Xin kinh nghiệm thi tuyển GDV tại Tienphongbank

hihi tâm trạng của b này giống hệt t hồi mới cbi thi. Bt thì mất khoảng 7-10 ngày sau khi kết thúc hạn nộp hồ sơ họ sẽ gửi mail báo đi thi tuyển. Thi viết có IQ, Eng, nghiệp vụ. IQ thì b chịu khó tìm trên Google IQ của FPT, Eng thì xem tham khảo đề Eng năm 2013, hoặc vào web vietquiz.vn cũng có vài đề thi trắc nghiệm Eng, Nghiệp vụ thì tìm hiểu các sp thẻ của Tp bank, thông tin lqan Tp bank với mấy câu về luật t ko nhớ rõ lm.
Thi viết xong thì hoảng 7 ngày có kq đi pv, pv chủ yếu xem ngoại hình giọng nói va cách giao tiếp. Ko hỏi gì về nghiệp vụ, chỉ hỏi xung quanh về sở thích, công việc trước đây, hiểu biết gì về các sp của Tp bank cũng như Ngân hàng Tpbank
Em qua vòng thi test giao dịch viên ở TPbank rồi ạ, mai Đến ngày em thi phỏng vấn chuyên sâu ở 57 Lý Thường Kiệt rồi. Hic hic. A chị nào từng thi rồi cho em xin chút kinh nghiệm với ạ? Em cảm ơn nhiều ạ!

Em qua vòng thi test giao dịch viên ở TPbank rồi ạ, mai Đến ngày em thi phỏng vấn chuyên sâu ở 57 Lý Thường Kiệt rồi. Hic hic. A chị nào từng thi rồi cho em xin chút kinh nghiệm với ạ? Em cảm ơn nhiều ạ!
Giới thiệu bản thân bạn nhé.
Rồi hỏi công việc của GDV là gì, cái này nếu chưa có kinh nghiệm thì lên cái phần mô ta công việc trên web của TPbank í, có trên đó
Rồi vài câu hỏi tình huấn, sếp mình hay hỏi câu này nhất, trong sấp tiền 500k, có 1 hoặc nhiều tờ 500k giả bạn sẽ làm gì.
Trả lời là nếu 1 hoặc 2 tờ thì lập biên bản. Nhiều hơn thì phải báo đến cơ quan chức năng. Nhiều chú bảo trả lại khách là tạch đó.

Giới thiệu bản thân bạn nhé.
Rồi hỏi công việc của GDV là gì, cái này nếu chưa có kinh nghiệm thì lên cái phần mô ta công việc trên web của TPbank í, có trên đó
Rồi vài câu hỏi tình huấn, sếp mình hay hỏi câu này nhất, trong sấp tiền 500k, có 1 hoặc nhiều tờ 500k giả bạn sẽ làm gì.
Trả lời là nếu 1 hoặc 2 tờ thì lập biên bản. Nhiều hơn thì phải báo đến cơ quan chức năng. Nhiều chú bảo trả lại khách là tạch đó.

Thank a nhé, a còn câu hỏi tình huống nào nữa ko ạ? Để tối nay e tu luyện nốt, mai lên thớt ạ

Thank a nhé, a còn câu hỏi tình huống nào nữa ko ạ? Để tối nay e tu luyện nốt, mai lên thớt ạ
Nhiều lắm e ak, câu trên là câu kinh điển của sếp anh tại TPbank lun đóa. E tìm hiểu thêm về các sản phẩm bên TPBank đang có, e lên web TPbank tìm hiểu thêm. Tự tin trả lời là được. Mấy anh chị TPbank rất là thoải mái. PV nếu đạt thì có kết quả nhanh lắm, tầm 2 ,3 ngày gì đó.

Nhiều lắm e ak, câu trên là câu kinh điển của sếp anh tại TPbank lun đóa. E tìm hiểu thêm về các sản phẩm bên TPBank đang có, e lên web TPbank tìm hiểu thêm. Tự tin trả lời là được. Mấy anh chị TPbank rất là thoải mái. PV nếu đạt thì có kết quả nhanh lắm, tầm 2 ,3 ngày gì đó.

Vâng ạ. Em cảm ơn anh rất nhiều :)

Em đi PV sáng hay chiều vậy, PV ở Lý THường Kiệt ak

Dạ hôm qua em phỏng vấn 3h15 chiều ở Lý Thường Kiêt a ạ :)
Cũng review luôn 1 số ý cho ace sau có đi pvan hội đồng biết nha: Hội đồng phỏng vấn có khoảng 8 người, thí sinh vào 5 người 1 lượt. Mỗi thí sinh có khoảng 10p để phỏng vấn nhé, vì em thi GDV ko yêu cầu kinh nghiệm (NH sẽ đào tạo sau) nên những câu hỏi sẽ chỉ xoay quanh CV của cá nhân mình thôi, nên cứ tự tin mà trả lời ạ.
Em đang đợi ngày báo kết quả :((( ko biết có qua không, mong chờ ghê :D :D

Dạ hôm qua em phỏng vấn 3h15 chiều ở Lý Thường Kiêt a ạ :)
Cũng review luôn 1 số ý cho ace sau có đi pvan hội đồng biết nha: Hội đồng phỏng vấn có khoảng 8 người, thí sinh vào 5 người 1 lượt. Mỗi thí sinh có khoảng 10p để phỏng vấn nhé, vì em thi GDV ko yêu cầu kinh nghiệm (NH sẽ đào tạo sau) nên những câu hỏi sẽ chỉ xoay quanh CV của cá nhân mình thôi, nên cứ tự tin mà trả lời ạ.
Em đang đợi ngày báo kết quả :((( ko biết có qua không, mong chờ ghê :D :D
À, TPbank pv nhắm ng thôi, cá tính hợp vs sếp thì ok. Về cơ bản TPbank thích tuyển k có kinh nghiệm ( fresher) về để đào tạo. Cái đó là quan điểm của các bác cấp trên.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,225
Thành viên mới nhất
Miss Peaches Me
Back
Bên trên