MB [Chú ý] MB thông báo danh sách thi viết Đợt I.2013 tại Hội sở, KV. Hà Nội, Hưng Yên, Hồ Chí Minh

Theo mình thấy DS "KNNH " là dành cho những bạn có kinh nghiệm <12 tháng. Còn những người có KN >12 tháng thì sẽ được thông báo đi pv sau. Còn tại sao phải phân ra thế thì có lẽ là do nguyên nhân giữ an toàn bí mật tuyển dụng cho ứng viên thôi. Cứ thử nghĩ khi sếp vô tình biết đc bạn đang nhăm nhe 1 ngân hàng khác thì sẽ thế nào nhỉ? :))
Bác nói chuẩn quá, đúng cái em thắc mắc :D

Có ai biết vị trí "Tư vấn sàn" thì nên ôn ntn ko? có ai có đề của những năm trc ko share cho mình với.hix

mình vừa nhận được tin nhắn của MB hẹn đi thi nè, nhưng mà lịch thi trong tin nhắn khác giờ so với lịch thi thông báo trên mạng là sao nhờ???!! :-ss

mình vừa nhận được tin nhắn của MB hẹn đi thi nè, nhưng mà lịch thi trong tin nhắn khác giờ so với lịch thi thông báo trên mạng là sao nhờ???!! :-ss

mình cũng thế, vừa nhận được tin nhắn MB, sao lịch thi trong tin nhắn là 14h P303 trong danh sách lại là 7h 30 P403 :((

Mấy bạn gọi hỏi thử phòng HR xem sao.

Mà MB yêu cầu mang bảng điểm, bằng công chứng đi. Trường hợp là bản tiếng Anh thì chỉ cần sao y bản chính không cần dịch tiếng Việt đúng ko mọi người. Thêm nữa có cần nộp bằng IELTS và các chứng chỉ liên quan không vậy? Ai có kinh nghiệm chỉ giùm mình. Thanks!

Mình gặp phải vấn đề thế này, giải quyết sao đây. Nộp 2 đơn, 1 KHCN, 1 SME ở 2 địa điểm khác nhau (cái SME là mình gửi thử trong lúc gữi mãi cái KHCN không được). Giờ thì mình nhận được thông báo đi thi cả 2, lệch giờ nên vẫn thi được hết. Nhưng có vấn đề nữa là giờ và phòng thông báo trên file PDF lại chẳng ăn nhập gì với tin nhắn MB báo về cho mình hôm nay cả. Nên tin tin nhắn (mới nhất) hay thông báo PDF của 2 hôm trước (chưa sửa)?

Mình cũng vậy, rõ ràng là có kinh nghiệm rồi (làm vị trí tương tự tại ngân hàng lớn) mà vẫn phải đi thi viết.
Không hiểu MB lọc theo kiểu gì? Những người được miễn vòng thi viết không hiểu cần phải có tiêu chuẩn gì nữa?
(vì thực sự những người có kinh nghiệm như chúng mình thì mấy khoản thi IQ, EQ... liệu có cần thiết trong khi để vào được những NH lớn thế cũng phải trải qua rất nhiều vòng thi chứ có phải đùa đâu? Đấy là chưa kể những sinh viên mới ra trường, họ thường luyện nhiều đề thi hơn chúng ta, nhưng kinh nghiệm thực tế =0.)
Băn khoăn quá!

Mình cũng có kinh nghiệm ở 3 ngân hàng và cũng thừa hẳn tiêu chuẩn 1 năm kinh nghiệm của MB mà không hiểu vì sao cho mình vào cái danh sách thi viết? thế này làm sao mà thi nổi với các em mới ra trường? cái gì cũng thao tác trên máy bây giờ làm sao mà ôn kiểu dạng lý thuyết được? hỏi lại nhân sự xem sao các bạn nhỉ?

mình cũng thế, vừa nhận được tin nhắn MB, sao lịch thi trong tin nhắn là 14h P303 trong danh sách lại là 7h 30 P403 :((

mình nhận tin nhắn nhưng đúng giờ niêm yết

hay các bạn còn trúng hồ sơ vào vị trí khác nữa?

Mấy bạn gọi hỏi thử phòng HR xem sao.

Mà MB yêu cầu mang bảng điểm, bằng công chứng đi. Trường hợp là bản tiếng Anh thì chỉ cần sao y bản chính không cần dịch tiếng Việt đúng ko mọi người. Thêm nữa có cần nộp bằng IELTS và các chứng chỉ liên quan không vậy? Ai có kinh nghiệm chỉ giùm mình. Thanks!

bạn gọi điện luôn mà hỏi thử ^.^ có mất bao lâu đâu.. post lên cho mình biết với nhé.. mình chắc chỉ nộp sao y bản chính thôi, dịch tiếng việt thì họ báo trước 1 tuần may ra mới kịp..

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,593
Thành viên mới nhất
gamebai121
Back
Bên trên