"Chạy" vào Ngân hàng - Ưu thế và những Hệ lụy khôn lường!

cảm ơn Mr Hưng với những chia sẻ tâm huyết. Tụi em cũng hi vọng là cái chuyện chạy vạy nó xảy ra ít thôi nếu không thì chắc bọn em phải học thêm rồi đổi nghề :(

Bài viết kiểu thế nè hay nhưng ko có gì đặc biệt lắm.Mình nghĩ trong cái xã hội nè các bạn nên tận dụng tất cả các cơ hội 1 cách hợp lý và đúng lúc , chứ đừng ngồi đó mà "tự tin , đi = đôi chân" của mình. Cái xã hội nè mà ko bít ngoại giao, biết quan hệ, chạy chọt , kéo bè kết phái thì chả làm đc cái gì đâu.

Bài viết rất phù hợp với các bạn sinh viên mới ra trường còn thiếu thông tin và những cái nhìn đa chiều.
Bài viết kiểu thế nè hay nhưng ko có gì đặc biệt lắm.Mình nghĩ trong cái xã hội nè các bạn nên tận dụng tất cả các cơ hội 1 cách hợp lý và đúng lúc , chứ đừng ngồi đó mà "tự tin , đi = đôi chân" của mình. Cái xã hội nè mà ko bít ngoại giao, biết quan hệ, chạy chọt , kéo bè kết phái thì chả làm đc cái gì đâu.
Bạn nói cũng đúng, tuy nhiên, kéo bè kéo cánh là con dao 2 lưỡi, khối người sống dở chết dở vì nó, đặc biệt là trong giai đoạn hiện nay :)

Có bạn khác lại hỏi: "Nếu nhà em có người thân, em lại có năng lực, em vẫn thi, nhưng mất một chút kinh phí để chắc ăn, có nên không?" Không ai trả lời được câu hỏi này của bạn ngoại trừ bạn! Theo tôi, đang có một sự mất tự tin trong câu hỏi! Nếu bạn tư tin thật sự, thì ngại gì thử thách! Còn nếu, thật sự bạn không quá tự tin, bạn có thể dùng "tuyệt chiêu" của gia đình để dễ dàng hơn về đầu vào, nhưng tuyệt đối không được ỉ lại vào nó và phải chuẩn bị tâm lý thật tốt đối với một số cái Mất mà tôi đã nêu ở trên!
Câu này thì chuẩn quá ạ.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Cảm ơn anh hungviet đã giúp e có quyết định của riêng mình và tự tin hơn vào bản thân! Cảm ơn a rất nhiều!:X

Mình nghi ý anh HV chỉ muốn cho các bạn mới tốt nghiệp một cái nhìn thực tế để đừng quá kỳ vọng hay quá buồn bã về thực tại. Ngay như mình ra trường đến 4-5 năm rồi nghĩ lại ngày xưa sao mình cũng kiểu thẳng tưng ra như thế, nghĩ đời trắng là trắng đen là đen thế. Càng đi làm, cang sống, càng nhìn, càng trải nghiệm càng thấy mất niềm tin :D Cuối cùng mình vẫn quyết giữ quan điểm tự bản thân đi trên đôi chân của mình còn những việc tiêu cực thì chấp nhận nó như một phần cuộc sống. Nghĩ vậy cho nhẹ nhàng. Cả cuộc đời này là một sự bon chen mà. Ngay như các bạn ko để ý thôi, trong cuộc sống khi đi khám bệnh nếu có người quen, nếu có tiền thì mình được trèo lên đầu nhân dân rồi còn gì :(. Trẻ con đi học thì chạy này chạy kia nhờ uen biết. Cuộc sống là vậy :(. Get used to it!

Mình nghi ý anh HV chỉ muốn cho các bạn mới tốt nghiệp một cái nhìn thực tế để đừng quá kỳ vọng hay quá buồn bã về thực tại. Ngay như mình ra trường đến 4-5 năm rồi nghĩ lại ngày xưa sao mình cũng kiểu thẳng tưng ra như thế, nghĩ đời trắng là trắng đen là đen thế. Càng đi làm, cang sống, càng nhìn, càng trải nghiệm càng thấy mất niềm tin :D Cuối cùng mình vẫn quyết giữ quan điểm tự bản thân đi trên đôi chân của mình còn những việc tiêu cực thì chấp nhận nó như một phần cuộc sống. Nghĩ vậy cho nhẹ nhàng. Cả cuộc đời này là một sự bon chen mà. Ngay như các bạn ko để ý thôi, trong cuộc sống khi đi khám bệnh nếu có người quen, nếu có tiền thì mình được trèo lên đầu nhân dân rồi còn gì :(. Trẻ con đi học thì chạy này chạy kia nhờ uen biết. Cuộc sống là vậy :(. Get used to it!
Cơ hội chỉ đến với những người thật sự tâm huyết với nó. Nhiều người cứ hô hào quyết tâm quyết tâm, nhưng rồi nhìn lại thì lại chả làm gì phục vụ cho cái quyết tâm ý. Hoặc làm được một tý thì hời hợt, đổ tại cái này, tại cái kia... Cơ hội tất nhiên sẽ chỉ rõ ràng với những ai nổi bật. Còn như anh hungviet nói rồi, nếu làng nhàng như nhau thì đương nhiên những người quen biết sẽ được ưu tiên hơn còn gì :)

mình là sinh viên năm cuối, mình apply vào vị trí QHKH, và h thì mình đã được vào vòng phỏng vấn :D..... hãy tự tin đi bằng đôi chân của chính mình các b nhé :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,473
Thành viên mới nhất
ngoctraisonglon
Back
Bên trên