VietinBank VietinBank tuyển dụng tập trung trên 1.500 chỉ tiêu cho 152 CN trên toàn hệ thống [17.03.2016]

Mình cũng có 1 vài cảm nhận sau tuần đầu tiên vào làm việc tại VTB:

T1: mình sang vị trí qhkh dn, đã có kinh nghiệm hơn 1 năm tại NH khác. Hiện tại chỗ cũ là 1 NH ko lớn nhưng nguồn kh của mình rất ổn, sếp thoải mái và trọng dụng. Tuy nhiên, những ngày đầu sang đây vẫn không thể tránh khỏi những sai sót/lỗi từ công việc đến hành vi, cả lỗi lặt vặt. Mà trong các sếp lại có 1 sếp cực kì soi, nói thẳng là người rất khó chịu. Mình thì tự thân vận động vào đây, cũng chưa lo cửa sau (phong bì quà cáp) nên cảm thấy sếp đấy càng soi xét kĩ hơn. Bọn nhân viên cũ có đứa bằng/ít tuổi hơn nhưng láo, sai mình làm việc vặt, cũng đành chấp nhận vì môi trường toàn cocc, mới sang chưa dám bật. Bỗng thấy tù túng, cảm thấy mệt mỏi thứ 1.

T2: chế độ lương thưởng, quyết toán theo kpi quý và KQKD của CN nên chưa rõ chính xác, tạm thời hàng tháng tất cả dao động quanh 10tr, bù trừ quý tính sau. Ở NH cũ thì mình được khoảng 9tr/tháng. Ước chừng sơ bộ, thu nhập từ lương + thưởng/năm ở VTB sẽ gấp rưỡi chỗ cũ. Bù lại năng suất lao động phải tăng hơn gấp 3-4 lần, hiện tại hôm nào cũng 7h hơn mới về, rồi rủi ro từ hồ sơ sếp đưa xuống, nghe nói sẽ ít có cuối tuần được nghỉ do hội họp, học hành, liên hoan... căng thẳng vô cùng.

Tạm thời chưa biết quyết định sang đây có đúng hay ko nữa. Chốn cũ thu nhập khá ổn, nhàn, sếp ưu ái, nhưng ko ổn định do áp lực của khối NH TMCP ai cũng biết. Chỗ mới lương có cao hơn, tương lai sáng sủa hơn nếu trụ vũng nhưng làm việt rất mệt, chưa có người đỡ nên dễ bị dí, có thể sếp ko hài lòng cũng cho out.
Thôi thì đâm lao theo lao, hi vọng trời sinh voi sinh cỏ... haizzzz!
Tôi đoán bạn chắc cũng mới làm Ngân hàng thôi.

em nhận đc thư cảm ơn lâu rồi, thế mà hôm nay có anh bên vietin gọi em đi phỏng vấn lại ạ, em lo quá, có ai có kinh nghiệm có thể chia sẻ k ạ

e chán đời quá các a chị ạ. mới kí hđ đi thử việc đc 1 tuần thì phòng hành chính bảo nửa tháng nữa phải nộp cái bằng TN. Khổ nỗi e đã TN đâu, tận t8 cơ. Viết giấy cam kết cho đã vào giờ bắt nộp lấy đâu ra. Chắc thử việc xong cho e ra đi quá. Ôi, chả biết phải làm ntn nữa
Mình tuần sau đi thử việc nè, không biết có gặp trường hợp như bạn không nữa T_T tận cuối tháng 7 mới Tốt Nghiệp nè :(:(

Mình có người quen làm vietin cũng khuyên mình vào, bảo mình sẽ trở thành ng khác hẳn, mình học được nhiều, về lâu dài nó ổn đinhh. Lương đủ sống và qua giai đoạn khó của chi nhánh lại vượng thôi.
Mình có bạn kêu lương thấp. Nó làm chi nhánh loại 4 ở tỉnh, hàng tháng được hơn 4 tr. Đến cuối năm thì chỉ thấy vui ra mặt. Thấy cục tiền rơi xuống, đổi được tiền lẻ, quà cáp. Dịp nào cũng quà cũng thưởng hơn các bạn khác ở ngân hàng khác.
Và một điều quan trọng là giỏi hơn nhiều và rất tự tin! Cái này mình thấy chỉ bạn ấy có

Tâm lý chung của nhân viên mới vào là lương thưởng, nhưng các bạn muốn biết rõ về vấn đề đó, phải trải qua môi trường đó tầm 1 năm mới biết được. Sau 1 năm, bạn sẽ ước tính được thu nhập của bản thân mình.
Nếu mình có bạn bè muốn vào NH mình cũng sẽ khuyên nó nên vào Vietinbank nếu vào được. Công việc ở đây tuy áp lực, nhưng năng suất làm việc cao, áp lực đến từ việc khối lương công việc, khách hàng lớn chứ không phải là áp lực từ việc ko có khách hàng như các NH TMCP. Bởi vì sức hút từ VTB là rất lớn. Hơn thế nữa, bạn sẽ tạo dựng được những mối quan hệ, khách hàng có những người rất VIP, làm ăn rất chuẩn, tạo mối quan hệ tốt với họ sau này rất có lợi, Nói chung mình cảm thấy làm tín dụng VTB bạn sẽ gây dựng đc rất nhiều, quen biết nhiều, nắm nhiều thông tin,....
Còn chế độ đãi ngộ thì mn có thể đọc các cmt trên của mình, phụ thuộc nhiều vào chi nhánh làm ăn ntn nhé. Nhưng đảm bảo là BIG4 thì mãi là BIG4 thôi, chế độ không thua gì các NH khác cả. Các bạn đừng nản lòng nếu lương tháng 7tr, sau rồi lại bị vui vì cuối năm có 70tr rơi vào TK :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,410
Thành viên mới nhất
xemsomenh
Back
Bên trên