Con gái nên làm mảng nào trong ngân hàng????

Em cũng là sinh viên năm cuối, cũng là nữ, ngày trước thích ngân hàng lắm nên học và nói thật tận giờ vẫn thích. Điều làm em trăn trở là chiều cao mình không cho phép, nằm trong hội 3m bẻ đôi :). Em đã nhụt chí khá nhiều khi cứ đọc mấy cái thông tin tuyển dụng đều không đạt chiều cao, nhìn thấy chỉ tiêu ngoại hình là em next liền :eek:. Các anh chị cho em ít kinh nghiệm về các vị trí không cần ngoại hình được không?
Mình thấy mấy nh quốc doạn thì mới đo đạc thui.chứ mấy nh khác có đo gì đâu.hì.cứ yên tâm ứng tuyển c ạ.Họ đo ko đạt thì mình về,có mất gì đâu :D

:D làm bank gần 2 năm, chưa từng 1 lần đi nhậu với khách.
Đi với sếp, sếp cũng chẳng ép uống bao giờ.
Nhân viên mới / thực tập: copy, đánh máy, scan hồ sơ, giao hồ sơ, nhận hồ sơ ... Đã hướng dẫn 7-8 em thực tập, chưa bao giờ cho các em ấy xem tơ trình nào vì đó là bí mật kinh doanh.Người ta tuyển thực tập vô là để làm việc vặt, nên các e đừng đòi hỏi gì nhiều quá, đi để cho biết sơ sơ là họ làm việc như thế nào thôi nhé.:rolleyes:

:D làm bank gần 2 năm, chưa từng 1 lần đi nhậu với khách.
Đi với sếp, sếp cũng chẳng ép uống bao giờ.
Nhân viên mới / thực tập: copy, đánh máy, scan hồ sơ, giao hồ sơ, nhận hồ sơ ... Đã hướng dẫn 7-8 em thực tập, chưa bao giờ cho các em ấy xem tơ trình nào vì đó là bí mật kinh doanh.Người ta tuyển thực tập vô là để làm việc vặt, nên các e đừng đòi hỏi gì nhiều quá, đi để cho biết sơ sơ là họ làm việc như thế nào thôi nhé.:rolleyes:
Chị làm bank nào thế ạ? Ngưỡng mộ quá :)

Bó tay với em này, thik làm ngân hàng mà lại ngại khó khăn. Xã hội giờ làm ngành nào mà chả có chỉ tiêu, áp lực có phải thời sv đâu mà chỉ có ăn với học. Đến Công an còn chỉ tiêu doanh số cúng cấp trên. Giám đốc còn toát mồ hôi với chỉ tiêu kết quả kd. Nhớ ngày đầu đi làm ngân hàng học việc 3 tháng còn đến sớm để lau bàn rửa cốc chén blah blah. Đến bát đũa nhà mình chả còn ko rửa. Đọc sản phẩm buồn ngủ phát chán mà có phải mỗi sản phẩm tín dụng đâu đủ loại từ tín dụng kế toán thanh toán thẻ ... đủ cả. Ko thuộc sản phẩm bán hàng bằng niềm tin à? có kinh nghiệp chưa mà đòi làm thẩm định, định ăn cơm tù à. Khách hàng là tài sản của ngân hàng, khách hàng của mình là điểm tựa cho sự nghiệp của mình. Ko có khách hàng có làm giám đốc cũng đổ, ai phục??????

Thực tập thì xác định ngồi chơi ngắm thôi em, Mà các anh ý còn khuyên em nghỉ chứng tỏ toàn người tốt đấy :)).

Ban đầu đọc bài thấy cũng hơi buồn. Nhưng thôi, cuộc sống mà bạn, phải thích nghi và cố gắng lên nha! ;) Mình cũng năm cuối như bạn, cần cố gắng nhiều lắm ý :3

Bạn nên tìm đến một trong số các địa chỉ đào tạo có uy tín trong lĩnh vực ngân hàng. Ở đó, sinh viên mới ra trường được định hướng, giúp xác định vị trí công việc phù hợp, trang bị những kỹ năng nghiệp cơ bản và gửi tới CN/PGD ngân hàng, nơi có các coach hướng dẫn, kèm cặp bạn làm việc theo một bộ chỉ tiêu (KPI) cụ thể trong thời gian thực tập. Tốt nghiệp bạn được cấp chứng chỉ, giấy xác nhận kết quả làm việc trong thời gian thực tập. Trên hết, cái được lớn nhất là bạn đã trải nghiệm công việc và tự chứng minh năng lực làm việc của mình trước bản thân, đồng nghiệp, người hướng dẫn và sau này là với nhà tuyển dụng. Không gì có thể giúp bạn trưởng thành hơn là chính bạn đã vượt qua những trở ngại đầu tiên trong công việc và đạt được những kết quả cụ thể trong kỳ thực tập đó. Một khóa học gồm hai phần: đào tạo trên lớp và làm việc thực tế tại ngân hàng. Được cấp chứng chỉ kiểm định chất lượng quốc tế.

Bạn nên tìm đến một trong số các địa chỉ đào tạo có uy tín trong lĩnh vực ngân hàng. Ở đó, sinh viên mới ra trường được định hướng, giúp xác định vị trí công việc phù hợp, trang bị những kỹ năng nghiệp cơ bản và gửi tới CN/PGD ngân hàng, nơi có các coach hướng dẫn, kèm cặp bạn làm việc theo một bộ chỉ tiêu (KPI) cụ thể trong thời gian thực tập. Tốt nghiệp bạn được cấp chứng chỉ, giấy xác nhận kết quả làm việc trong thời gian thực tập. Trên hết, cái được lớn nhất là bạn đã trải nghiệm công việc và tự chứng minh năng lực làm việc của mình trước bản thân, đồng nghiệp, người hướng dẫn và sau này là với nhà tuyển dụng. Không gì có thể giúp bạn trưởng thành hơn là chính bạn đã vượt qua những trở ngại đầu tiên trong công việc và đạt được những kết quả cụ thể trong kỳ thực tập đó. Một khóa học gồm hai phần: đào tạo trên lớp và làm việc thực tế tại ngân hàng. Được cấp chứng chỉ kiểm định chất lượng quốc tế.
tóm lại là nên tham gia khóa Easy Banker của UB :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,511
Thành viên mới nhất
bet168bond2
Back