HOT Bạn có thích làm việc tại ngân hàng chính sách xã hội không?

tinh mih chi 1 chi tieu, o huyen khac dia ban minh cu tru, lai buon nua. xem ra cg k de vao,.. mih k bit co nen nop hso kg

lương ngân hàng chính sách không tệ như mọi nguwofi nghĩ đâu mình có đứa bạn thân làm khoảng nữa năm ruj bảo lương 6 7 triệu đấy, mà thưởng cũng cao, tuy lúc đầu lương thấp thật chỉ lãnh theo bằng và phụ cấp hàng tháng thuj, mà đúng là công việc ở cs cực thật làm cả thứ 7 chủ nhật khi công việc nhiều nữa, nhưng nay thì ổn ruj, lại là bank nhà nước nữa.Nge mà nóng lòng, vẫn không ngừng chiến đấu mà thất nghiệp 1 năm nay ruj.huhuh

Cảm ơn bài viết của bạn nhiều nha .
Mình có bố làm ở NH CSXH! Là một ngân hàng luôn đảm bảo lợi ích tốt nhất cho hộ nghèo hay các bạn SV không có điều kiện đi học ĐH
Bố mình trước đây làm ở NHNN nhưng phải chuyển sang NHCS khi NHCS mở cơ sở ở quê mình.
Không phải khoe đâu nhưng mình thực sự tự hào về bố mình vì bố mình thực sự rất giỏi khi làm ở NHNN chỉ vì ấn oán của các cụ thời xưa nên bố mình bị chèn ép đến mức phải chuyển sang NHCS. Bố mình là 1 người gần gũi với người dân, khi làm bên NHNN bố mình đã từng được viết lên sách "Những mùa hoa kết trái" của NHNN đó, nên bố mình chuyển sang NHCS 1 phần là vì bị chèn ép, 1 phần là do gần gũi với dân.
NHCS phải thi vào bạn ạ, không thể quen biết mà xin vào được, cách thi là do TW tổ chức nên không xin được. Trước đây bố mình chuyển công tác nên ko cần thi.
Lương của bố mình chỉ bằng lương của Trưởng phòng ở NHNN thôi (dù bố mình làm sếp)
Mình không biết ở các thành phố thế nào? nhưng ở quê mình, bố mình làm NHCS rất vất vả, có hôm mình về quê mấy hôm, vào ngày lễ, bố mình vẫn phải đi làm, có lúc quên cả giờ ăn cơm, mình gọi điện cho bố thì bố mới hỏi mấy giờ rồi :( Nói chung là NHCS vất vả lắm, mà lại có ít cơ sở, nên bố mình phải đi các xã suốt mỗi lần giải ngân.
Nếu bạn thực sự yêu công việc như bố mình thì hãy vào NHCS nhé!
À quên, ra thì NHCS cũng có rất nhiều cái lợi, vẫn có lương tháng 13, không bị ảnh hưởng, áp lực chỉ tiêu và cũng ko có thưởng kiểu huy động vốn như các ngân hàng khác luôn. Có nhiều cái lợi nhưng đồng lương ko được nhiều như các bạn mong muốn đâu

ở tỉnh mình có đang bạn ak, chõ khác thì mình không biết. Tình hình là hôm nay mình đã đi nộp hồ sơ, cảm ơn bạn hoaco động viên nha, mình k bỏ cuộc, fai thi cái hăn biêt,.Mà phong cách làm việc của bank này nản lắm,mình đã nộp hồ sơ nhiều nơi rồi chưa từng gặp phải nơi nào như bà chị phòng nhân sự nhcs tỉnh mình sáng nay. Bảo mình nọp hồ so k đáp lại tiếng nào, mình cứ đưa hso cho coi, mà còn mặt mày khó chịu quạo đeo, mình cg k dám hỏi j ln. cuối cùng dc 1 cau bảo xong rồi có j gọi sau.

Mình thì không biết gì nhưng nghe cái việc không bị áp lực chỉ tiêu là êm tai rồi đấy.

Chỗ mình đi nộp hồ sơ thì anh thu hồ sơ niềm nở lắm, còn ký vào giấy gì đó rùi mới xong.
Mà trong thông báo nói chỉ liên lạc với những ứng viên qua vòng sơ tuyển, vậy làm thế nào mà biết mình có qua hay ko nhỉ? Mình thấy lo quá,

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,223
Thành viên mới nhất
Suga Sean Merch
Back
Bên trên