mình nghĩ câu 1 là C dùng pytago là ra, câu 2D, câu 4D vì tổng các số cộng với nhau ra 1 số lẻ khác với 3 số kia toàn ra chẵn, câu 5C vì con gâu sống trong rừng và là thú hoang dã những con kia là vật nuôi trong nhà, câu 7A vì chữ J không có trong bảng chữ cái tiếng Việt

- - - Updated - - -

Đúng là có nhiều kiểu đáp án khác nhau, mỗi đáp án 1 kiểu giải thích mà nghe đều hợp lí cả. Không biết trong đề thi có phải giải thích không nhỉ? nếu không giải thích thì cũng hơi khó khăn, bởi khi chọn 1 đáp án ai cũng có cái lí của mình

- - - Updated - - -

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mình nghĩ câu 4 là c vì đó là số nguyên tố. Và câu 7 là a vì chữ J không có bất kì trục đối xứng nào còn lại các chữ khác đều có.

đùa, sao các bạn cứ phức tạp hóa lên thế nhỉ, câu 4 đáp án a vì các số còn lại đều là số lẻ, còn số đó là số chẵn, câu 5 đáp án C vì 4 con còn lại đều là súc vật, còn gấu không phải, câu 7 đáp án A vì J không có trong bảng chữ cái tiếng việt. Nghĩ đơn giản đi một chút

đùa, sao các bạn cứ phức tạp hóa lên thế nhỉ, câu 4 đáp án a vì các số còn lại đều là số lẻ, còn số đó là số chẵn, câu 5 đáp án C vì 4 con còn lại đều là súc vật, còn gấu không phải, câu 7 đáp án A vì J không có trong bảng chữ cái tiếng việt. Nghĩ đơn giản đi một chút

chuẩn đó bạn, mình nghĩ thi IQ thời gian có hạn nên cần phải tìm ra điểm khác biêt giữa các đáp án một cách nhanh nhất, câu 5 mình chỉ nghĩ con gấu là đv hoang dã, mấy con kia là gia súc, câu 7 mình nghĩ giống bạn, nhưng nhiều người nghĩ theo hướng trục đối xứng cũng ko sai, và thực tế là có nhiều câu hỏi dạng như thế này mà muốn tìm ra đáp án cũng phải dựa vào hướng đó.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,489
Thành viên mới nhất
789betstyle
Back
Bên trên