Chiều cao vào làm trong Ngân hàng

Mình có chiều cao khá là khiêm tốn. Là con trai mà chiều cao chỉ 1m66, hiện năm sau mình ra trường rồi. Mình nghe nói trong Bank ai cũng to cao nên mình rất ngại.

Các bạn có thể cho mình biết ý kiến của các bạn về vấn đề này như thế nào?. Và có thể cho mình biết số đó hiện tại của các bạn được không (Kể cả Nữ nhé)

thi Nexttop model cho rùi :D
Làm GDV thì yếu tố ngoại hình chiếm 90% rồi, kiến thức thì chẳng cần chuyên sâu, chỉ cần biết sơ sơ về ngân hàng, khi đi làm thì ngân hàng có đào tạo lại mà ;))

Mình 1m75, ko quá cao nên làm việc thoải mái tại vì chiều cao mọi người làm chung cũng chỉ trung bình 1m65~1m7.

Gặp mấy người thấp thấp cứ suốt ngày càu nhàu "sao mày cao thế, tao đứng nói chuyện mỏi cả cổ", nên mấy bạn nam nào cao quá 1m8 tiếp xúc với khách hàng có chiều cao "hơi dưới tiêu chuẩn" nhớ khom người xuống 1 chút cho người ta thoải mái =))

Lạ 1 điều là mấy bạn cao cao thường là nhân viên, còn mấy vị lên thành sếp thì toàn xấp xỉ 1m60 ko hà!:))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Nhóm mình có mấy đứa chơi chung, mấy đứa 1m55 1m56 1m52 đi làm hết trơn có mình 1m65 mặt cũng xinh chứ bộ, dáng cũng ngon ( cỡ Ngọc Trinh tuy ko trắng bằng ) :)) mà sao cứ tạch..Hay là đầu mình có vấn đề :))

Phải xem lại ...

Nhóm mình có mấy đứa chơi chung, mấy đứa 1m55 1m56 1m52 đi làm hết trơn có mình 1m65 mặt cũng xinh chứ bộ, dáng cũng ngon ( cỡ Ngọc Trinh tuy ko trắng bằng ) :)) mà sao cứ tạch..Hay là đầu mình có vấn đề :))

Phải xem lại ...

Chắc ko phải do đầu đâu, mình nghĩ là do mắt đó :))

Lạc đề xíu, các bác cho em hỏi, có ai nghe thông tin BIDV giảm lương 30% không?
ps: chỉ là thông tin đồn đoán, em muốn nghe nhiều người xác nhận, chứ em không biết đúng sai

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,667
Thành viên mới nhất
lodeonlinebest
Back
Bên trên