Con gái nên làm mảng nào trong ngân hàng????

Các bạn khoan vội trách em nó thụ động này nọ! Hữu xạ tự nhiên hương mà, nhân viên làm chính thức mà còn than còn nói này nọ thì em nó cũng hiểu phần nào, cũng có chính kiến đấy chứ vì em nó tiếp xúc người thật việc thật! Thật ra để biết mức độ yêu thích và hài lòng công việc của một người, ngta thường hỏi một câu rất đơn giản, đối với bạn bè: "Bên mày có chỗ nào trống không giới thiệu tao làm với?" Nếu một người yêu thích và hài lòng về lương về môi trường sẽ nói thao thao bất tuyệt, còn không thì toàn nói tiêu cực.....Không có lửa sao có khói, em nó có quyền chọn lựa nơi phù hợp tốt nhất mà!

Vs mình thì con trai - hay con gái ko quan trọng, vị trí nào cũng quan trọng nhưng ở mức trung bình! Quan trọng nhất là sếp mình là ai? do vậy, khi ứng tuyển vào thì nên hỏi ng quen xem sếp ở đó ntn bạn nhé :)

Nói chung môi trường tác động nhiều lắm, vào trong 1 team suốt ngày than vãn, chê bai thì nản là đúng rồi. Mà bên TCB cũng khắt nghiệt lắm :rolleyes:

Hi hi, Chào các anh/chị. Mình là sinh viên chuẩn bị out khỏi cổng trường Đại học và hiện tại đang tham gia một chương trình thực tập sinh ở vị trí chuyên viên khách hàng cá nhân, nói nôm na là bên tín dụng cho dễ hiểu tại Techcombank. :((
Mình đang thực tập tại một phòng giao dịch, cảm giác của mình lúc này chỉ có mỗi một từ chán mà thôi. Mình không hiểu nổi là tại sao trong một tổ chức PGD gồm tổng cộng 8 người, quy mô khá nhỏ mà hầu hết 8 người trừ giám đốc ra lại có thể ngồi lại với nhau mà nói này nói nọ về Techcombank. Nếu các bạn là mình, chắc ai cũng phải nản khi phải làm việc trong một môi trường mà ai cũng có xu hướng muốn out khỏi việc. Nào là em ơi, em đừng làm cho Techcombank, có làm thì làm ngắn hạn học hỏi kinh nghiệm thôi, làm dài chán lắm. Nản :((.
Hơn nữa khi bắt đầu thi vô để ứng tuyển vị trí chuyên viên khách hàng cá nhân, mình không nghĩ là công việc trong ngân hàng cũng phải đi bán sản phẩm để thực hiện chỉ tiêu. Đã vậy, ai đi thực tập cũng không thể biết rõ được nghiệp vụ, tờ trình, báo cáo ra làm sao! Lúc không rõ thì hỏi mà cái nào anh chị cũng bảo "Cái đó em phải tự học, tự mày mò, tự tìm?/??" Trời đất, mới vô thực tập ai biết làm, em phải làm sao chứ. Dường như mọi thứ phải tự mình tự giác vận động nhưng mà không biết làm gì cả và nên bắt đầu từ đâu. Chỉ ngồi tiếp thị sản phẩm qua điện thoại, mà không hiểu nổi giám đốc sao cứ phải bắt mình học sản phẩm này, sản phẩm kia để hiểu rõ y như là bắt học sinh học bài môn sử vậy. Phải sử dụng trực tiếp thì mới biết nó thế nào chứ, đã vậy chưa hề được các anh chị cho đi gặp khách hàng bao giờ. Và thế là mình bắt đầu thấy chán vị trí này, chán phải đi bán sản phẩm như tín dụng hay giao dịch viên và làm việc một cách lơ là :((((
Mình hỏi các anh chị "Liệu trong ngân hàng có vị trí nào làm mà không chạy chỉ tiêu không, các anh chị chỉ nói với mình vị trí thủ quỹ hay các vị trí back office, middle office. Mà không rõ là nó như thế nào? Vậy mong các anh chị diễn đàn có thể vào đây bàn luận cho em một chút về chủ đề này, thực sự bây giờ em thích làm ngân hàng nhưng em không biết trong ngân hàng có vị trí nào phù hợp với mình nữa, rất mù mờ về các vị trí và em sắp ra trường? Em nên làm gì chứ!!!!
Vui thế, hồi xưa cách đây cũng gần 3 năm mình đi làm cho Tech vị trí KHCN dc 1 hôm, nghe vậy mình đánh bài chuồn luôn. Nhưng sau này đi qua vài ngân hàng thấy đâu cũng thế. Mình thấy nữ nhiều người còn đạt chỉ tiêu cao hơn cả nam nhiều. Chọn việc hợp với mình thôi bạn nhé.

A thấy vi tri ttqt tuyên it ma hay đòi kinh nghiem nên cơ hội dành cho e sẽ it hơn. Trong 1bank, lương nhân viên cùng thâm niên giưa các vi tri k khác nhau qúa nhiều nên em cung đừng đặt nặng vấn đê này. Em chuẩn bi thực tập ah,đăng ky chương trình thực tập tiềm nang đi, e sẽ dc trải nghiệm, tích lũy nhận thức nhiều hơn cho bản thân, đê co quyết định đúng đắn cho bản thân. Ma anh thấy lam bank, vi tri nao cũng bận rộn ca chư k riêng j qhkh.
a ơi, làm sao để biết được thông tin về tuyển sinh thực tập sinh tiềm năng vậy. e năm ni năm cuối mà chưa biết gì cả tê, học toàn trong sách vở, thấy mơ hồ và hoang mang quá, không biết ra trường mình sẽ làm gì nữa :(

a ơi, làm sao để biết được thông tin về tuyển sinh thực tập sinh tiềm năng vậy. e năm ni năm cuối mà chưa biết gì cả tê, học toàn trong sách vở, thấy mơ hồ và hoang mang quá, không biết ra trường mình sẽ làm gì nữa :(
trên trang ub này cũng có thông tin ma em,
em thử xem sacombank, MB, VIB,...xem co còn thời hạn nhận hs nữa k.
bên sacmbank em cứ apply đi, có mấy chỗ pv rồi nhưng hy vọng nó pv nhiều đợt

Các ngân hàng đều có thông tin trên mạng hết em ạ. Em lên trang web tham khảo sẽ thấy những thông tin cần thiết. 1 số ngân hàng có môi trường học hỏi tốt là: techcombank, MB, Sacombank, ACB. TUy nhiên còn tuỳ vào bản thân của em và môi trường hoạt động từng đơn vị nữa. Ngân hàng của anh tuy nhỏ nhưng hiện nay đang triển khai kế hoạch đào tạo nhân viên mới n

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,509
Thành viên mới nhất
pk88us
Back
Bên trên