Chiều cao vào làm trong Ngân hàng

Mình có chiều cao khá là khiêm tốn. Là con trai mà chiều cao chỉ 1m66, hiện năm sau mình ra trường rồi. Mình nghe nói trong Bank ai cũng to cao nên mình rất ngại.

Các bạn có thể cho mình biết ý kiến của các bạn về vấn đề này như thế nào?. Và có thể cho mình biết số đó hiện tại của các bạn được không (Kể cả Nữ nhé)

mình thấy trong ngân hàng cũng có nhiều người có cao quá 1m68 đâu. vẫn làm trong ngân hàng đó thôi, chỉ được cái bụng bự;))

Tại bây giờ ai cũng đua nhau vào ngân hàng nên bây giờ nó bắt đầu chảnh đó mà !!!

Mình cao có m 65 này, là nam. Lúc đầu thấy mb tuyển dụng đòi m68 nên chả dám đăng kí đi thi. Nhưng bà chị cũng làm trong ngân hàng cứ bảo nộp hồ sơ đi.
Đi thi vòng 1, họ có đo chiều cao. Nhưng không khắt khe quá đâu, đi giày cao thêm 3, 4 cm là ok thui.

Vào vòng phỏng vấn, quan trọng nhất là sự tự tin và kiến thức của bạn thui.

công nhận là chiều cao và ngoại hình rất quan trọng, nhưng không phải là tất cả đâu. Cố lên bạn nhé!!!

High boss đâu rồi bạn? Giày cao cho nam, có thể cao được thêm 10cm đấy :D. Với lại, cũng ko quá tự ti đâu. Mình cao có 1m67 thôi vẫn thi đỗ ngân hàng bình thường.

sơ tuyển vòng loại mà, có khi nào ẻm ko đủ chiều cao, thiếu vài cen ti, bị out ngay từ cái vòng 2,3 hay ko ha?

Cao 1m8 nhưng mà đeo kính dày cộp,ko biết họ có bù trừ rồi loại mình ko nữa. :))

đi dép cao gót đau chân chết đi đc , khổ thế :( tập môn thể dục nào để cao lên đc nhỉ? cầu lông đc k? bơi à? hay bóng rổ :(

1m67 đây, vẫn vào làm dc NH ^^ mà cũng may thật, để cỡ 1 năm nữa là đảm bảo dưới chuẩn :(
Thấy có mấy ông ở trụ sở chính ngoài Hà Nội vào CN mà cũng có cao j đâu. Có ông lùn, mập (đảm bảo < 1m65) mà mới gần đây đọc tin muốn choáng, ông ấy đc bổ nhiệm làm...Phó TGĐ cty cho thuê TC trực thuộc NH!!! Ối giời ơi.

sao nghe mà đau lòng thế này, nghiệp vụ tiếng anh còn cố gắng đc chứ !chứ chiều cao có mà 0,000000001 cm thì cũng chẳng cố được cha sinh mẹ đẻ đã như thế này rồi. buồn quá đi !

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,532
Thành viên mới nhất
youhuihuodog994
Back
Bên trên