HOT VietinBank vs Vietcombank - Cảm nhận người trong cuộc

mình làm tín dụng cả vtb và vcb rồi. cảm nhận là thích vcb hơn rất nhiều, dù hệ thốg khá cùi bắp cái j cũg phải làm thủ công, nhưng mọi thứ linh hoạt hơn vtb nhiều, k cứng nhắc máy móc và văn hoá vcb có tính nhân văn rất cao, chú trọng cho nhân viên phát triển bản thân nhiều. cũg 1 phần do cn vtb mình làm trước tệ qá hay sao mà giờ sag cn cấp 2 của vcb làm đã thấy thích hơn nhiều lắm. tổg thu nhập thì 2 bên cũg same same, tuỳ vào làm cn nào. khối lượng cv thì bên nào cũg nhiều, vcb thì CB QHKH phải làm từ a-z chứ k phân ra thẩm định và QHKH như vtb, nhưg quy trình khá đơn giản k lằg nhằg như bên kia, nhưng mà dạo này cũg bắt đầu lằg nhằg hơn rồi nhưng tóm lại là yêu vcb, sẽ cố gắg gắn bó đến khi nào còn có thể <3

e thì làm ngân hàng cũng lâu rồi. yêu cô bé ở vietinbank. chia tay rồi, nhưng đợt này sẽ cố đậu vietinbank, chắc thi QHKH cho dễ đậu, chỉ muốn nhìn thấy cô bé hằng ngày. cực thế nào cũng được, không quan tâm, còn bây giờ e làm thực sự khá nhàn ở ngân hàng Nam Á, làm QHKH nhưng tổng thu nhập lương BQ tháng không dưới 15t :), không hẳn bank nào cũng thu nhập tệ đâu

e thì làm ngân hàng cũng lâu rồi. yêu cô bé ở vietinbank. chia tay rồi, nhưng đợt này sẽ cố đậu vietinbank, chắc thi QHKH cho dễ đậu, chỉ muốn nhìn thấy cô bé hằng ngày. cực thế nào cũng được, không quan tâm, còn bây giờ e làm thực sự khá nhàn ở ngân hàng Nam Á, làm QHKH nhưng tổng thu nhập lương BQ tháng không dưới 15t :), không hẳn bank nào cũng thu nhập tệ đâu

mấy anh bạn mình làm QHKH của các ngân hàng cổ phần thu nhập cũng rất ok. Nhưng hay than về chạy chỉ tiêu. Bên VTB qhkh lương bình quân cũng trên 20trd. CN mình thì hs nhiều làm ko nỗi. Thường đỡ áp lực tự chạy chỉ tiêu vì sếp ránh rất nhiều. Nhưng k phải hs nào sếp mang về cũng ok. Vưa ký bừa hồi hộp :)

Sent from my iPhone using U&Bank Mobile app[/QUOTE]

dạ anh ơi cho em hỏi. a có kinh nghiệm pv 2 vóng chi em, thực sự e cần đậu. e vừa nạp hso thôi, k biết dc gọi đi pv k nữa nhưng cbi truoc

Mình đang làm nh tư nhân thôi. Vị trí mình làm gdv. Thực sự mình thấy chỗ mình là cùng cực nhất rồi, không có chỗ nào cùng cực hơn dc đâu. Qui trình thì dài dòng khủng khiếp, lam gì cung fai trình sếp trình khối. Khách hành thì it mà lúc nào mình cũng bị chửi là làm lâu. Ngày nào 7,8h tối mình mới về. Dạo này bên mình còn chuyển sang phần mềm mới. Phải nói là quá khủng khiếp. Nguyên 1 tuần đầu, phòng minh 11h đêm mới về. Đã vậy chỉ tiêu gdv quá cao. Cả ngày làm không nghỉ lấy đâu thgian đi tìm khách hàng. Mà lương minh nói ra chắc các bạn cũng fai há hốc, 4.9tr/tháng. 3 tháng không đạt kpi se bị giảm. Gdv dc them cái phụ cấp trang điểm nhưng bắt fai mua hóa đơn mới dc thanh toán. Thực sự mình là cái đứa cubgs thuộc dạng vô tư nhưng cũng fai về nhà ôm anh người iu khóc nức nở vì không thể chịu đựng nổi. Cho nên chỗ các bạn làm là niềm mơ ước của rât nhiều ngưòi rồi. Công sức mình bỏ ra nhiều mà lương khôbg bnhieu. Mình nghi khong còn chỗ nào cùng cực hơn chỗ mình nữa đâu.

Mình đang làm nh tư nhân thôi. Vị trí mình làm gdv. Thực sự mình thấy chỗ mình là cùng cực nhất rồi, không có chỗ nào cùng cực hơn dc đâu. Qui trình thì dài dòng khủng khiếp, lam gì cung fai trình sếp trình khối. Khách hành thì it mà lúc nào mình cũng bị chửi là làm lâu. Ngày nào 7,8h tối mình mới về. Dạo này bên mình còn chuyển sang phần mềm mới. Phải nói là quá khủng khiếp. Nguyên 1 tuần đầu, phòng minh 11h đêm mới về. Đã vậy chỉ tiêu gdv quá cao. Cả ngày làm không nghỉ lấy đâu thgian đi tìm khách hàng. Mà lương minh nói ra chắc các bạn cũng fai há hốc, 4.9tr/tháng. 3 tháng không đạt kpi se bị giảm. Gdv dc them cái phụ cấp trang điểm nhưng bắt fai mua hóa đơn mới dc thanh toán. Thực sự mình là cái đứa cubgs thuộc dạng vô tư nhưng cũng fai về nhà ôm anh người iu khóc nức nở vì không thể chịu đựng nổi. Cho nên chỗ các bạn làm là niềm mơ ước của rât nhiều ngưòi rồi. Công sức mình bỏ ra nhiều mà lương khôbg bnhieu. Mình nghi khong còn chỗ nào cùng cực hơn chỗ mình nữa đâu.

Có cơ hội thì qua bank khác đi bạn. nhiều bank đãi ngộ cũng tốt. theo như bạn kể mà lg vậy thì đừng làm. lời khuyên chân thành. rất rất nhiều chỗ lg cao hơn

Sent from my iPhone using U&Bank Mobile app

anh cho em số điện thoại e alo hỏi kinh nghiệm dc k. thật sự e cần thi

sao k tìm cơ hội mới đi bạn, mà nếu như bạn kể, ngân hàng "đãi ngộ" như thế chắc nhân viên tối ngày nghỉ tối ngày tuyển mới quá

Sent from my iPhone using U&Bank Mobile app

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,407
Thành viên mới nhất
Jettwings
Back