HOT Có nên yêu người làm cùng ngành không?

làm chung cơ quan thì thường xuyên tiếp xúc với nhau nên rất dễ nảy sinh tình cảm,cho nên bạn hãy xác định rõ tình cảm này là đã iu rồi hay là chỉ say nắng nhất thời.
theo mình bạn nên tránh 3 nhân tố sau: con thầy, vợ bạn , gái cơ quan
bạn sẽ tránh được phiền toái khi tình cảm đổ vỡ.

Yêu người cùng ngành cũng có cái thú vị và ko thú vị. hic.Nhg theo quan điểm riêng của mình thì đôi khi sự khác nhau lại làm nên những kết hợp hoàn hảo nhất! Hiểu nhé!

Yêu thì cứ yêu, đã cưới đâu mà lo ;)
Theo t thì chả quan trọng cùng ngành hay khác ngành, quan trọng khi yêu thấy ng ấy cảm thông với công việc của mình (VD như thường xuyên đi làm về muộn, lỡ hẹn nhiều lần vì công việc nhưng vẫn hiểu và thông cảm, có buồn nhưng ko trách móc, hờn dỗi) thì ok rùi còn gì ;)

nếu yêu người trong cùng ngân hàng thì có nhiều sự lựa chọn lắm, nhưng mà khi bạn yêu ai thì cả NH biết, đến lúc chia tay thì cug cả NH biết, sẽ để lại điều tiếng không tốt trong NH, tốt nhất là không nên để điều đó ảnh hưởng đến công việc của 2 người. Càng tránh yêu người làm cùng phòng hay chi nhánh. Kinh nghiệm từ bản thân mình đúc rút dc.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
nếu yêu người trong cùng ngân hàng thì có nhiều sự lựa chọn lắm, nhưng mà khi bạn yêu ai thì cả NH biết, đến lúc chia tay thì cug cả NH biết, sẽ để lại điều tiếng không tốt trong NH, tốt nhất là không nên để điều đó ảnh hưởng đến công việc của 2 người. Càng tránh yêu người làm cùng phòng hay chi nhánh. Kinh nghiệm từ bản thân mình đúc rút dc.

Đùa chứ sao yêu nhau lại cứ lo chia tay thế kia :| thế thì yêu làm cái gì :|

Đùa chứ sao yêu nhau lại cứ lo chia tay thế kia :| thế thì yêu làm cái gì :|
mình còn trẻ nên cung khó tránh khỏi những hiểu lầm trong tình yêu, tính yêu không phải lúc nào cũng màu hồng như bạn nghĩ. Biết để tìm người phù hợp với mình với công việc thôi bạn

Cứ lao động hăng say, tình yêu sẽ đến =))

Bản lĩnh vững vàng, tránh tình công sở.

Cứ lao động hăng say, tình yêu sẽ đến =))

Bản lĩnh vững vàng, tránh tình công sở.

Chuẩn đấy, yêu cùng ngành cũng đc nhưng cùng ngân hàng thì xác định là nhiều chuyện phức tạp đấy :)) Bạn có thể xử lí đc những chuyện này ko? Bạn có thật lòng yêu ng ta ko ? Ngân hàng mình cũng nhiều người lấy nhau lắm.

Mình nghĩ chả có gì là ko nên cả. Cũng làm một ngành nghề dễ thông cảm và chia sẻ được với nhau hơn. Mình ko quan trọng là có cùng ngành hay ko, mà cái cần quan tậm là đạo đức con người. Hết!:))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,223
Thành viên mới nhất
Suga Sean Merch
Back