BIDV BIDV tuyển dụng 630 chỉ tiêu nhân viên Kế toán & nhân viên Tín dụng trên phạm vi toàn Quốc năm 2012

BIDV Cầu Giấy mình nộp thì cũng na ná. 9h có mặt thì đã dán giấy Đã nhận đủ hồ sơ từ bao giờ. Thảo nào trước đó 10 phút lúc mình dựng xe dưới sân đã thấy vài bạn xách hồ sơ ra về :((

Còn chả có cơ hội chen lấn đông vui như bên chi nhánh Hà Thành, hình như giờ này các bạn ấy vẫn đang chen lấn xô đẩy giữa dòng vài trăm người.
hi, ko phải có cơ hội chen lấn lâu thía đâu ý, lúc 8h40 tớ ở chi nhánh Hà Thành đã phải mang hồ sơ về rùi, người ta bảo đã nhận đủ :D

Bạn này comments cũng có nhiều cái đúng. Nhưng hơi tiêu cực !
Theo bạn thì tại sao có những đến sắp hàng từ rất sớm 6h mà không được nhận hồ sơ, còn có bạn ham ngủ đến 9h mới đến, call một cái là có người chạy đến nhận hồ sơ ?
Chỉ riêng cái khỏan nộp hồ sơ mình đã thấy thiếu công bằng và minh bạch rồi...
Đến thi và đặc biệt là phỏng vấn thì mình nghĩ còn tiêu cực hơn nhiều.
Bigbank là thế, Mình hài lòng nhất ở khâu thu hồ sơ của VCB và Viettinbank...Nhẹ nhàng thỏai mái hơn rất nhiều.

Mình là 1 trong những người đến sớm nhất ở SGD1. Và mình xin cam đoan với bạn là trừ những bạn hồ sơ không đủ điểm phẩy ra thì các bạn đến sớm đều được nhận hồ sơ, chả có ai đến lúc 6h mà không được nhận cả bạn ạ. Và những bạn 9h mới đến, call 1 cái thì sẽ được các chị BIDV trả lời là đến muộn nên đưa vào danh sách sơ tuyển, chứ chẳng có người nào chạy đến nhận hồ sơ cả, còn tất nhiên là những trường hợp mà đưa cửa sau vào sau hoặc trước buổi sáng nay thì mình không thể biết được bạn ạ.
Mình có thể nhận xét theo ý kiến chủ quan của mình là việc nhận hồ sơ ở BIDV công bằng và minh bạch ở 1 mức độ tương đối có thể chấp nhận được. Các anh chị làm HR ở BIDV cũng rất tốt tính, làm việc khá hợp lý, ai thiếu hồ sơ cũng được phép buổi chiều đến bổ sung. Lúc 8h10 đã full hồ sơ rồi, đến 8h30 các bạn đến chen chật ních tầng 21, mặc dù đã hết hạn thu hồ sơ nhưng các anh chị vẫn lập danh sách sơ tuyển và cho các bạn đến sau nộp hồ sơ.
Đừng lúc nào cũng nghĩ đến việc tiêu cực bạn ạ, trước tiên muốn vượt qua tiêu cực thì bản thân mình phải cố gắng ngay từ khâu nộp hồ sơ đã chứ?

ui ở Hà Thành, 8h đã k nhận hồ sơ nữa r, ph đến sớm cơ, mà loại kinh khủng :p

t thấy bạn nói đúng đấy :x. Có ph tất cả đều tiêu cực đâu, các bạn cứ cố gắng lên :)

Vừa bước khỏi ghế nhà trường là được nếm ngay vị bon chen cuộc đời :))

làm ngân hàng con của bidv thì không được nộp, sao mà nhảm nhí vậy???????????????????????????????????????????? bidv,

Thứ nhất là mình cảm ơn những lời khuyên của bạn.
Thứ 2 là bạn nên chỉnh cái cụm từ "nói linh tinh" hộ cái đi. Không phải linh tinh đâu. Nếu BIDV làm ăn 1 cách đàng hoàng, nghiêm túc thì sẽ ko có chuyện nhiều bạn hơn 8h đến nơi mà lượng hồ sơ đã full. Nếu BIDV tuân thủ 1 cách đúng đắn những quy định mà họ đề ra thì "đúng 8h30" tất cả các hồ sơ mới bắt đầu được nhận chứ ko phải tình trạng nộp sớm hơn so với quy định như thế này. Nếu BIDV thực sự tôn trọng nhân tài thì chí ít, họ cũng nên để cho các ứng viên nộp hồ sơ 1 cách đàng hoàng và đủ thời gian chứ ko phải "chạy như chạy giặc mà vẫn chả đâu vào đâu" như thế này. Họ yêu cầu các ứng viên nộp cho họ phải đúng như những tiêu chuẩn mà họ đã đề ra, nhưng thực sự bản thân họ có thực hiện đúng những điều mà họ đã thông báo công khai ko ??? Nhìn chung là ko COCC thì vất vả nhiều bề lắm.
=)) mình cũng không hiểu tại sao các bạn ý lại biết đường mà đến từ 6h. Thậm chí anh bảo vệ còn bảo các bạn ý đến từ 5r =)) thật là bó tay luôn. Mà sao HR của BIDV cũng chăm quá cơ. Dậy từ 5h sáng để đến cơ quan và nhận hồ sơ. Thật phải nói là hết sức khâm phục các anh chị ý đấy =)) Chắc cái đăng tuyển tren website chỉ để cho vui mắt thôi =.=

Mình là 1 trong những người đến sớm nhất ở SGD1. Và mình xin cam đoan với bạn là trừ những bạn hồ sơ không đủ điểm phẩy ra thì các bạn đến sớm đều được nhận hồ sơ, chả có ai đến lúc 6h mà không được nhận cả bạn ạ. Và những bạn 9h mới đến, call 1 cái thì sẽ được các chị BIDV trả lời là đến muộn nên đưa vào danh sách sơ tuyển, chứ chẳng có người nào chạy đến nhận hồ sơ cả, còn tất nhiên là những trường hợp mà đưa cửa sau vào sau hoặc trước buổi sáng nay thì mình không thể biết được bạn ạ.
Mình có thể nhận xét theo ý kiến chủ quan của mình là việc nhận hồ sơ ở BIDV công bằng và minh bạch ở 1 mức độ tương đối có thể chấp nhận được. Các anh chị làm HR ở BIDV cũng rất tốt tính, làm việc khá hợp lý, ai thiếu hồ sơ cũng được phép buổi chiều đến bổ sung. Lúc 8h10 đã full hồ sơ rồi, đến 8h30 các bạn đến chen chật ních tầng 21, mặc dù đã hết hạn thu hồ sơ nhưng các anh chị vẫn lập danh sách sơ tuyển và cho các bạn đến sau nộp hồ sơ.
Đừng lúc nào cũng nghĩ đến việc tiêu cực bạn ạ, trước tiên muốn vượt qua tiêu cực thì bản thân mình phải cố gắng ngay từ khâu nộp hồ sơ đã chứ?
Cố gắng là như thế nào hả bạn. Đâu phải ai cũng có thông tin là NH thu hồ sơ từ 6h mà đến xếp hàng chứ. Nếu tất cả đều biết thì có thể hôm nay đã tắc đường Hà Nội từ 5h rồi =)) "Minh bạch và công bằng" theo bạn là gì? là đăng tin tuyển dụng "bắt đầu nhận hồ sơ từ 8h30 ngày 03/07" còn thực tế nhận hồ sơ từ 6h sao. Quan niệm minh bạch mà như thế thì bảo sao ...

mình mà bị như mấy bạn HN chắc mình ức chết quá, cũng may trong TP. HCM cũng ko đến nỗi tiêu cực như trên, mình đc nhận hồ sơ dù TOEIC ko đủ. Nhưng cũng vẫn lo lắng, chỉ sợ mấy bạn COCC vào, thì họ view lại hồ sơ thì mệt, hi vọng thôi :(

Chúc bạn may mắn :) Được nộp hồ sơ cũng là tốt rồi bạn ạ :)

nghe mấy bạn nói mà nản k mun mai đi thử nữa?
HN tiêu cực thiệt chứ Sg sáng nay mọi người vẫn nộp đc binh thường ;)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,605
Thành viên mới nhất
Dương bkstaff
Back
Bên trên