Có bác nào ra trường năm 2012 mà vẫn thất nghiệp không ạ, vào điểm danh cái ah :(

đi thi thấy mấy anh chị 87,88 cũng đi thi như mình nên được an ủi. Có thời gian có thê đọc thêm sách,nghĩ thì nản,nhưng nhiều lúc ú ớ đọc lại kiến thức mình đã học thấy vỡ ra nhiều, thấy khá thú vị,vậy là mỗi ngày đọc 1 ít, không cần nhiều, nhưng phải theo hệ thống. Rồi tham gia các diễn đàn, an ủi nhau đucợ ít nhiều để có gắng.thời buổi khó khăn chung,nhiều anh chị đi làm lâu rồi,h còn nhảy việc lung tng nữa. Cứ thi hoài,rồi lại chờ mong ngóng kết quả,rồi nhận kết quả tạch rất nản, ngày buồn tênh cũng đưa chiều vào tối. Nhưng lại tự nhủ mình mới ra trường thôi mà :),thi cao học cũng là 1 ý kiến hay, đi học là lại thấy trẻ ra, thoáng đãng đàu óc :)). Rồi tính học thực hành cả kế toán doanh nghiệp, nó cũng giúp mình nhiều nếu thi vào ngân hàng, và mở rộng cơ hội tìm việc. Nói chung cứ dắt xe ra khỏi cửa là đầu óc phơi phới :d. 1 điều nho nhỏ nữa là : Các bạn có thể đi du lịch,đi phượt là 1 gợi ý nhỏ. đi ko phải vì nó là trào lưu, phải đảm bảo an toàn bản thân hàng đầu,đi như vậy rất thú vị,chi phí không hết nhiều,nhưng đổi lại,các bạn quen rất nhiều người mới,hầu hết họ rất tuyệt với,sống hết mình, làm việc hết mình, chơi hết mình :), các group hượt về hầu hết có khá nhiều hoạt động nữa,các bạn có thể tham gia vào tập thể và học được nhiều thứ ở nhiều mặt hơn.
đây là chia sẻ của mình, 1 sinh viên cũng vừa ra trường tháng 6 năm nay :d. Viết ra cũng là cách để giải tỏa tư tưởng cho bản thân :)

Mình mới tốt nghiệp. Thấy hồ sơ cũng được (ĐHNH loại khá, Toefl ibt 86/120, Vi tính B, thêm mấy cái chứng chỉ tài chính, kết toán) mà vẫn không tìm được việc. Hix. Chắc không có duyên với NH rồi

Hihi, nhiều bạn chung cảnh ngộ quá. Mình ra trường tháng 6 năm nay, cũng chật vật mãi mà ko đc việc.
Chắc tại mình học ĐH hệ liên thông của HVNH nên mới thế. Bạn bè năng động đều có việc hết, biết vậy hồi xưa học CĐ xong đi làm luôn

mình cũng mới ra trường đây . giờ đi bán xăng dầu . nói thật là thấy nhục lắm nhưng biết làm sao . càng ngày ước mơ vào NH càng xa tầm tay

Tớ cũng thất nghiệp từ T6 đây. Trong khi lũ bạn lần lượt đi làm hết, còn mình thì cứ ở nhà cơm nước, ức chế quá các bác ạ $-)

kon co e nua ne.ra trg chag xjn dc vjec.h laj dj hoc lien thong dh.hjchjc.bjt the ngay xua o nha li ck.hehe.h da co vjec la o nha cham con roi kug nen.hj

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,682
Thành viên mới nhất
vientrehoamanwe
Back
Bên trên