HOT VietinBank vs Vietcombank - Cảm nhận người trong cuộc

Mình làm tín dụng ở VTB được 5 năm, sau đó chuyển qua VCB làm. Công nhận là môi trường làm việc quan trọng hơn thu nhập, tuy nhiên cái này chưa làm thì sao biết môi trường nào hơn, nếu được lựa chọn mình nghĩ các bạn nên chọn VCB. Còn nếu lựa chọn giữa VTB và các NH khác thì nếu các bạn muốn trau dồi bản thân và rèn luyện đạo đức nghề nghiệp thì các bạn nên chọn VTB là nơi để trải nghiệm, rồi sau này đi cũng chưa muộn.

- VTB mình thấy làm hiệu quả nhất là lúc chưa có los lim, core sunshine và phòng HTTD, từ ngày áp thêm cái đống đó vào mọi thứ càng trở nên mệt mỏi hơn ( cuộc chiến giữa Nv TD và Nv HTTD ) Bên VTB kiểm soát rất chặt, nên nó giúp bạn rèn luyện đc tính cẩn thận.

- VCB dùng hệ thống cũ, lúc mình qua thấy có vẻ lạc hậu hơn VTB, nhưng dùng riết rồi thấy quen, đc cái đơn giản nên tác nghiệp rất nhanh, nhất là khâu nhập xuất tài sản.

Túm váy lại là làm ở đâu cũng đc, miễn là ở đó ko đấu đá, chì chiết lẫn nhau thì cứ ở lại mà làm :v

Sent from my iPhone using U&Bank Mobile app

Thật sự công nghệ vcb cùi bắp hơn vietinbank, tuy nhiên áp lực công việc ít hơn nhiều và tổng thu nhập của vcb thì khá khủng so vsvietinbank (so sánh cn lớn vs nhau bạn nhé) và hiện tại rất rất nhiều cán bộ khách hàng cn lớn của vietin đã chuyển sang vcb

Thật sự công nghệ vcb cùi bắp hơn vietinbank, tuy nhiên áp lực công việc ít hơn nhiều và tổng thu nhập của vcb thì khá khủng so vsvietinbank (so sánh cn lớn vs nhau bạn nhé) và hiện tại rất rất nhiều cán bộ khách hàng cn lớn của vietin đã chuyển sang vcb

Mình đang làm ở VCB và thấy hệ thống VCB cùi nhất trong tất cả các NH ở VN. MÌnh không nghĩ bank nào tệ hơn được.

Đúng là về độ hiện đại thì k bằng vtb nhưng tốc độ thao tác, phê duyệt chứng từ nó nhanh hơn core vtb nhiều lắm bạn. chắc vì chưa hiện đại nên nhẹ, nhanh

Mình làm tín dụng ở VTB được 5 năm, sau đó chuyển qua VCB làm. Công nhận là môi trường làm việc quan trọng hơn thu nhập, tuy nhiên cái này chưa làm thì sao biết môi trường nào hơn, nếu được lựa chọn mình nghĩ các bạn nên chọn VCB. Còn nếu lựa chọn giữa VTB và các NH khác thì nếu các bạn muốn trau dồi bản thân và rèn luyện đạo đức nghề nghiệp thì các bạn nên chọn VTB là nơi để trải nghiệm, rồi sau này đi cũng chưa muộn.

- VTB mình thấy làm hiệu quả nhất là lúc chưa có los lim, core sunshine và phòng HTTD, từ ngày áp thêm cái đống đó vào mọi thứ càng trở nên mệt mỏi hơn ( cuộc chiến giữa Nv TD và Nv HTTD ) Bên VTB kiểm soát rất chặt, nên nó giúp bạn rèn luyện đc tính cẩn thận.

- VCB dùng hệ thống cũ, lúc mình qua thấy có vẻ lạc hậu hơn VTB, nhưng dùng riết rồi thấy quen, đc cái đơn giản nên tác nghiệp rất nhanh, nhất là khâu nhập xuất tài sản.

Túm váy lại là làm ở đâu cũng đc, miễn là ở đó ko đấu đá, chì chiết lẫn nhau thì cứ ở lại mà làm :v

Đúng rồi bạn. Thấy vtb cải tiến phần mềm nhưng quy trình thì thấy kéo ra thêm. Trc nhập TS bằng phần mềm cũ rất nhanh. Chuyển qua lim los làm trên web, tạo bì tạo mã nhập dc 1 cái tài sản muốn khóc :/

Vietcom tớ nghe nói vẫn dùng BDS giống mình thì phải, core "săn sai" của mình dạo này còn đỡ phập phù nhưng nhìn chung vẫn phức tạp để tác nghiệp. Vay cái sổ tiết kiệm cả nửa ngày. Haizz
Cái sổ tiết kiệm tự làm trong phòng được có liên quan đến bộ phận nào đâu mà bạn đòi làm nửa ngày. Nhận sổ xong làm hồ sơ giấy tầm 15 phút là xong, trong thời gian đó photo 1 bản đưa qua thẩm định làm los, lim, xong hồ sơ giấy đưa xuống gdv họ xác nhận chữ ký, xác nhận xong thì thẩm định cũng làm xong los, lim đưa giấy tờ xuống chỗ mình, mình đưa gdv làm lệnh song song đó mình nhập kho stk luôn. Tất cả tầm 1 tiếng là xong chứ bạn làm nửa ngày chắc ko có ai vay stk luôn quá :confused:

Cái sổ tiết kiệm tự làm trong phòng được có liên quan đến bộ phận nào đâu mà bạn đòi làm nửa ngày. Nhận sổ xong làm hồ sơ giấy tầm 15 phút là xong, trong thời gian đó photo 1 bản đưa qua thẩm định làm los, lim, xong hồ sơ giấy đưa xuống gdv họ xác nhận chữ ký, xác nhận xong thì thẩm định cũng làm xong los, lim đưa giấy tờ xuống chỗ mình, mình đưa gdv làm lệnh song song đó mình nhập kho stk luôn. Tất cả tầm 1 tiếng là xong chứ bạn làm nửa ngày chắc ko có ai vay stk luôn quá :confused:
Ahihi, phòng mình không có thẩm định nên cán bộ QHKH phải làm hết từ LIM,LOS đến TPSS ạ, ahuhu

Bên VTB hình như lâu là do giao dịch thu chi hoàn toàn 2 tay: một người hạch toán thu chi, kiểm ngân thu chi tiền mặt?
Công nhận là bên VTB về muộn. 8 giờ mình về đi chơi, tầm 8 rưỡi 9 giờ đi qua vẫn thấy bên VTB sáng đèn.

Vào Việt Tin Beng bạn sẽ vừa được làm QHKH vừa làm thẩm định, cũng là cán bộ tác nghiệp trên hệ thống. Hàng tháng nhắc nợ, xử lý thu hồi nợ có vấn đề. Bên cạnh tài trợ thương mại như LC, Bảo Lãnh, Nhờ Thu, chuyển tiền ngoại tệ kiêm luôn cả thống kê tổng hợp =))
Nhầm rồi bạn ơi,VTB hiện tại đã tách biệt các mảng nghiệp vụ QHKH,thẩm định,tác nghiệp,TTTM ra và chuyên môn hoá theo các chức danh rồi. Như bạn nói là chức năng của CBTD cũ,đã bỏ cách đây vài năm.

Aizzgu m mới làm VTB mà đã nản lắm r, quy trình thủ tục quá phức tạp, làm 1 món vay cũng 1 đống giấy tờ, chưa kể nhắc nợ rồi báo cáo họp hành, ah còn quả phải nhắc vs thu hồi nợ nhóm 2 của ngân hàng khác nữa chứ =)))). Nghe nói hồi chưa los lim j cv đơn giản dễ thở, càng cải tiến nhân viên càng khổ, co kéo vẫn trục trặc lắm.
Bác nào muốn thử cảm giác khổ cứ vào VTB :)). Còn VCB m cũng đang muốn sang xem tnao đây :)))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,476
Thành viên mới nhất
Bongzilla Merch
Back
Bên trên