Con gái nên làm mảng nào trong ngân hàng????

Hồi mới ra trường mình cũng lơ ngơ như bạn. Bạn nên qua bạn bè, người thân tìm hiểu cơ chế của các ngân hàng khác nhau, từ đấy định hướng cho mình xem mình phù hợp với cơ chế ngân hàng nào thì vào làm ngân hàng đó. :D Mỗi ngân hàng 1 cơ chế mà.

a ơi, làm sao để biết được thông tin về tuyển sinh thực tập sinh tiềm năng vậy. e năm ni năm cuối mà chưa biết gì cả tê, học toàn trong sách vở, thấy mơ hồ và hoang mang quá, không biết ra trường mình sẽ làm gì nữa :(

Diễn đàn ub có hết tất tần tật thông tin tuyển dụng ngân hàng, em hay theo dõi mỗi ngày thì cơ hội cũng đến thôi. Bên OCB đang có chương trình lãnh đạo tài năng cho các bạn 9X, em có thể thử sức. Ở đó em sẽ dc training là học hỏi rất nhiều

Nói chung môi trường tác động nhiều lắm, vào trong 1 team suốt ngày than vãn, chê bai thì nản là đúng rồi. Mà bên TCB cũng khắt nghiệt lắm :rolleyes:
vào 1 Team ai cũng hừng hực tinh thần, sẵn sàng hy sinh, sẵn sàng chết vì công việc, làm việc đến 1-2h sáng là niềm vui của họ thì cũng ko hạnh phúc lắm đâu :D

vào 1 Team ai cũng hừng hực tinh thần, sẵn sàng hy sinh, sẵn sàng chết vì công việc, làm việc đến 1-2h sáng là niềm vui của họ thì cũng ko hạnh phúc lắm đâu :D
Ý bác là sếp quá nhiệt tình nên toàn email giao việc lúc 2h sáng nên mình dù mệt cũng chả dám than vãn à :D . Xem ra giờ ít có ngân hàng nào mà mà môi trường thoải mài, tháng nào cũng thiếu chỉ tiêu mà vui nỗi gì

Diễn đàn ub có hết tất tần tật thông tin tuyển dụng ngân hàng, em hay theo dõi mỗi ngày thì cơ hội cũng đến thôi. Bên OCB đang có chương trình lãnh đạo tài năng cho các bạn 9X, em có thể thử sức. Ở đó em sẽ dc training là học hỏi rất nhiều

Thích cách sử dụng khái niệm thế hệ 9X, nghe tới ngân hàng là biết môi trường làm việc nghiêm túc, cái gì cũng chỉnh chu, như công ty mình đang làm chẳng hạn, bên kiểm toán như mình cũng chả khác gì. Hên xui gặp trúng sếp bảo thủ vs nghiêm túc thì áp lực lắm ạ. Ngân hàng nhà nước nên làm một cuộc cải tổ như bên OCB chẵng hạn, trẻ hóa là linh hoạt hóa ngành ngân hàng, nhiều bạn 8X vs 9X rất có tố chất lãnh đạo. Nếu quay lại lúc mới ra trường, chắc mình cũng sẽ chọn nơi có mội trường như OCB đề phát triển

Ai biết cty quản lý nợ của các bank k ạ? kgai có nên làm đó k?

Hỏi câu này khó trả lời quá. Với người lười va chạm bên ngoài thì làm gdv cũng được, với người năng động thì làm gì chẳng được

E muốn hỏi chuyện này ạ. E học tài chính ngân hàng đang là sv năm 3 sắp vào năm tư. Nhưng hiện tại mặt e bị dị ứng quá trình trị kéo dài từ 5 tháng đến 1 năm, k biết khi đi thực tập ở ngân hàng e nên trình bày như thế nào để được nhận. Lúc chưa bị bệnh mong muốn của e là làm vị trí GDV nhưng theo tình trạng hiện giờ e còn phù hợp với vị trí nào không ạ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,509
Thành viên mới nhất
pk88us
Back
Bên trên