BIDV BIDV Thông báo tuyển dụng cán bộ đợt I năm 2015 [01.03.2015]

mình có câu hỏi tình huống thế này:
Nếu có khách hàng phàn nàn về lãi suất của ngân hàng mình thấp hơn lãi suất của ngân hàng khách (lãi suất huy động)
Hoặc phàn nàn lãi suất cho vay của ngân hàng mình cao hơn so với ngân hàng khác.

Tình huống này mình xử lý như thế nào các bạn
mình nghĩ là cứ nói vs khách hàng rằng: lãi suất cao hơn thì rủi ro cao hơn bác ạ , những ngân hàng lớn,uy tín thi lãi suất hđ ko cao :))

2. KH bị thương ở tay nào? nếu 2 tay thì sao cầm tiền đến được? or ít nhất sao lái xe đến NH :eek:, do đó ắt sẽ có ngừoi đi cùng
còn nếu 1 tay thì ...thưa HĐ quá dễ để e xử lý, lấy tay còn lại lăn là xong :p

1. cái này tớ gặp 1 lần, hức, hồi đó đi nộp tiền vô TK CK, đang nôn canh mua Cp vì sợ nó tăng giá, mà hệ thống bị lỗi chờ hơn 1h30, đi CN nào cũng vậy vì lỗi toàn hệ thống. Đang bực mình, Chị GDV xin lỗi và nói KH thông cảm, nếu có việc bận k chờ đc thì để sđt lại, khi hệ thống ok sẽ alo báo, và khi đó sẽ ưu tiên cho. Nghĩ bụng "ẻm" cũng xinh xắn, nói năng lịch sự, cách giải quyết cũng ổn (còn cách nào nữa đâu) nên tớ đành ...ngồi chờ, sẵn tán dóc vs mấy chị luôn.:D
vãi, chết vì gái xinh hehe, thế nên ngân hàng náo tuyển gdv cũng thích xinh, hehe, mà t inbox trả lời cho ấy mãi mà k được. k hiểu sao

Em cũng có vài tình huống muốn tham khảo ý kiến của mọi ng ạ:
1. Khách hàng cầm sổ hồng trị giá 5 tỷ, đến NH vay 200 đi du lịch nước ngoài, phương an trả nợ từ nguồn tiền của con trai làm việc tại nước ngoài. Là NVQHKHcá nhân bạn sẽ quyết định như thế nào, cách ứng xử trong tình huống này như thế nào?
2. Nếu KH mang 2 tỷ đi gửi và trong lúc chờ em kiểm đếm thì 1 nhân viên mời kh ra uống nước. Sau khi em kiểm tra thấy thiếu 2 triệu. KH vẫn khăng khăng là đã đếm đủ thì em giải quyết ntn?

Năm ngoái đi PV vị trí tín dụng ở 1 ngân hàng mìn được hỏi là: học chuyên ngành kế toán, đang làm kế toán, tại sao lại thi vào tín dụng? Nên nói thế nào nhỉ, tớ chỉ biết bảo là mình thích thôi :v

Các bạn đơn giản nhỉ! Mình thì cũng bị kêu THIẾU. Lúc chị ý sắp nói ra thì mình định nói thiếu bằng tốt nghiệp cấp 3 phải ko thì chị ấy đã nói ngay là thiếu:
-Bản sao giấy khai sinh
-Sơ yếu lí lịch (có xác nhận)
-Giấy khám sức khỏe (bản chính)
Chắc có chi nhánh tớ ĐỘC NHẤT VÔ NHỊ yêu cầu 3 thứ này đúng ko? Mai mình phải mang 3 cái này lên bổ sung. May mà chưa nộp hồ sơ SCB nên vẫn còn có cái giấy khám sức khỏe cho ngày mai.
Giờ lòng rạo rực quá. Hơn cả thi đại học ý.:cool::p

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,677
Thành viên mới nhất
arranjewbk8
Back