Chứng minh mục đích sử dụng vốn - dễ mà khó

Chào các anh chị thành viên của diễn đàn! Em là thành viên mới gia nhập diễn đàn, đọc được bài viết của anh hungviet về vấn đề xác định mục đích sử dụng vốn vay. Đây thực sự là những kinh nghiệm rất bổ ích đối với các sv chưa có kn như bọn em. Bên cạnh đó nếu có thể thì mong anh có thể chia sẻ thêm về vấn đề xác định nguồn thu nhập của khách hàng bởi em biết có một số người có thu nhập rất cao nhưng không thể chứng minh thông qua giấy tờ về nguồn thu nhập đó. Đây cũng là khó khăn của các cá nhân có nhu cầu tiếp cận nguồn vốn tín dụng tiêu dùng. Mong anh và các anh chị trong diễn đàn, với những kinh nghiệm của mình sẽ cùng chia sẻ cho các mem khác cùng tham khảo để học hỏi thêm kinh nghiệm. Mong nhận được hồi âm của anh chị trong diễn đàn. Em chân thành cảm ơn trước!

Bài viết rất hay và hữu ích cho các bạn mới làm tín dụng tại ngân hàng.
Mình đang làm back tại 1nh cũng đang muốn thử sức ở front

tks anh hungviet nhá!!
a làm ở bộ phận nào mà có nhiều kinh nghiệm thế?

ước gì em được như anh ấy!!!!!!!!
:(:)-ss:-ss

phân tích rất hay cám ơn nhiều nhé.Công nhận mục đích sd vốn của khách hang cả một vấn đề phải xem xét

Em chưa có chút kinh nghiệm nào hết, mới vô được MB và đang trong thời gian học việc. Mong anh chị chỉ bảo, dẫn đắt để em cùng mạnh dạn có ý kiến trong các topic. Anh chị nào sẵn lòng cho em học hỏi, anh chị cho em xin cái yahoo hay số phone vào inbox. Em mang ơn rất nhiều.... Mong nhận được hồi âm của anh chị trong hòm thư của em.

Ông này mới vô MB hả. làm Ở Long An luôn hả. làm phòng nào thế. Có biết Đoàn Ngọc Quang - Thẩm định MB Long An ko. Hihi.
Tui cũng MB nè. làm quen làm quen

chưa ra trường mà học hỏi kinh nghiệm của các anh chị đi trước nhiều quá, bữa nào anh chị cho cái topic đòi nợ khó trả đc đó.

khi thẩm định khách hàng vay KD VLXD thì cần hỏi những gì và yêu cầu khách hàng cung cấp những gì

Thanks a Hungviei nhìu! Đúng là trong thực tế có những tình huống xảy ra rất nhiều nhưng với nv mới thật lúng túng để xử lý
P.vấn bên kế toán DN cũng có tình huống thế này: DN là công ty chuyên cung cấp cơm văn phòng, thực phẩm chủ yếu được mua về từ chợ, vậy để được khấu trừ VAT thì em làm thế nào?(hix, mua ở chợ thì làm gì có hóa đơn)
K lẽ lại trả lời là e sẽ vẽ CP rùi mua HĐ khớp vào ah.hì

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,473
Thành viên mới nhất
ngoctraisonglon
Back