HOT Có nên yêu người làm cùng ngành không?

Cảm ơn các bác đã cho ý kiến :), quan điểm của e thì cũng thoáng nhưng thằng bạn e thì nó cứ khăng khăng là con gái làm bank thì ít có thời gian chăm sóc con cái này nọ, rồi xung đợt lợi ích nếu làm cùng bank..mà nó cũng đến tuổi băm rồi nên cũng lo ngay ngáy hà hà.

Cứ ngồi so sánh thiệt hơn như bạn của bác đây thì nghe chừng chuyện vợ con cũng nan giải đấy ;))
Tương lai ai biết được trước, cả hai cần nói chuyện với nhau và cùng cố gắng thôi :)

hi, ông bạn mình cũng đang lo ngay ngáy đây :eek:)
Cứ ngồi so sánh thiệt hơn như bạn của bác đây thì nghe chừng chuyện vợ con cũng nan giải đấy ;))
Tương lai ai biết được trước, cả hai cần nói chuyện với nhau và cùng cố gắng thôi :)

Theo quan điểm của mình thì "TÙY"... tùy vào 2 đứa thế nào, tùy vào ngành đó là ngành nào, và tùy xem 2 đứa có làm cùng 1 công ty hay không ý muh

cái gì tránh được thì tránh sớm ko kẻo sau này lại ân hận :D "con thầy vợ bạn gái cơ quan" - các cụ mà đúc kết thì cấm sai câu nào=))=))=))

1 câu hỏi quá nhảm. K lẽ đầu tiên yêu 1 người sau đó thấy cùng ngành thì không yêu nữa. NHư vậy mà là tình yêu sao. Rõ chán. Nói đến chữ Yêu, please đừng suy nghĩ thiệt hơn. Nếu không thì đừng nói yêu nhá.

Làm ngân hàng chỉ lấy toàn những người cùng ngành được thôi,nghe nói vậy vì đa số họ làm việc đến gần tối mới về nghỉ ngơi nên thời gian quen biết bên ngoài củng hạn chế,đa số chỉ quen người cùng ngành

Yêu người ta @};- thì có nhất thiết phải quan tâm đến ngành nghề hợp hay gì không ta?8-> hạnh phúc ở sự lựa chọn của bạn chứ không phải là người ta làm gì, quất luôn nếu ko muốn hoãn lại...:)):)):))
=>> Mâu thuẫn trong quan điểm quá Mr_bank ợ =))
cái gì tránh được thì tránh sớm ko kẻo sau này lại ân hận :D "con thầy vợ bạn gái cơ quan" - các cụ mà đúc kết thì cấm sai câu nào=))=))=))

Bình tĩnh bạn ơi, hehe. Khi yêu rồi thì không nói, nhưng khi đi tìm hiểu họ có quyền lựa chọn mà:>:>

1 câu hỏi quá nhảm. K lẽ đầu tiên yêu 1 người sau đó thấy cùng ngành thì không yêu nữa. NHư vậy mà là tình yêu sao. Rõ chán. Nói đến chữ Yêu, please đừng suy nghĩ thiệt hơn. Nếu không thì đừng nói yêu nhá.

Khi đã yêu thì đừng hỏi tại sao. Lúc mà mình đã yêu thì dù có cùng ngành hay khác ngành thì vẫn ok thôi. Quan trọng nhất vẫn là ở 2 người có hiểu cho nhau hay không thôi. Chúc các bạn luôn hạnh phúc và tìm được 1 nửa ưng ý của mình (như tớ ^-^). hehe. Gluck!!!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,413
Thành viên mới nhất
kyzsvncuao1333
Back
Bên trên