Có nên làm việc tại kho bạc nhà nước?

Ngân hàng nhà nước mình cũng tính đến mà hiện tại nó chưa tuyển, Đợi nó tuyển cố chạy cho người yêu vào làm :D
Mà cho hỏi ngân hàng chính sách thì sao hả các bạn, làm ngân hàng chính sách có ok không

mình cũng mới ra trường,ba mẹ cũng đang có ý định xin cho mình vào kho bạc nhà nước TPHCM, nhưng giá tiền cao lắm, 300tr, nghe nói đc cái ổn định vs nhàn do mình là con gái. Mọi người cho mình ý kiến vs

mình cũng mới ra trường,ba mẹ cũng đang có ý định xin cho mình vào kho bạc nhà nước TPHCM, nhưng giá tiền cao lắm, 300tr, nghe nói đc cái ổn định vs nhàn do mình là con gái. Mọi người cho mình ý kiến vs
chỗ mình mà 300tr thì mình cũng chạy cho e gái vào, con gái làm kho bạc thì quá ổn định rồi

em cũng đang muốn đăng ký dự tuyển thi kho bạc nhà nước tỉnh hà nội, em đang phân vân giữa hai ngạch chuyên viên nghiệp vụ và kế toán. kế toán thì em chỉ có chứng chỉ thôi chứ không phải chuyên ngành em học. có ai biết thì cho em hỏi chuyên viên nghiệp vụ là làm gì, hai vị trí này thì nên đăng kí vị trí nào

em cũng đang muốn đăng ký dự tuyển thi kho bạc nhà nước tỉnh hà nội, em đang phân vân giữa hai ngạch chuyên viên nghiệp vụ và kế toán. kế toán thì em chỉ có chứng chỉ thôi chứ không phải chuyên ngành em học. có ai biết thì cho em hỏi chuyên viên nghiệp vụ là làm gì, hai vị trí này thì nên đăng kí vị trí nào
Một người bạn có nói với mình là: "Khi vào làm thì 2 vị trí nghiệp vụ và kế toán đều là như nhau. Khác nhau chỉ là khác nhau ở khâu tuyển dụng và thi cử thôi. Mục đích là sao? Công việc của Kho bạc dường như là nghiệp vụ kế toán nhưng nếu chỉ đăng tuyển kế toán với chuyên ngành Kế toán, Ngân hàng,... thì những người học các khối ngành khác sẽ không được dự tuyển. Do đó, họ đã chia ra thêm vị trí Nghiệp vụ để tạo cơ hội cho những người đó. Chỉ có điều cơ hội ở đây là gì mới là quan trọng. Cơ hội cho COCC hay cơ hội cho chính những người học ko đúng chuyên ngành Kế toán?

các bác cho em hỏi có trường hợp nào vào kho bạc nhà nước mà không cần đăng kí đi thi, xin thẳng vào luôn không ạ?

hic, niềm mơ ước của mọi người. 2 cái đấy thì làm ở đâu cũng khá ổn định và đều là các cơ quan nhà nước nên môi trường làm việc có lẽ cũng như nhau(theo ý kiến chủ quan) còn về lương lậu thì bên ngân hàng nhà nước lương cao hơn khá nhiều so với bên kho bạc( bên ngân hàng nhà nước được phụ cấp ngành 2.8 còn bên kho bạc nhà nước thì là 1.8). đó là những gì mình biết về 2 cơ quan này:D
Anh ơi cho em hỏi nghe nói lương nv Ngân hàng nhà nước thấp lắm đúng ko nhỉ? hình như có khoảng 2tr mấy đó hiện tại không biết có đúng không

Vào được kho bạc là quá tốt rồi mà bạn, mình có đứa em gái cũng đang làm trong kho bạc thấy cũng ổn mà

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên