[Chú ý] MB thông báo danh sách Phỏng vấn các Chi nhánh trên toàn hệ thống

Trước tiên, chúc mừng các bạn đã xuất sắc vượt qua vòng thi viết của MB. Vòng phỏng vấn đang ở phía trước & cánh cửa vào MB – một trong số ít những NH đang HOT nhất hiện nay đang ở rất gần rồi. Chúc các bạn chuẩn bị tốt nhất cho vòng PV.

Ngoài ra, chia buồn với những bạn không có tên trong danh sách. Có thể các bạn thiếu một chút may mắn. Dù vì lý do gì, đừng quên thất bại là một phần của cuộc chơi, biết chấp nhận và tiếp tục theo đuổi đam mê, tìm kiếm những cơ hội khác, tin rằng các bạn sẽ sớm thành công! Lời nhắn nhủ này đặc biệt dành cho các bạn SV năm cuối, bởi tình hình hiện tại vẫn khá khó khăn, nhưng cơ hội vẫn luôn rộng mở cho những ứng viên phù hợp với tiêu chí của các NH.

Trong những ngày tới, mình sẽ cố gắng gửi đến các bạn bộ câu hỏi thường gặp trong vòng PV vào MB.

> [Chú ý] MB thông báo danh sách thi viết Đợt I.2013 tại Hội sở, KV. Hà Nội, Hưng Yên, Hồ Chí Minh
>
[HOT] Topic tổng hợp đề thi MB đợt I/2013 (cập nhật liên tục)
> [Chú ý] MB thông báo danh sách thi viết Đợt I.2013 tại khu vực miền Bắc, miền Trung, miền Nam
> [HOT HOT] MB tuyển dụng các chi nhánh toàn hệ thống đợt 1/2013 [07.04.2013]
> [HOT HOT] MB tuyển dụng tập trung tại Hội sở (rất nhiều vị trí) [07.04.2013]

Ngân hàng TMCP Quân Đội (MB) xin trân trọng thông báo lịch phỏng vấn các vị trí tại Chi nhánh trên toán hệ thống trong Đợt tuyển dụng đợt 1 năm 2013:

1. THỜI GIAN & ĐỊA ĐIỂM:

• Thời gian:
HÀ NỘI:

- Thời gian: Từ 13/05 – 21/05/2013
- Địa điểm: Hội sở Ngân hàng Quân đội, số 21 Cát Linh, Đống Đa, Hà Nội

HỒ CHÍ MINH:

- Thời gian: Từ 20/05 – 24/05/2013
- Địa điểm: Văn phòng Phía Nam, Số 528 Cách Mạng Tháng 8, Phường 11, Quận 3, Tp HCM

CÁC CHI NHÁNH NGOÀI HÀ NỘI & HỒ CHÍ MINH

- Thời gian & Địa điểm: Vui lòng ấn Chi tiết để xem từng chi nhánh

2. DANH SÁCH DỰ THI VIẾT:

(Vui lòng ấn vào Chi tiết để xem Địa điểm và thời gian phỏng vấn từng ứng viên)
STT
ĐON VỊ TẠI HỘI SỞ
DANH SÁCH, THỜI GIAN PV
1KV HÀ NỘI
CV QHKH Cá nhânChi tiết
CV QHKH Doanh nghiệp (SME)Chi tiết
CV Tư vấn sànChi tiết
CV Thẩm địnhChi tiết
2KV HỒ CHÍ MINH
CV QHKH Cá nhân & Tư vấn sànChi tiết
CV QHKH Doanh nghiệp (SME)Chi tiết
CV Thẩm địnhChi tiết
3CN ĐÔNG ANHChi tiết
4PGD XUÂN MAIChi tiết
5CN SƠN TÂYChi tiết
6CN HẢI PHÒNGChi tiết
7CN THÁI NGUYÊNChi tiết
8CN NINH BÌNHChi tiết
9CN VĨNH PHÚCChi tiết
10CN QUẢNG NINHChi tiết
11CN HẢI DƯƠNGChi tiết
12CN THANH HÓAChi tiết
13CN ĐÀ NẴNGChi tiết
14CN HUẾChi tiết
15CN QUẢNG NGÃIChi tiết
16CN QUẢNG NAMChi tiết
17CN KHÁNH HÒAChi tiết
18CN GIA LAIChi tiết
19CN QUẢNG TRỊ
Chi tiết
20CN VŨNG TÀU
Chi tiết
23CN CẦN THƠChi tiết
24CN KIÊN GIANGChi tiết
25CN NGHỆ ANChi tiết
26CN ĐỒNG THÁPChi tiết
27CN AN GIANGChi tiết
28CN LONG ANChi tiết
29CN ĐỒNG NAI
Chi tiết
30
CN Hưng Yên
Chi tiết

3. LƯU Ý:

- Ứng viên xem tổng thể các file/vị trí để biết vị trí thi viết phù hợp theo quyết định của MB, căn cứ theo kết quả thi viết (Các vị trí Thẩm định có thể được chuyển sang PV SME).
- Ứng viên thu xếp công việc riêng để không bỏ lỡ đợt phỏng vấn.
- Ứng viên có mặt trước thời gian phỏng vấn chính thức 10 phút, khi đi phỏng vấn ứng viên mang theo hồ sơ bản cứng: Thông tin ứng viên, bản sao văn bằng chứng chỉ có liên quan. Trong trường hợp ứng viên không tham gia phỏng vấn theo lịch đã thông báo mà không báo trước lý do, kết quả thi tuyển của ứng viên đó sẽ bị hủy bỏ.

Chúc các bạn thành công
Trân trọng thông báo !

HÃY BẮT ĐẦU TẠI MB NGAY TỪ HÔM NAY CÙNG NHỮNG CỘNG SỰ TÀI NĂNG
MB

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Nhật kí lần đầu đi phỏng vấn NH:vị trí QHKHCN
Lịch hẹn của mình là 5h, đến nơi là 4h và 6h kém 20 ms phỏng vấn,ngồi toàn chém gió với mấy anh chị,cười lăn cười lóc, cười cho đến khi vào phòng phỏng vấn thì bắt đầu mếu :)) vừa vào phát,1 anh chào: hello baby :)) làm mình vs các chị cứ cười rũ ra :)) mình đốp luôn "e có thể coi đấy là 1 lời khen đc ko ạ ?" :)) vừa trả lời vừa run, nghe cái giọng cũng ko phả là tự tin lắm :p
Các câu hỏi thì cũng như nhiều bạn đã pv trc rồi: giới thiệu bản thân,hỏi về công việc làm thêm của mình,hỏi có ny chưa rồi thì e là ng lí trí hay tình cảm,xong đến hỏi cách thức huy động vốn, đặc biệt mình bị xoáy vào vụ cho vay, cũng khá là bất ngờ vì mềnh cũng chưa nghĩ đến câu ý bao h,cứ ngồi chém gió 1 thôi 1 hồi xong đi về thui :))

Có bạn nào thi GDV nữa ko chia sẻ chút đê, hồi hộp quá à, nếu đậu MB lần này, mình thề sẽ........,huhu

Pv xong từ sáng nhưng bây giờ mình mới về đây. Sáng nay hẹn 9h nhưng đc vào khá sớm, mình hnay hơi bị lạc loài khi quan sát thấy có mỗi mình đóng vest, các đồng chí khác thì sơ mi:D, vào chém đc khoảng 30p, ở phòng 3. Đi ra không thấy anh chị trả TTUV là sao nhỉ. Tối sẽ chia sẻ vs các bạn 1 số câu hỏi, đúng là cbi khá nhiều về NV và bán hàng, huy động.. nhưng ko đc đả động tới. Toàn thực tế với những tình huống liên quan tới CVKH

À, kết thúc buổi pv, mình hỏi các anh chị 4 câu. Trong đó có 1 câu mà rất nhiều mem trên này thắc mắc đó là sắp xếp thứ tự danh sách PV theo tiêu chí nào. Lúc đầu 1 chị không định trả lời đâu, nói đó là theo q.định của MB,nhưng sau vẫn chia sẻ đôi điều đó là mức độ ưu tiên theo điểm này, Trường đào tạo này, mức độ phù hợp với vị trí của ứng viên chứ ko phải là độ ĐẬP CHAI đâu nhé:)

À, kết thúc buổi pv, mình hỏi các anh chị 4 câu. Trong đó có 1 câu mà rất nhiều mem trên này thắc mắc đó là sắp xếp thứ tự danh sách PV theo tiêu chí nào. Lúc đầu 1 chị không định trả lời đâu, nói đó là theo q.định của MB,nhưng sau vẫn chia sẻ đôi điều đó là mức độ ưu tiên theo điểm này, Trường đào tạo này, mức độ phù hợp với vị trí của ứng viên chứ ko phải là độ ĐẬP CHAI đâu nhé:)
2 lần pv lần nào mình cũng mở hàng hết :)) chú mặc vest cơ à :O chạy ngoài đường cảm giác thế nào ;)) cho hỏi là mình để giấy tờ trong phong bì cho đẹp hở? có cần viết đơn xin việc & sơ yêu lý lịch hem :D

Pv xong từ sáng nhưng bây giờ mình mới về đây. Sáng nay hẹn 9h nhưng đc vào khá sớm, mình hnay hơi bị lạc loài khi quan sát thấy có mỗi mình đóng vest, các đồng chí khác thì sơ mi:D, vào chém đc khoảng 30p, ở phòng 3. Đi ra không thấy anh chị trả TTUV là sao nhỉ. Tối sẽ chia sẻ vs các bạn 1 số câu hỏi, đúng là cbi khá nhiều về NV và bán hàng, huy động.. nhưng ko đc đả động tới. Toàn thực tế với những tình huống liên quan tới CVKH

Có cả vụ đó nữa hả bạn ^^!

2 lần pv lần nào mình cũng mở hàng hết :)) chú mặc vest cơ à :O chạy ngoài đường cảm giác thế nào ;)) cho hỏi là mình để giấy tờ trong phong bì cho đẹp hở? có cần viết đơn xin việc & sơ yêu lý lịch hem :D

:), Thấy ng ta nhìn mình như động vật lạ ý,ha2. Đùa chút, mình đọc đc 1 chia sẻ của 1 anh trên này, đó là nên tạo 1 sự khác biệt, đơn giản như việc mùa hè nóng 36,37 độ, các ứng viên khác thường fang quần tây,áo sơ mi, muốn tạo 1 chút khác biệt thì nên đóng 1 bộ vest, đi ở ngoài nóng nhưng thực tế khi vào trong,họ mở điều hòa,mát lạnh tới tận sương tủy.

Khi đi chỉ cần photo bằng TN, TTUV, Bảng điểm thôi. Ngoài ra ko cần bất cứ 1 giấy tờ nào nữa,hnay m đem thêm mấy cái chứng chỉ photo, chị ý trả lại hết. Không cần phong bì gì đâu, vào cbi sẵn 3,4 cái TTUV, rồi đưa cho các anh chị ý rồi bắt đầu chiến thôi. Khi nào đỗ thì ng sẽ thông báo bổ sung sau

Ui.BẠn hỏi câu đó rồi hỏi 3 câu còn lại là câu gì? :D, mà danh sách xếp thứ tự ưu tiên từ trên xuống hay từ dưới lên vậy bạn? Tên mình vị trí thứ 2, 1 là sống 2 là chết! :))

Chào các bác, hôm kia em phỏng vấn vị trí giao dịch viên ở MB, vào gặp anh Giasm đốc và một chị nữa, e hồi hộp lắm , em yêu MB, mong muốn đc làm ở MB song qua hôm phỏng vấn e, biết chắc mình trượt rồi ah, em ko trả lời đc 1 câu hỏi của anh chị ấy, tạm biệt MB :((
chia sẻ cho mình anh chị ấy hỏi những gì dc k bạn ? mình 21 mới pv mà cũng đang mông lung quá.cám ơn bạn nhiều lắm

Bạn ơi, thế những bạn có kinh nghiệm trong danh sách thường là ở tít cuối cùng của buổi phỏng vấn. Vậy là những ứng viên có kinh nghiệm ko đc ưu tiên gì à?

Bạn ơi, thế những bạn có kinh nghiệm trong danh sách thường là ở tít cuối cùng của buổi phỏng vấn. Vậy là những ứng viên có kinh nghiệm ko đc ưu tiên gì à?

Mình để ý những UV có KN thì thường đc pv vào cuối mỗi buổi, ví dụ cuối sáng, hoặc cuối tối, có thể trong đó có những ứng viên nội bộ ( Mà đây là theo quan sát ở vị trí SME nhé )

Thứ tự tất nhiên là từ trên xuống dưới rồi, tuy nhiên các bạn đừng quan tâm lắm, cố gắng ôn luyện thật tốt, tự tin đối mặt với hội đồng PV là OK rồi vì có bạn bảo là ko lấy chỉ tiêu mà cứ ứng viên nào thấy hợp là họ nhận. Thấy bảo vào đây cho out cũng nhiều vì ko hoàn thành chỉ tiêu mà,

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,524
Thành viên mới nhất
kyzsvaass1133
Back
Bên trên