HOT Có nên yêu người làm cùng ngành không?

nếu đã đi làm thì ngành nào chẳng bận,chẳng qua bận ít bận nhiều, mùa vụ thế nào thôi. cánh con trai mà cứ bỏ hết cho chị e làm việc nhà thì tội chị em lắm đấy. ko chia việc bình đẳng thì chí ít cũng phải chia một chút để giúp đỡ nhau chứ, cùng một mái nhà mà, con cái cũng là chung đấy chứ. còn cùng ngành hay ko ko quan trọng, chắc là cho nhau tí tẹo ko khí riêng để thở là đc mà (e chưa iu chứ đừng nói đến kết hôn nên câu này phát biểu liều =)) )

duyên nó đến, thích thì nhích thôi.
cơ mà, lấy người cùng cơ quan cũng có cái hay, hiểu nhau hơn, dễ thấu hiểu công việc của nhau, biết đâu cùng sẻ chia được công việc
cơ mà khác cơ quan lại có cái tiện, cảm giác mọi người có cái không gian riêng làm việc, về nhà là kể nhau nghe câu chuyện cơ quan mình ông này bà kia, cũng nhiều cái thú vị. sướng nhất là ông chồng, thu nhập bao nhiêu, em cứ quản đường trời.
Nói chung là, cái gì đến là nó sẽ đến, cứ làm theo tình cảm tự nhiên của mình là được.@};-

Cùng ngành thì có làm sao chứ, quan trọng là người như thế nào thôi. Mình yêu người học cùng lớp ĐH bi lại muốn làm cùng. hjz

Con thầy , Vợ bạn , Gái Cơ quan ... Nên cẩn trọng suy xét không sau này hối hận nhé :)

yêu cùng ngành cho dễ nói chuyện và dễ cảm thông cũng được mà.
nếu được thì yêu người bên đối thủ cạnh tranh cho vui cửa vui nhà.
khà khà \m/

đôi khi có người yêu là tốt rồi, cứ kén cá chọn canh cùng ngành hay khác ngành là dễ bị vuột mất cơ hội lắm à.

yêu cùng ngành cho dễ nói chuyện và dễ cảm thông cũng được mà.
nếu được thì yêu người bên đối thủ cạnh tranh cho vui cửa vui nhà.
khà khà \m/

Mình thấy với ngành ngân hàng thì nên yêu người cùng ngành chứ nếu không thì sẽ khó chia sẻ và cảm thông cho nhau lắm! Cứ nghĩ 1 cô ngân hàng yêu 1 ông bộ đội xem :))

Mình nghĩ câu hỏi của chủ thớt nên chuyển sang là: "có nên lấy vợ cùng ngành?", chứ iu thì là iu thui chứ sao mà bít đc nên hay k nhỉ :):):):):)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,472
Thành viên mới nhất
Priceva
Back
Bên trên