HOT Bạn có thích làm việc tại ngân hàng chính sách xã hội không?

nếu so sánh NHCS với NHNNPTNT hay với các ngân hàng ngoài quốc doanh thì ngân hàng nào hơn hả bạn.

mình đang tham khảo ý kiến chứ mình cũng chưa có thông tin nhiều về NHCS

Có ai có kinh ngiệm trong vụ đi nộp hs.có cần mang hs gốc đối chiếu hk ạ.mà khi nào thì phỏng vấn ạ. Ng ta có đòi hỏi gắt gao về chiều cao hk ạ

Mình có bố làm ở NH CSXH! Là một ngân hàng luôn đảm bảo lợi ích tốt nhất cho hộ nghèo hay các bạn SV không có điều kiện đi học ĐH
Bố mình trước đây làm ở NHNN nhưng phải chuyển sang NHCS khi NHCS mở cơ sở ở quê mình.
Không phải khoe đâu nhưng mình thực sự tự hào về bố mình vì bố mình thực sự rất giỏi khi làm ở NHNN chỉ vì ấn oán của các cụ thời xưa nên bố mình bị chèn ép đến mức phải chuyển sang NHCS. Bố mình là 1 người gần gũi với người dân, khi làm bên NHNN bố mình đã từng được viết lên sách "Những mùa hoa kết trái" của NHNN đó, nên bố mình chuyển sang NHCS 1 phần là vì bị chèn ép, 1 phần là do gần gũi với dân.
NHCS phải thi vào bạn ạ, không thể quen biết mà xin vào được, cách thi là do TW tổ chức nên không xin được. Trước đây bố mình chuyển công tác nên ko cần thi.
Lương của bố mình chỉ bằng lương của Trưởng phòng ở NHNN thôi (dù bố mình làm sếp)
Mình không biết ở các thành phố thế nào? nhưng ở quê mình, bố mình làm NHCS rất vất vả, có hôm mình về quê mấy hôm, vào ngày lễ, bố mình vẫn phải đi làm, có lúc quên cả giờ ăn cơm, mình gọi điện cho bố thì bố mới hỏi mấy giờ rồi :( Nói chung là NHCS vất vả lắm, mà lại có ít cơ sở, nên bố mình phải đi các xã suốt mỗi lần giải ngân.
Nếu bạn thực sự yêu công việc như bố mình thì hãy vào NHCS nhé!
À quên, ra thì NHCS cũng có rất nhiều cái lợi, vẫn có lương tháng 13, không bị ảnh hưởng, áp lực chỉ tiêu và cũng ko có thưởng kiểu huy động vốn như các ngân hàng khác luôn. Có nhiều cái lợi nhưng đồng lương ko được nhiều như các bạn mong muốn đâu
Có thể bạn chưa nhìn thấy tất cả đâu, nhưng bạn đừng khẳng định là ngân hàng chính sách phải thi vào mà không thể xin được, bạn có tin rằng những người làm ở đó đi vào bằng "đường khác " nhiều hơn đường thi chính thức không !

Có thể bạn chưa nhìn thấy tất cả đâu, nhưng bạn đừng khẳng định là ngân hàng chính sách phải thi vào mà không thể xin được, bạn có tin rằng những người làm ở đó đi vào bằng "đường khác " nhiều hơn đường thi chính thức không !
:)) ban ay chua di lam NH hay sao ay, mong ban bo qua cho

Cho mình hỏi Tốt nghiệp cao đẳng chính qui, và đã liên thông đại học Ngân Hàng Tphcm hệ tại chức có đủ điều kiện để dự tuyển không?:(

Năm nay NHCS có tuyển ko mn? mình thấy đã có 1 số tỉnh đăng tuyển rồi? có bạn nào ở ninh thuận ko ạ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên