HOT VietinBank vs Vietcombank - Cảm nhận người trong cuộc

Mình làm GDV vietin 5 năm rồi nè, lúc nào cũng hùng hục như trâu. Thu nhập nói chung cũng tạm ổn thôi, vì so với công sức bạn bỏ ra thì lương thế chẳng gọi gì là cao cả. Đi làm từ 7h sáng đến 8h tối, hầu như chẳng ngơi tay lúc nào. Haizz, lúc mới vào thì hừng hực khí thế, bảo vất vả mấy e cũng chịu đc, giờ thì chỉ ước tìm đc 1 công việc gì khác đỡ hơn 1 chút thôi, lương ít hơn cũng đc, chứ như bây giờ, ngoài cv ra đúng là chẳng có 1 tý thời gian nào cho cuộc sống gia đình nữa.
Thông tin thêm cho bạn vừa hỏi ở trên là GDV chỉ tiêu huy động vốn cực cao nhé. Không biết ở các cn khác thế nào chứ cn mình, nghe đến chỉ tiêu là muốn ngất luôn rồi. Giờ nghĩ lại không hiểu sao mình ngắc ngoải được đến 5 năm nữa =))

Chưa được làm vietcombank nhưng hiện mình đang công tác tại Vietinbank, phải nói là chưa thấy cái bank nào mà hệ thống cùi bắp như vietin, đủ loại báo cáo, sếp yêu cầu 1 kiểu, chi nhánh 1 kiểu, bởi lý do là không đồng nhất, 1 cán bộ kiêm cả mấy chức danh, quản lý dư nợ thì thủ công, thu nợ thủ công rất mấy thời gian. Cả chính sách và tác nghiệp nội bộ cũng vậy, chả bên nào hỗ trợ bên nào, thành ra cha chung không ai khóc, khổ nhất là QHKH thôi!

Chưa được làm vietcombank nhưng hiện mình đang công tác tại Vietinbank, phải nói là chưa thấy cái bank nào mà hệ thống cùi bắp như vietin, đủ loại báo cáo, sếp yêu cầu 1 kiểu, chi nhánh 1 kiểu, bởi lý do là không đồng nhất, 1 cán bộ kiêm cả mấy chức danh, quản lý dư nợ thì thủ công, thu nợ thủ công rất mấy thời gian. Cả chính sách và tác nghiệp nội bộ cũng vậy, chả bên nào hỗ trợ bên nào, thành ra cha chung không ai khóc, khổ nhất là QHKH thôi!
Bên mình có chị vừa chuyển từ vietin sang vietcom thấy bảo hệ thống của vietcom còn cùi bắp và thủ công hơn nhiều b ạ =))

Bên mình có chị vừa chuyển từ vietin sang vietcom thấy bảo hệ thống của vietcom còn cùi bắp và thủ công hơn nhiều b ạ =))
Vietcom tớ nghe nói vẫn dùng BDS giống mình thì phải, core "săn sai" của mình dạo này còn đỡ phập phù nhưng nhìn chung vẫn phức tạp để tác nghiệp. Vay cái sổ tiết kiệm cả nửa ngày. Haizz

Bài viết rất hay. Rất thực tế. GD ở VTB rất lâu, lằng nhằng, hệ thống mới giao diện có đẹp hơn nhưng hay lỗi và cũng phải duyệt từng món như bạn nói. Vận hành cồng kềnh, không phân luồng chuyên nghiệp. Khách phàn nàn rất nhiều... GDV rất khổ.

Làm VTB gần 3 năm, làm PKHDN từ lúc mới ra trường mà KH phải tự kiếm là chính mà quan hệ thì k được bao nhiêu. cơ mà CN cũng ổn nên TB năm nhận trên 20tr/ tháng. Mình khuyến cáo bạn nào vô làm GDV thì sẽ rất cực nhé. Quy trình tín dụng của VTB phải nói là kinh khủng, khó làm

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,376
Thành viên mới nhất
bettamtamc
Back
Bên trên