Chiều cao vào làm trong Ngân hàng

Mình có chiều cao khá là khiêm tốn. Là con trai mà chiều cao chỉ 1m66, hiện năm sau mình ra trường rồi. Mình nghe nói trong Bank ai cũng to cao nên mình rất ngại.

Các bạn có thể cho mình biết ý kiến của các bạn về vấn đề này như thế nào?. Và có thể cho mình biết số đó hiện tại của các bạn được không (Kể cả Nữ nhé)

cả 2 anh chị họ mình đều thấp bé, nữ cũng chỉ hơn 1,5m , nam cũng 1m55 nhưng đều vào agribank, chị ở phòng kế toán, anh ở tín dụng,vững nghiệp vụ, TA ổn và đều có ng quen biết làm bank nên sướng thế đấy :p

Ừ mình làm và đi mấy NH thì đều thấy cũng đầy thấp bé ú na ú nần làm được. Nhưng cũng thấy khó hỉu vì sao họ vào đc ý :( Vì mình đi tuyển NH thì cũng hay bị những ánh mắt soi xét. Chỉ có công ty thì thoải mái thôi ;)
chắc đợt đó ngân hàng chưa yêu cầu về chiều cao như bây giờ :D
hic, ko có chiều cao thì cần có kinh nghiệm :|
mình thì chả có cái gì :((

Mình có chiều cao khá là khiêm tốn. Là con trai mà chiều cao chỉ 1m66, hiện năm sau mình ra trường rồi. Mình nghe nói trong Bank ai cũng to cao nên mình rất ngại.

Các bạn có thể cho mình biết ý kiến của các bạn về vấn đề này như thế nào?. Và có thể cho mình biết số đó hiện tại của các bạn được không (Kể cả Nữ nhé)

Chừng này là được rồi. Đô con, nhậu khỏe nữa là chuẩn đấy.

Đối với các bộ phận tiếp khách thì có thể yêu cầu chiều cao, còn bộ phận back office thì không đòi hỏi đâu bạn, tự tin vào năng lực của bản thân mình hơn là độ cao đôi giày mình đi.

huong dan ca cuoc tren mang
huong dan ca cuoc online
huong dan ca do bong da
huong dan ca cuoc bong da
huong dan ca do tren mang
huong dan ca cuoc tren mang
huong dan ca cuoc bong da
huong dan ca do bong da online

Mình thấy chiều cao đâu thể hiện được điều j đâu. Trong PGD mình chỉ có 2 anh làm tín dung, 1 anh thì tầm 1m6, anh còn lại cỡ 1m65. Có điều họ trẻ và năng động !

Ngân hàng tuyển ngoại hình? Ngân hàng tuyển chiều cao????
Ôi dào, thông tin tuyển dụng ghi vậy cho oai thôi, bạn cứ vào mấy Ngân hàng liếc qua 1 cái mà xem.
"Chiều cao ơi, ngoại hình ơi, mày ở đâu thế?"
=> Không phải lăn tăn!

NH họ chỉ nghĩ đơn giản thế này:
tuyển xấu thì cũng nợ xấu, thế thì tuyển đẹp cho sướng chứ tội gì ;))

hj hồi năm nhất mình cao có 1m6, giờ năm cuối lên được 1m68. mang đôi giày cao nữa thì tạm ổn. mà lúc đi thực tập thấy ngân hàng cũng không quá chú trọng ngoại hình, nên cũng an tâm.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,530
Thành viên mới nhất
duyen2345
Back
Bên trên