[Chú ý] MB thông báo danh sách Phỏng vấn các Chi nhánh trên toàn hệ thống

Trước tiên, chúc mừng các bạn đã xuất sắc vượt qua vòng thi viết của MB. Vòng phỏng vấn đang ở phía trước & cánh cửa vào MB – một trong số ít những NH đang HOT nhất hiện nay đang ở rất gần rồi. Chúc các bạn chuẩn bị tốt nhất cho vòng PV.

Ngoài ra, chia buồn với những bạn không có tên trong danh sách. Có thể các bạn thiếu một chút may mắn. Dù vì lý do gì, đừng quên thất bại là một phần của cuộc chơi, biết chấp nhận và tiếp tục theo đuổi đam mê, tìm kiếm những cơ hội khác, tin rằng các bạn sẽ sớm thành công! Lời nhắn nhủ này đặc biệt dành cho các bạn SV năm cuối, bởi tình hình hiện tại vẫn khá khó khăn, nhưng cơ hội vẫn luôn rộng mở cho những ứng viên phù hợp với tiêu chí của các NH.

Trong những ngày tới, mình sẽ cố gắng gửi đến các bạn bộ câu hỏi thường gặp trong vòng PV vào MB.

> [Chú ý] MB thông báo danh sách thi viết Đợt I.2013 tại Hội sở, KV. Hà Nội, Hưng Yên, Hồ Chí Minh
>
[HOT] Topic tổng hợp đề thi MB đợt I/2013 (cập nhật liên tục)
> [Chú ý] MB thông báo danh sách thi viết Đợt I.2013 tại khu vực miền Bắc, miền Trung, miền Nam
> [HOT HOT] MB tuyển dụng các chi nhánh toàn hệ thống đợt 1/2013 [07.04.2013]
> [HOT HOT] MB tuyển dụng tập trung tại Hội sở (rất nhiều vị trí) [07.04.2013]

Ngân hàng TMCP Quân Đội (MB) xin trân trọng thông báo lịch phỏng vấn các vị trí tại Chi nhánh trên toán hệ thống trong Đợt tuyển dụng đợt 1 năm 2013:

1. THỜI GIAN & ĐỊA ĐIỂM:

• Thời gian:
HÀ NỘI:

- Thời gian: Từ 13/05 – 21/05/2013
- Địa điểm: Hội sở Ngân hàng Quân đội, số 21 Cát Linh, Đống Đa, Hà Nội

HỒ CHÍ MINH:

- Thời gian: Từ 20/05 – 24/05/2013
- Địa điểm: Văn phòng Phía Nam, Số 528 Cách Mạng Tháng 8, Phường 11, Quận 3, Tp HCM

CÁC CHI NHÁNH NGOÀI HÀ NỘI & HỒ CHÍ MINH

- Thời gian & Địa điểm: Vui lòng ấn Chi tiết để xem từng chi nhánh

2. DANH SÁCH DỰ THI VIẾT:

(Vui lòng ấn vào Chi tiết để xem Địa điểm và thời gian phỏng vấn từng ứng viên)
STT
ĐON VỊ TẠI HỘI SỞ
DANH SÁCH, THỜI GIAN PV
1KV HÀ NỘI
CV QHKH Cá nhânChi tiết
CV QHKH Doanh nghiệp (SME)Chi tiết
CV Tư vấn sànChi tiết
CV Thẩm địnhChi tiết
2KV HỒ CHÍ MINH
CV QHKH Cá nhân & Tư vấn sànChi tiết
CV QHKH Doanh nghiệp (SME)Chi tiết
CV Thẩm địnhChi tiết
3CN ĐÔNG ANHChi tiết
4PGD XUÂN MAIChi tiết
5CN SƠN TÂYChi tiết
6CN HẢI PHÒNGChi tiết
7CN THÁI NGUYÊNChi tiết
8CN NINH BÌNHChi tiết
9CN VĨNH PHÚCChi tiết
10CN QUẢNG NINHChi tiết
11CN HẢI DƯƠNGChi tiết
12CN THANH HÓAChi tiết
13CN ĐÀ NẴNGChi tiết
14CN HUẾChi tiết
15CN QUẢNG NGÃIChi tiết
16CN QUẢNG NAMChi tiết
17CN KHÁNH HÒAChi tiết
18CN GIA LAIChi tiết
19CN QUẢNG TRỊ
Chi tiết
20CN VŨNG TÀU
Chi tiết
23CN CẦN THƠChi tiết
24CN KIÊN GIANGChi tiết
25CN NGHỆ ANChi tiết
26CN ĐỒNG THÁPChi tiết
27CN AN GIANGChi tiết
28CN LONG ANChi tiết
29CN ĐỒNG NAI
Chi tiết
30
CN Hưng Yên
Chi tiết

3. LƯU Ý:

- Ứng viên xem tổng thể các file/vị trí để biết vị trí thi viết phù hợp theo quyết định của MB, căn cứ theo kết quả thi viết (Các vị trí Thẩm định có thể được chuyển sang PV SME).
- Ứng viên thu xếp công việc riêng để không bỏ lỡ đợt phỏng vấn.
- Ứng viên có mặt trước thời gian phỏng vấn chính thức 10 phút, khi đi phỏng vấn ứng viên mang theo hồ sơ bản cứng: Thông tin ứng viên, bản sao văn bằng chứng chỉ có liên quan. Trong trường hợp ứng viên không tham gia phỏng vấn theo lịch đã thông báo mà không báo trước lý do, kết quả thi tuyển của ứng viên đó sẽ bị hủy bỏ.

Chúc các bạn thành công
Trân trọng thông báo !

HÃY BẮT ĐẦU TẠI MB NGAY TỪ HÔM NAY CÙNG NHỮNG CỘNG SỰ TÀI NĂNG
MB

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình để ý những UV có KN thì thường đc pv vào cuối mỗi buổi, ví dụ cuối sáng, hoặc cuối tối, có thể trong đó có những ứng viên nội bộ ( Mà đây là theo quan sát ở vị trí SME nhé )

Thứ tự tất nhiên là từ trên xuống dưới rồi, tuy nhiên các bạn đừng quan tâm lắm, cố gắng ôn luyện thật tốt, tự tin đối mặt với hội đồng PV là OK rồi vì có bạn bảo là ko lấy chỉ tiêu mà cứ ứng viên nào thấy hợp là họ nhận. Thấy bảo vào đây cho out cũng nhiều vì ko hoàn thành chỉ tiêu mà,

tớ thi TVS cũng cuối buổi có ứng viên kinh nghiệm + ứng viên nội bộ. Nhưng họ xếp cuối buổi đâm ra toàn bị hỏi lướt. Không hiểu có ưu tiên gì nữa *_*

Nhật kí lần đầu đi phỏng vấn NH:vị trí QHKHCN
Lịch hẹn của mình là 5h, đến nơi là 4h và 6h kém 20 ms phỏng vấn,ngồi toàn chém gió với mấy anh chị,cười lăn cười lóc, cười cho đến khi vào phòng phỏng vấn thì bắt đầu mếu :)) vừa vào phát,1 anh chào: hello baby :)) làm mình vs các chị cứ cười rũ ra :)) mình đốp luôn "e có thể coi đấy là 1 lời khen đc ko ạ ?" :)) vừa trả lời vừa run, nghe cái giọng cũng ko phả là tự tin lắm :p
Các câu hỏi thì cũng như nhiều bạn đã pv trc rồi: giới thiệu bản thân,hỏi về công việc làm thêm của mình,hỏi có ny chưa rồi thì e là ng lí trí hay tình cảm,xong đến hỏi cách thức huy động vốn, đặc biệt mình bị xoáy vào vụ cho vay, cũng khá là bất ngờ vì mềnh cũng chưa nghĩ đến câu ý bao h,cứ ngồi chém gió 1 thôi 1 hồi xong đi về thui :))
sao bạn không nói lại là: em baby chào anh lại nhỉ b-(

Share quá trình PV MB KHCN các CN Hà Nội hôm qua đây
Quả thực là đúng ngày nóng nhất chưa từng thấy, nóng như đổ lửa, mồ hôi thì chưa kịp chảy thì đã bốc hơi mất tiêu rồi
Hẹn 16h45 mà gần 17h30 mới đc vào PV. Phòng 3 nhá
Luk mới đầu vào có 2 anh ngồi trực sẵn đấy, cứ tưởng có mỗi 2a, đang thắc mắc sao mà ít thế. Vừa bước vào 1 a làm câu 'ứng viên nữ đầu tiên trong buổi chiều hnay or ngày hnay thì cũng k nhớ nữa'. Mới vào chưa nắm bắt được tình hình nên chỉ biết cười, rồi đưa cho a bộ hồ sơ. Bắt đầu PV đây
1. Em có thể giới thiệu sơ qua về bản thân, nêu ra sở trường của e nữa. thế là mình bắt đầu nói theo những gì đã đc chuẩn bị trước. Có nói câu năm thứ 3 e là 1/17 SV của trường nhận được HB của ngân hàng MB. Giới thiệu xong thì có 1 chị xinh xinh bước vào. Thế là có 1a xác nhận vs chị ấy là Ngân hàng mình có chương trình học bổng cho HVNH ak.haizz
2. Em có người yêu chưa. Mình trả lời 'có'. Thế là 1 tràng câu hỏi tuôn ra, hình như 3a/c rất là hào hứng vs chủ đề này. Nào là sinh năm bn, bắt đầu yêu từ bjo, có cùng quê k, làm gì. Đi làm có hay được về k. Mình có nói đợt này đang đc nghỉ phép 1 tháng, a lại hỏi luôn 'thế có lên chơi k'. Mình trả lời 'có', anh lại bảo 'thế thì ôn thi sao được'. Rồi vậy các e có dự định bjo lập GĐ, mình nói 3,4 năm nữa thì các a/c nói là 'chị thấy mng thường XD GĐ xong rồi mới phát triển nghề no'
3.Em đã tìm hiểu gì về Nh chưa. chém k được tốt lắm
4. Em biết công việc của CV QHKHCN làm những gì, đang chém thì bị 1a nói là e nói tập trung vào cv của CV QHKHCN
5. 'Nếu 1 KH lớn, có tài khoản tiền gửi, thẻ tại NH. Mai ông ấy phải đi công tác. Ông ấy có hẹn 11h tối nay bàn về công việc, nhưng a cũng k biết là ông ấy có ý đồ gì k, mà nếu e k thuyết phục cẩn thận có thể sẽ mất KH, e xử lý thế nào. K biết ngồi trong đó kiểu gì mà k nghĩ ra đc phương án nào cho đúng, toàn trả lời k đúng ý a/c mong muốn nên a/c cứ gợi ý mãi. Cuối cùng thì mình phải chốt lại 'tình huống này e chưa gặp bjo nên nếu đc tuyển dụng vào NH...' Haizz, có 1 câu tình huống duy nhất thì lại k trả lời đúng
Thế là a bảo vậy thì e về đi
Sao mà nhanh vậy.hic. thế là mình cố nói thêm 'cho e nói thêm 1 câu được k ak'. a/c ok, vậy là mình có nêu 1 ít cảm nhận rồi cảm ơn, ra về
Ngoài ra thì a/c còn nói 'CV QHKH, đối với nữ sẽ rất vất vả'. 1a còn nói ' trông e tươi thế này thì làm dịch vụ khách hàng sẽ hợp hơn.
K biết có được 15' k nữa cả nhà ak. Mà chị xinh xinh ấy, trong luk PV ra ngoài rồi lại vào luk nào mình cũng quên mất
Bạn nào phòng 3, KHCN hôm qua vào share đi
Thêm 1 chút cảm nhận nữa. Đúng là hội sở có khác, bao nhiêu là thang máy, vào phòng vệ sinh thì k muốn ra,bjo mới đc làm ở Hội sở, bjo cho tới bjo?
K biết thế này có nên hi vọng gì k nữa :(
mình nghĩ trường hợp này vẫn có thể tiếp được, có thể hẹn ông ấy tới chỗ đông người chẳng hạn: ví dụ khu ăn uống về đêm. Còn trong trường hợp ổng hẹn tại KS thì nhất quyết là phải ra phòng tiếp tân, tuyệt đối không vào phòng riêng.

Nếu trả lời dc mấy con hỏi này mình nghĩ họ sẽ đánh giá cao bạn. Thật ra họ nói nữ làm QHKH vất vả có ý thăm dò xem bạn có quyết tâm làm với công việc hay không thôi.

- - - Updated - - -

Hnay đi pv KHCH chi nhánh HP, mềnh 8h30, mem đầu tiên của ngày hnay. Nói thật, minh yêu MB lém nhưng lười, chưa chuẩn bị chu đáo cho buổi pv này. Tình hình là hqua các bạn nữ đ về ai cũng kêu tạch rồi, họ nói thẳng là ko tuyển nữ đâu, vất vả lắm e ko làm đc....thành ra mềnh cũng hoang mang. Nhưng thui cứ áo quần chỉnh tề, nghé đi thi thố xem nó ntn.
Mềnh đã chuẩn bị tinh thần cho những câu hỏi hết sức 'funnny" như kiểu: e có ny chưa, bh e lấy chồng....thế nhưng rất tiếc là ko đc hỏi. Xoáy rất nhiều về nghiệp vụ
1. GT bản thân (ai cũng thế)
2. E đag làm ANZ à, tìm kiếm KH ntn, khó khăn là gì?
3. Nếu KH từ chối mở thẻ thì e làm ntn
4. MB có những sp j?
5. Nếu 2 tháng thử việc cho em huy động 2 ty3, dư nợ 3 tỷ và bán chéo 40 thẻ e làm ntn
6. Nếu c có 2 tỷ, e sẽ khuyên c đầu tư ntn
7. E nhận xét j về thị trường HP, ngành nào đang phát triển
8. Nêu 3 điểm MB khác biệt vs NH khác
9. E có câu hỏi j ko?
Nhớ đc có thể, cũng gian nan quá................ko run & căg thẳng nhưng thấy mẹt các anh chị khá nghêm nghị

bị hỏi vừa huy động+ cho vay+ bán thẻ luôn kinh quá hihi

:), Thấy ng ta nhìn mình như động vật lạ ý,ha2. Đùa chút, mình đọc đc 1 chia sẻ của 1 anh trên này, đó là nên tạo 1 sự khác biệt, đơn giản như việc mùa hè nóng 36,37 độ, các ứng viên khác thường fang quần tây,áo sơ mi, muốn tạo 1 chút khác biệt thì nên đóng 1 bộ vest, đi ở ngoài nóng nhưng thực tế khi vào trong,họ mở điều hòa,mát lạnh tới tận sương tủy.

Khi đi chỉ cần photo bằng TN, TTUV, Bảng điểm thôi. Ngoài ra ko cần bất cứ 1 giấy tờ nào nữa,hnay m đem thêm mấy cái chứng chỉ photo, chị ý trả lại hết. Không cần phong bì gì đâu, vào cbi sẵn 3,4 cái TTUV, rồi đưa cho các anh chị ý rồi bắt đầu chiến thôi. Khi nào đỗ thì ng sẽ thông báo bổ sung sau

mình thấy kiểu tạo ấn tượng này hơi khác 1 chút nhỉ, chi tiết họ không trả TTUV co vẻ bác khả năng cao là dc nhận :D

Các bạn phỏng vấn vui nhỉ, mình pv lúc tầm 3h chiều nay. Chả thấy anh chị hiền chút nào. Không biết phòng khác thế nào chứ mình thì vào cái phòng mà ở ngoài ngồi đợi nhìn vào bên trong dc ý, thẳng lối ra vào. Có 1 anh và 2 chị, chị ngồi giữa hỏi khá xoáy nếu ko muốn nói là xoáy như lốc. Mình tìm cách xoay nhưng không lại vì lực xoáy mạnh lắm. Chủ yếu thấy chị ở giữa hỏi, như kiểu chị ý cầm trịch, 2 người bên cạnh hỏi cho có, thỉnh thoảng còn ra ngoài( mình ko đánh giá cao điều này). Xin chia sẻ với các bạn rằng các câu hỏi chủ yếu mang tính thực tế, họ sẽ hỏi thẳng vào những vấn đề mà bạn sẽ gặp khi đi làm, không hỏi nhiều kiến thức chuyên ngành mấy đâu, mà cái kinh nghiệm này đào đâu ra đối vs sinh viên mới ra trường.

Các bạn phỏng vấn vui nhỉ, mình pv lúc tầm 3h chiều nay. Chả thấy anh chị hiền chút nào. Không biết phòng khác thế nào chứ mình thì vào cái phòng mà ở ngoài ngồi đợi nhìn vào bên trong dc ý, thẳng lối ra vào. Có 1 anh và 2 chị, chị ngồi giữa hỏi khá xoáy nếu ko muốn nói là xoáy như lốc. Mình tìm cách xoay nhưng không lại vì lực xoáy mạnh lắm. Chủ yếu thấy chị ở giữa hỏi, như kiểu chị ý cầm trịch, 2 người bên cạnh hỏi cho có, thỉnh thoảng còn ra ngoài( mình ko đánh giá cao điều này). Xin chia sẻ với các bạn rằng các câu hỏi chủ yếu mang tính thực tế, họ sẽ hỏi thẳng vào những vấn đề mà bạn sẽ gặp khi đi làm, không hỏi nhiều kiến thức chuyên ngành mấy đâu, mà cái kinh nghiệm này đào đâu ra đối vs sinh viên mới ra trường.

càng được hỏi nhiều càng có cơ hội bạn ạ. Còn hơn như tớ với mấy bạn vào lúc cuối buổi, các a/c mệt rồi,chẳng được hỏi gì nhiều. Vào tý là ra luôn, rõ chán. Phòng của bạn là phòng 1

Cái người mà hay đi ra ngoài là của phòng nhân sự đó, đi pv chủ chốt là phải thuyết phục đc 2 người ở thuộc phòng mà mình thi ấy. chúc bạn may mắn nhé!

Hóa ra Bạn Trung đóng vest hôm nay pv SMEs đây ha
Hờ hờ.
"- Gioi thiệu về công viêc trước đây
-sản phẩm cho KHDN
- Hồ sơ
- Bảo lãnh- các loại, tình huống,trường hợp cụ thể, phân biệt, đau nhất là toàn bị anh ở giữa xoáy vào cái này. bảo lãnh đối ứng- đúng cái it học nhất.
p/s: phòng 4

mình thấy kiểu tạo ấn tượng này hơi khác 1 chút nhỉ, chi tiết họ không trả TTUV co vẻ bác khả năng cao là dc nhận :D

Cũng chưa biết thế nào bạn à, có thể họ quên. Thực sự bây giờ mình k nhớ đc nhiều câu hỏi lắm, vì mấy cái tình huống 1 anh ( Giám đốc khối KHDN nhé - Anh này chủ yếu hỏi mình )

Chia sẻ cho mng 1 số câu mình nhớ đc,
Đầu tiên vẫn là Giới thiệu bản thân, nói qua về các cviec đã làm, tại sao e chọn KHDN và KHCN, sau đó thì

TÌnh hình kte hiện nay ntn ? Tình hình các DN ntn ? để giải quyết khó khăn hiện nay thì các NH nên có KH tiếp cận ntn, NH nên lựa chọn những DN ở lĩnh vực nào....
Do anh GĐ chi nhánh hỏi nhiều và 1 số tình huống dài m ko nhớ chính xác đẻ share với mọi ng
Có nhớ 1 câu 1 chị hỏi là e định giành bao nhiêu time ở ngoài nếu đc nhận vào MB ( ý nói là time ở bên ngoài chứ k phải ở văn phòng )Minh trả lời là 60% vì phải đi thực tế, nắm bắt tình hình DN, thi trương,Tìm hiểu,tiếp cận KH.... rồi chị ý nói cv này sẽ vất vả, nắng như thế này vẫn phải ra đường đó:).

Mình trả lời mang nhiều tính lý thuyết, chị ý cũng nói là nhiều bạn khi Pv cũng trả lời như vậy,nhưng khi vào làm MB,thực tế thì lại ko hoàn thành đc chỉ tiêu và bị out...

Do các câu hỏi mình nhận đc đa phần là tình huống liên quan thực tiễn chứ không phải những câu phổ biến mà các bạn chia sẻ trên UB nên mình chỉ có thể viết chừng đó. Rất muốn nhiều hơn nhưng bh ko thể nhớ đc.

Mình đc cái là vào pv cũng tự tin, ngoại hình cũng OK, nói to rõ ràng, và biết nở nụ cười nên chắc cũng đc 1 chút điểm cộng nhưng kết quả như thế nào thì không thể nói trc điều gì . Thi xong rồi thì chỉ hy vọng, hóng kq và xem lại nh~ câu trả lời của mình để sửa cho nó tốt hơn, và tiếp tục rải hồ sơ nữa,he2

Mình có hỏi 4 câu với các anh chị ý khi kết thúc buổi pv chia sẻ cho mng là:
1. Sắp xếp thứ tự pv theo nh~ tiêu chí nào.
2. Nhờ các a chị chia sẻ thêm cho e biết về cái slogan của MB " vững vàng và tin cậy "- Câu này đc a GĐ khối trả lời cũng phải đc 1p nhưng m chả nhớ lắm, cứ chung chung kiểu gì ý
3. E muốn biết lý do các a/chị muốn gắn bó với MB- Câu này thì cũng đc a GĐ trả lời, và biết đc a ý mới vào MB đc 2 năm:)
4. Nhờ các a/chị đánh giá về buổi pv ngày hnay để nếu k may ko vào đc MB thì e có thể rút kinh ngiệm cho bản thân ?

Hỏi xong thì chào các a,chị cười 1 phát thật tươi rồi nói cảm ơn các a,chị về buoir pv, a GĐ còn bảo m sau có hỏi thì nên cbi sẵn ở trong đầu:) mà cũng chả thấy a chị trả lại TTUV gì cả, ra ngoài nói ch với mấy đồng chí ở ngoài rồi té, nhớ tên 2 đồng chí là Nghĩa và Duy Anh thì phải

Còn về việc mặc vest thì mình nghĩ bạn nào có sẵn thì mặc, ko có thì sơ mi trắng thắt cà vạt cũng đc. Cá nhân mình đánh giá thì đóng vest trông sẽ chuyên nghiệp hơn 1 chút,có 1 chút khác biệt với các ứng viện thôi. Quan trọng vẫn là việc đối mặt với HĐPV mà

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,407
Thành viên mới nhất
Jettwings
Back
Bên trên