Chiều cao vào làm trong Ngân hàng

Mình có chiều cao khá là khiêm tốn. Là con trai mà chiều cao chỉ 1m66, hiện năm sau mình ra trường rồi. Mình nghe nói trong Bank ai cũng to cao nên mình rất ngại.

Các bạn có thể cho mình biết ý kiến của các bạn về vấn đề này như thế nào?. Và có thể cho mình biết số đó hiện tại của các bạn được không (Kể cả Nữ nhé)

chạm vào nỗi đau của nhiều ng là sao. Đág buồn cười lắm sao hả mấy bạn. Mấy bạn có lợi thế về chiều cao thì đc cười àh.

Mình thấy ở Ngân hàng cũg có nhiều ng thấp mà, có ng chắc cũg tầm 1m50-1m53 j đó. Bạn mình làm phán 1 câu: Ng nhà thì cần j xét chiều cao. Nản quá.

Mình đi khám sk năn nỉ ng ta gãy lưỡi ghi dc 1.55, nghe nói ở ngân hàng mình sắp test trc khi cho vô test nó bắt cân đo lại, kiểu này có nguy cơ xách dép ra về quá. Hajz

mình không hiểu làm cái bình chọn chiều cao ở trên làm gì? nó có tác dụng gì à? chúng ta có thể bàn luận về vấn đề này chứ mình thấy cái bảng bình chọn chẳng có tác dụng gì cả. đúng là nhiều ngân hàng yêu cầu chiều cao nhưng cũng tùy vị trí mà bạn thi vào nữa. Chiều cao chỉ là điều kiện cần chứ không phải điều kiện đủ để vào ngân hàng đâu, có thể ngân hàng này bạn không đủ điều kiện nhưng khi vào ngân hàng khác bạn lại thừa ấy chứ, nên không phải quá lo lắng về vấn đề này nhé :) mình thấy nhiều anh chị làm ngân hàng nhưng có hẳn là đủ chiều cao như điều kiện đâu, và cũng ít ngân hàng bắt ứng viên đo chuẩn chiều cao lắm, như chị mình lần đầu đo bảo thiếu, đến lần sau nộp hồ sơ lại là thừa, nói chung cái việc đo nó cũng còn suy chuyển nhiều :D

năm tới ra trường rồi mà chiều cao này chắc k dám ở lại Hà Nội mất. Mình thấy mọi người nêu chiều cao ở đây thì cũng chẳng làm gì. thay vào đấy mọi người cho biết thông tin là ngân hàng nào hiện nay có chọn chiều cao nhưng mà cũng vẫn có nhiều người chiều cao khiêm tốn vào được để các em sinh viên sắp ra trường như mình đây chưa có kinh nghiệm và chiều cao khiêm tốn có thể đăng ký tuyển dụng

Không đáp ứng điều kiện cần làm sao có cơ hội chứng minh điều kiện đủ hả bạn ??? 8-}

- - - Updated - - -

mình không hiểu làm cái bình chọn chiều cao ở trên làm gì? nó có tác dụng gì à? chúng ta có thể bàn luận về vấn đề này chứ mình thấy cái bảng bình chọn chẳng có tác dụng gì cả. đúng là nhiều ngân hàng yêu cầu chiều cao nhưng cũng tùy vị trí mà bạn thi vào nữa. Chiều cao chỉ là điều kiện cần chứ không phải điều kiện đủ để vào ngân hàng đâu, có thể ngân hàng này bạn không đủ điều kiện nhưng khi vào ngân hàng khác bạn lại thừa ấy chứ, nên không phải quá lo lắng về vấn đề này nhé :) mình thấy nhiều anh chị làm ngân hàng nhưng có hẳn là đủ chiều cao như điều kiện đâu, và cũng ít ngân hàng bắt ứng viên đo chuẩn chiều cao lắm, như chị mình lần đầu đo bảo thiếu, đến lần sau nộp hồ sơ lại là thừa, nói chung cái việc đo nó cũng còn suy chuyển nhiều :D
Không đáp ứng điều kiện cần làm sao có cơ hội chứng minh điều kiện đủ hả bạn ???

mình là con gái, cao tầm có 1m53-1m54 thui. huhu.

:)) mềnh cũng thế =))

- - - Updated - - -

Cơ hội là do bạn tạo ra đó, bạn ko thấy rất nhiều Bank các cô GDV thấp tịt à? ;))
Không đáp ứng điều kiện cần làm sao có cơ hội chứng minh điều kiện đủ hả bạn ??? 8-}

- - - Updated - - -

Không đáp ứng điều kiện cần làm sao có cơ hội chứng minh điều kiện đủ hả bạn ???

chạm vào nỗi đau của nhiều ng là sao. Đág buồn cười lắm sao hả mấy bạn. Mấy bạn có lợi thế về chiều cao thì đc cười àh.

Mình thấy ở Ngân hàng cũg có nhiều ng thấp mà, có ng chắc cũg tầm 1m50-1m53 j đó. Bạn mình làm phán 1 câu: Ng nhà thì cần j xét chiều cao. Nản quá.
Ôi bạn nì có vẻ bức xúc ghê. Người ta cười thì kệ người ta chứ sao phải xoắn :D Mềnh cũng thấp lắm ko đủ 1m55 đâu, nhìn nick mềnh màu vàng hem? ;)) Không phải nản làm gì cho mệt, tự tin lên :-bd

Thực tế thì chiều cao của người đàn ông tính từ đầu cho đến trời, còn nhiều cơ hội, chứ không đơn thuần làm cho ngân hàng mà em trai!;))

bên MB từ vòng phỏng vấn sơ tuyển đã rất ngặt nghèo về vấn đề này. họ bắt mình tháo dép, đứng dựa vào tường, và dùng bút nén tóc xuống nữa cơ đấy!

Các bạn ra khám sức khỏe kêu ng ta viết chiều cao theo ý mình là được chứ gì

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,569
Thành viên mới nhất
beberexhamerch
Back