"Chạy" vào Ngân hàng - Ưu thế và những Hệ lụy khôn lường!

Bài viết rất hay, đầy nhiệt huyết và cả cái tâm làm ngân hàng của anh.
Mong lắm những ai làm ngân hàng cũng có cai Tâm như anh!
Nếu sống và làm việc cứ mong vụ lợi, luồng lách, ỷ lại, thì không những bản thân không bao giờ khá lên mà danh dự, uy tín con người mình bị xem như giẻ rách.
Đã rất nhiều cán bộ Ngân hàng xuống cấp đạo đức đến mức đi tù, những ai không đi tù thì trong giới nghe tên điều là cho đó 1 vết nhơ lớn.

Hy vọng những sinh viên ra trường nhìn nhận đúng trong bài viết này, không vì quá u mê danh tiếng ngân hàng mà "đâm đầu" vào ngân hàng. Đúng là bại không nản, nhưng lỡ khi đó có 1 cơ hội tốt khác ở những công ty khác, để mình có kinh nghiệm và thu nhập tương đối.

Hi, em công nhận anh Hung Viet là ngân hàng mình tiên phong trong lĩnh vực chăm sóc khách hàng và nhất là Công nghệ thông tin.

Chúc những ai chưa làm ngân hàng đang phấn đấu vào ngân hàng thì sẽ thành công!
Hãy cố gắng đi bằng khả năng của mình nhé!

tương lai từ giờ đến 3 năm tối là khá u ám với tổng thể nền KT VN , các bạn SV sắp ra trưởng sẽ rất khó khăn nếu muốn vào đc NH

tương lai từ giờ đến 3 năm tối là khá u ám với tổng thể nền KT VN , các bạn SV sắp ra trưởng sẽ rất khó khăn nếu muốn vào đc NH

Mình có nghe phong thanh là các khoản nợ dài hạn nước ngoài từ thời "mở cửa, đổi mới" sắp đến hạn phải trả rồi, còn khổ dài dài :))

bài viết rất sâu sắc. đọc khiến nhiều người phải suy nghĩ.
hi vọng về 1 môi trường bank thật năng động trong sạch để thêm cơ hội cho những người đam mê bank thật sự

Ủng hộ bài viết của anh. Theo thực tế mình chứng kiến thì việc chạy vài trăm triệu vào ngân hàng, đặc biệt là chạy qua người ko quen biết rủi ro vô cùng lớn và khi vào làm sẽ gặp nhiều khó khăn nếu việc chạy lộ ra. Tuy nhiên có nhiều người quen của mình kết quả học hành bình thường (tất nhiên là vẫn ở các truờng có tiếng) nhưng có người thân quen đỡ cho khi vào làm thì tiến nhanh hơn hẳn những người ko có mối quan hệ nào cho nên tốt nhất là cố gắng hết khả năng có thể để thi cử kết hợp vận dụng tốt các mối quan hệ.

Cảm ơn bài viết này. Mình không đủ can đảm mà đối diện với bao lời bàn tán, dị nghị, soi mói , xì xào ^^

Cảm ơn a vì đã cung cấp một bài viết rất tâm huyết và mang đến một cách nhìn đa chiều về vấn đề này!
Các bạn sinh viên sắp ra trường như mình nhớ phân tích kỹ lợi ích-chi phí của việc chạy vào ngân hàng này nhé!:D Và điều quan trọng là chúng ta hãy tự tin vào khả năng của mình!

Bài viết rất hay! Đang chán nản vì thi Ngân hàng mãi không được, giờ đọc bài viết của anh, em có thêm động lực để tiếp tục hành trình cố gắng vào Ngân hàng. Cảm ơn anh rất nhiều

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên