1 đường thẳng, khi đó ở trái đất sẽ không nhìn thấy mặt trời vì bị mặt trăng che khuất

---------- Post added 03-04-2012 at 06:55 PM ----------

1. c vì theo pitago tính bằng 2 X căn bậc hai của (8 bình + 6 bình) = 20
2. d vì loại a và b vì chưa kết luận được tuấn và bình ai cao hơn ai, còn C thì sai chắc vì An cao hơn Đức
3. b vì 2 người trong 1 phút đánh được 2:5=0.4 trang
X người trong 1 phút đánh được 20:10=2 trang
suy ra X=10 người
4. a vì số đó là chắn còn số còn lại lẻ hét
5. e vì trâu cầy bừa được còn các con còn lại thì không
6. c câu này dễ vì cứ đọc ngược lại
7. a vì chỉ có J là không có trục đối xứng chữ còn lại đều có
8. d vì 1=1x(2-1)
2=1x(3-1)
6=2x(4-1)
24=6x(5-1)
120=24x(6-1)
x=120x(7-1)=720
9. b vì 2-1=1
4-2=2
7-4=3
11-7=4
x-11=5 suy ra x=16
10. c vì cùng phải cấp suy ra đó là cháu gái và cháu trai
11. b vì mặt trời, mặt trăng, trái đất nằm trên đường thẳng, mặt trăng phải ở giữa khi đó trái đất ko nhìn thấy mặt trời gọi là hiện tượng nhật thực
hehe rất mong sự chia sẻ của các bạn

Mình nghĩ câu 5 nên là c: Gấu. Lí giải thì do có 2 lí do sau:

1. Các con vật khác đều là vật nuôi thông thường của con người còn gấu thì ko phải (trừ các quán bán mật gấu chuyên nghiệp :)) ).
2. Các con vật còn lại đều thua gấu ở 1 điểm: gấu biết sử dụng 2 chi trước như 2 bàn tay của con người để cầm nắm, leo trèo, nên người ta thường gọi đó là "tay gấu".

Các câu còn lại mình hoàn toàn đồng ý với ý kiến của bạn !

Mình nghĩ câu 5 nên là c: Gấu. Lí giải thì do có 2 lí do sau:

1. Các con vật khác đều là vật nuôi thông thường của con người còn gấu thì ko phải (trừ các quán bán mật gấu chuyên nghiệp :)) ).
2. Các con vật còn lại đều thua gấu ở 1 điểm: gấu biết sử dụng 2 chi trước như 2 bàn tay của con người để cầm nắm, leo trèo, nên người ta thường gọi đó là "tay gấu".

Các câu còn lại mình hoàn toàn đồng ý với ý kiến của bạn !
Mình nghĩ lý do thứ nhất là đủ:D, lý do thứ 2 "thế nào" ý;))
Câu 7 giải thích đơn giản là chữ J có đường cong:D. Còn trục đối xứng của chữ K phải vẽ ngang, k phù hợp với trục dọc của các chữ kia.
Hình như MB rất chuộng bộ câu hỏi IQ của cannao;))

câu 5 chon C vì gấu ko có ở trong 12 con giáp bạn ạ chứ ko phải vì đặc điểm của nó đâu :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,605
Thành viên mới nhất
Dương bkstaff
Back
Bên trên