HOT Có nên yêu người làm cùng ngành không?

Bạn này hỏi câu hay nhẩy, quá sức buồn cười. Cái vấn đề "nên lấy cùng ngành" hay ko thì còn tùy xem ngành nghề của bạn là ngàng nghề gì :)).
VD như 2 vợ chồng cùng làm ngân hàng,lương thưởng cao ngất ngưởng mà vẫn đảm bảo cuộc sống sinh hoạt gia đình diễn ra bình thường thì chả tội gì mà ko lấy :)) !

:)) topic vui, nhưng mờ mình chưa đến tuổi lấy vợ
lót dép ngồi hóng các bankers chém gió... có ai ân hận không???? =)))

Cái vấn đề này hay đấy =)) Câu hỏi rất là thu hút và khó có câu trả lời chính xác. Đối với người không còn quyền quyết định và lựa chọn thì tốt nhất là nên ngồi xem xem tình hình thế nào =))=))

ng quen của mình cũng bảo phải tránh tuyệt đối 3 đối tượng đc kể trên. cơ mà mình thấy có yêu đồng ngiệp cũng chẳng làm sao :))
vấn đề là, làm cùng 1 NH thì tạm ok rồi. có điều, nếu mà 2 ng làm ở 2 NH khác nhau thì cũng khó nhỉ, có những thứ ko thể nói cho nhau nge đc. mà đúng là gái NH thì sẽ bận rộn lắm, ít có thời gian chăm sóc gia đình. nếu chồng hiểu, thông cảm và chịu khó đỡ đần cho vợ thì tốt hơn ^^

E toàn thấy các bác nói gái NH bận rộn, ko có thời gian chăm sóc con cái, gia đình. Vì thế mà chê gái NH thì gái NH ế hết sao? Trong NH có nhiều vị trí, bận rộn cũng có lúc này lúc khác chứ có phải lúc nào cũng bận đâu. Thực ra e nghĩ làm cùng ngành cũng chẳng sao. Cùng NH cũng NO vấn đề. Vấn đề chỉ là khi đã chung 1 nhà rồi thì có biết cân bằng cuộc sống gia đình và công việc hay không? 2 người có hợp nhau hay ko? Khi ở bên nhau họ có cảm thấy hp thực sự ko? có biết thông cảm cho nhau, chia sẻ với nhau ko? bla bla...
Nói chung là cần nhiều yếu tố, còn vđề kia thì ko có gì lo ngại cả :)

Hê hê, con thầy vợ bạn gái cơ quan mềnh chưa đến tuổi nhưng nghĩ các cụ nói cấm có sai :))

e không có ý gì nói đến lấy giáo viên này nọ bác ah. E thì nghỉ rằng chăm sóc gia đình, nuôi dạy con cái là việc chung của cả vợ lẫn chồng, topic này mở ra cũng là cách chúng ta bàn luân vui thêm về tình yêu tình báo của các bankers, gặp những khó khăn gì để cùng tháo gỡ, chia sẽ phải không ạ.@};-
lấy đâu ra đủ giáo viên cho các bác bê về mà chăm sóc chồng con, hay là cho nghỉ việc ở nhà chăm cho tiện :-"

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,411
Thành viên mới nhất
liem1996
Back
Bên trên